AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 02:01:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแต่งฟอร์จูนเนอร์ แต่ไม่รู้เรื่องชุดแต่งเลย  (อ่าน 4548 ครั้ง)
Chakree
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013 13:47:59 »

ราวๆปลายเดือนหน้าผมจะไปจองเจ้าฟอร์จูนเนอร์แล้วครับ เลยต้องมาขอปรึกษาเพื่อนๆเพิ่มเติมเรื่องชุดแต่งหน่อยครับ ปกติแล้วมีกี่แบบครับ ในหัวผมมันโบ๋เบ๋โล่งโจ้งไปหมดเลยสำหรับเรื่องชุดแต่พวกนี้ ขอคำแนะนำทีนะครับ  คำนับ
โน่ SRC ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013 14:08:22 »

http://www.fortuner-club.com/
ลองเข้าไปศีกษาดูแนวทางเลยครับ
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013 14:19:37 »

http://www.fortuner-club.com/
ลองเข้าไปศีกษาดูแนวทางเลยครับ
ไปคลับนี้เลย น่าจะได้แนวทางที่ดีกว่านะครับ

^^

*เด็กหัดถ่าย
OAT_P.D.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013 14:38:51 »

ปลายเดือนหน้า แล้วค่อยจอง  กว่าจะได้รถ ผมว่ามีเวลาอีกถมเถ ค่อยๆคิด แล้วความต้องการจะมา..แบบว่าไม่รู้จะแต่งอะไรก่อนดีประมาณนั้นเลยครับ forturner รถโคตรตลาด อยากเห็นของจริง แค่เอากล้องไปถ่ายตามลานจอดรถทั่วไป สวยๆเพียบ..ครับ

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
Godday
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013 16:25:45 »

ชุดแต่งของรถ Fortuner มีเยอะมากเลยครับ รู้สึกที่ศูนย์เค้าใช้ชุดแต่ง TRD มั้งครับ
caption
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013 15:21:23 »

ขาย AE ต่อ ตั้งราคาไว้เท่าไหร่ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013 18:26:20 »

ของแต่งตลาดเยอะ เข้าเวปก็บาน หนังสือแต่งรถก็รึ่ม เลือกได้ตามชอบ
เหตุเพราะรถโคตรตลาดแบบที่ข้างบนว่า

แต่ถ้าให้แนะนำ ปรับปรุงช่วงล่างก่อนเป็นอันดับแรก เพราะเป็นจุดอ่อน (มาก ๆ )ของรุ่นนี้

นาน ๆ แวะมาที
caption

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013 20:54:46 »

ต้องกำเงินไว้อีกก้อนนึง
รถ Fortuner มีข้อบกพร่องเรื่องการเบรค และช่วงล่างที่นั่งไม่สบายเลย

เรื่องเบรคคนในคลับเคยเรียกร้องกับทาง .... แล้วแต่ตามยังไงก็เรื่องเงียบ
ใครซื้อก็เก็บเงินไปปรับปรุงกันเอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013 12:03:37 »

ขับดูก่อนค่อยดูเรื่องช่วงล่างและเบรคครับ

รุ่นปัจจุบัน เค๊าเซ็ทเบรคมาให้มีความรู้สึกเบรคดีขึ้นครับ  

รถหนัก 2ตันกว่าจะเบรคแบบรถเก๋งได้อย่างไร

ชุดแต่ง  ผมว่าแล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวผมชอบแบบโล้นๆ ไม่แต่งอะไรเลย  
Tree 20V
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เก็บตังมีลูกคร้าบบบ

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013 14:02:40 »

ผมใช้อยู่ครับ 2.5G AT ช่วงล่างผมว่าเซตมาได้ลงตัวครับไม่แข็งไม่นิ่ม แต่ถ้านั่งเต็มท้ายจะนิ่มๆครับ  ถ้าไม่ได้ขับเร็วมากๆ เอาอยู่ เรื่องเบรกผมก็ว่าดีระดับหนึ่งครับ ที่บอกว่าเบรกไม่ค่อยดีผมว่าเป็นตัวเก่าครับ  แต่เรื่องยางครับ  มีปัญหาแน่ ยางเดิมที่ให้มาเน้นวิ่งในเมืองทางแห้งเป็นหลักครับถ้าออกนอกเมืองเจอน้ำเป็นแอ่งไม่รอดครับ ขับได้ไม่เกิน 90 ยางติดรถมาไม่ไหว อันนี้ต้องเปลี่ยนคราวที่แล้วลุยฝนกลับต่างจังหวัดตอนดึกๆแถแบบ น่ากลัวๆ

caption

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013 23:30:23 »

เออใช่ๆ รถออกมาใหม่รีบตรงไปร้านขายยาง
ซื้อยางใหม่ แล้วเอายางเก่า เทริ์นได้เงินมานิดหน่อย
ดูยางที่มันมีร่องรองรับวิ่งบนนถนนเปียก เพราะประเทศเรา ฝนตกบ่อย

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013 11:30:36 »

ผมว่ามันเป็นรถที่ไม่น่าแต่งอะครับ รถสูงขนาดนั้น ขับเร็วก็อันตรายอะ แค่ 160 เบรคทีใจจะหยุดเต็น อื่นเอาไว้ใช้เดิมเนียนๆ น่าจะดีกว่าครับ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013 14:17:23 »

ตอนผมเป็นเซลโตต้า ได้ลองขับดู ผมว่าเป็นรถที่ขับแล้วผมรู้สึกไม่มั่นใจกับช่วงล่างมันจริงๆครับ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013 14:56:44 »

ขับดูก่อนค่อยดูเรื่องช่วงล่างและเบรคครับ

รุ่นปัจจุบัน เค๊าเซ็ทเบรคมาให้มีความรู้สึกเบรคดีขึ้นครับ 

รถหนัก 2ตันกว่าจะเบรคแบบรถเก๋งได้อย่างไร

ชุดแต่ง  ผมว่าแล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวผมชอบแบบโล้นๆ ไม่แต่งอะไรเลย 

เค้าไม่ได้เทียบกับรถเก๋งกันหรอกครับน้องรอง แหม แหม
เวลาเทียบ ก็ต้องเทียบรถประเภทเดียวกัน น้ำหนักตัวใกล้เคียงกัน

ฟอร์ด เอเวอร์เรส หนักกว่าร่วมสองร้อยกิโล การทรงตัว กับเบรค ยังมั่นใจกว่าพี่จูนเลย

caption

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013 17:44:57 »

คุณอู่ถ้าผมจำไม่ผิด Fortuner ตัวหลังๆ ถ้ายกสูง จะเป็นวางแหนบไว้บนเพลารึเปล่าครับ
ถ้าแหนบบนเพลานี่อย่างโครงเคลงเลยท่าน

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013 19:04:02 »

ค่อยๆดูไปก็ได้ครับไม่ต้องรีบ แล้วจะรู้เองว่าเราต้องการแบบไหน
เรื่องเบรคกับช่วงล่างถ้าไม่มั่น ในคลับน้องจูน มีแนะนำให้อยู่แล้วสบายมาก
ส่วนเรื่องการขับขี่แน่นอนครับ มันย่อมไม่เหมือนกับรถเก๋งแต่มันจะได้สมรรถนะบางอย่างที่รถเก๋งไม่มี ซุบซิบ
ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะครับ

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2013 11:27:16 »

ค่อยๆดูไปก็ได้ครับไม่ต้องรีบ แล้วจะรู้เองว่าเราต้องการแบบไหน
เรื่องเบรคกับช่วงล่างถ้าไม่มั่น ในคลับน้องจูน มีแนะนำให้อยู่แล้วสบายมาก
ส่วนเรื่องการขับขี่แน่นอนครับ มันย่อมไม่เหมือนกับรถเก๋งแต่มันจะได้สมรรถนะบางอย่างที่รถเก๋งไม่มี ซุบซิบ
ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะครับ

เล่น prado จบกว่า จริงมั้ยค้าบบบบบ

เดี๋ยววันไหน ไปจัด VX80 มา จะไปสมัครคลับด้วยคน

Chakree
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2013 15:30:09 »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นเลยครับ ได้ความรู้มาอีกเยอะเลย
aeakung101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2013 23:07:17 »

เล่น prado จบกว่า จริงมั้ยค้าบบบบบ

เดี๋ยววันไหน ไปจัด VX80 มา จะไปสมัครคลับด้วยคน

ตอนนี้ก็กำลังดู Prado 95 ให้พี่ชายครับ ทรงมันดูวัยรุ่นกว่า80เยอะเลย
"แต่ถ้าลองขับ80แล้วจะติดใจครับ 555"
ซุบซิบ

Rong Fuel-Up

« ตอบ #19 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013 09:56:24 »

ชุดแต่ง  ผมว่าแล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวผมชอบแบบโล้นๆ ไม่แต่งอะไรเลย  

เค้าไม่ได้เทียบกับรถเก๋งกันหรอกครับน้องรอง แหม แหม
เวลาเทียบ ก็ต้องเทียบรถประเภทเดียวกัน น้ำหนักตัวใกล้เคียงกัน

ฟอร์ด เอเวอร์เรส หนักกว่าร่วมสองร้อยกิโล การทรงตัว กับเบรค ยังมั่นใจกว่าพี่จูนเลย

เอิ้กๆๆ  ผมถึงเทียบกับรถเก๋งไง มันสู้ไม่ได้   ผมเชียร์ฟอร์ฯ เฉพาะตัว4x4อย่างเดียว แล้วก็ต้องเป็นรุ่นใหม่ที่เซ็ทเบรคใหม่แล้วด้วย (ตัวเก่าก็ทำได้ แต่ถ้าขับได้ปกติก็อย่าไปทำมันแค่เซ็ทความรู้สึก)  ส่วนเรื่องยางติดรถ โนคอมเม้นท์
สมัยก่อนออกรถป้ายแดง ตรงไปร้านยางทันที  สมัยนี้ขอใช้ยางเดิมๆ จนหมดล่ะวะ .........
คุณอู่ถ้าผมจำไม่ผิด Fortuner ตัวหลังๆ ถ้ายกสูง จะเป็นวางแหนบไว้บนเพลารึเปล่าครับ
ถ้าแหนบบนเพลานี่อย่างโครงเคลงเลยท่าน

เอ่อ  ฟอร์จูนเนอร์นะ ไม่ใช่พรีรันเนอร์   ..... แหนบเหนือเพลาอยู่ในพรีรันเนอร์และวีโก้4x4 ส่วนฟอร์จูนเป็นสปริง  
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์