AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 22:03:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถนานๆสตาร์ทติดยากมาก...  (อ่าน 1227 ครั้ง)
powerball
มือเก่าหัดแข่ง

ไปทุกที่ทั่วไทย ไปให้ถึง กลับให้ได้พอ ไม่เน้นแรง

« เมื่อ: 03 มิถุนายน 2013 18:20:34 »

จอดรถนานๆสตาร์ทติดยากมาก... เวียนหัว ยิ่งจอดแค่ข้ามคืนมาสตาร์ทตอนเช้าสตาร์ทติดยากมากเลยครับ(จอดแค่ประมาณ7ชั่วโมงก็เริ่มสตาร์ทยากแล้ว) จนบางทีไม่ติดเลย สตาร์ทน้ำมันแบบหมดหวัง บางครั้งก็ต้องสับสวิทใช้แก็สสตาร์ทแทน  แล้วค่อยดีดสวิทไปเป็นน้ามันก็จะติดปรกติ       สาเหตุแบบนี้น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ      ไล่ๆหาอ่านดูตามเว็ปเห็นเขาคุยกันว่าวาวล์ตัวกันน้ำมันไหลกลับเสีย น่าจะใช่มั้ยครับ หรือว่าปั้มติ๊กกำลังจะกลับบ้านเก่า  รถ ae92 เครื่อง 4a ฝาลายครับ  ขอบคุณครับผม  คำนับ คำนับ

เล่นทุกอย่างที่มีล้อยันซาเล้ง.............
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2013 19:06:41 »

เครื่องแบบเราเลย
แต่เราใช้แก๊ชอย่างเดียว สะตาดที ต้องเหยีบคันเร่งให้สุดถึงจะติด

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
SIGNAL43
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2013 21:25:33 »

ลองตรวจสอบปั๊มติ๊กดูครับ

juujee
นักแข่งมือสมัครเล่น

ยังไม่ได้ทำสีเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013 13:37:38 »

ลองเช็คปั๊มติ๊กดูก่อนว่าปกติดีมั้ย ลองไล่เรื่อยๆครับใจเย็นๆ

ปล. รถมอไชต์น้าข้างบนสวยมาก พอจะเจอพวก เซอปิโก้ ถูกๆชี้เป้าหน่อยนะครับ อิอิอิ

SIGNAL43

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013 16:23:13 »

ลองเช็คปั๊มติ๊กดูก่อนว่าปกติดีมั้ย ลองไล่เรื่อยๆครับใจเย็นๆ

ปล. รถมอไชต์น้าข้างบนสวยมาก พอจะเจอพวก เซอปิโก้ ถูกๆชี้เป้าหน่อยนะครับ อิอิอิ

SERPICO ถูกๆมีเยอะครับ  แตท่านจะได้สภาพไม่ค่อยดีครับ  คันในลายเซ็นของผมจบที่ห้าหมื่นครับ แหะ.. แหะ..

เอาแบบจบๆ หล่อๆ ต้องคันนี้ครับ  สุดยอด

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=96728.new;boardseen#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิถุนายน 2013 16:55:04 โดย SIGNAL43 » บันทึกการเข้า

powerball
มือเก่าหัดแข่ง

ไปทุกที่ทั่วไทย ไปให้ถึง กลับให้ได้พอ ไม่เน้นแรง

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013 17:57:25 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองเอาติ๊กของคนอื่นมาใส่ดูก่อนว่าหายมั้ย...................................................อยากได้ krr se เหมือนกันครับ.....อิๆ

เล่นทุกอย่างที่มีล้อยันซาเล้ง.............
SIGNAL43

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013 22:45:24 »

ถ้าชอบสองล้อตามไปบ้านผมได้เลยครับ     www.2strokeclub.com

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์