AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 19:01:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องขออนุญาติขอบคุณ น้องสองคนในae racing club กับความมีนํ้าใจที่ได้ช่วยเหลือครับ  (อ่าน 2348 ครั้ง)
mokyok-racing_SZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 04 เมษายน 2013 05:07:12 »

ขอร้องช่วยอ่านให้จบหน่อยนาครับ เพราะผมเกือบตายถ้าน้องเค้าไม่มาเตือนครับ คำนับ คำนับ

เมื่อวานผมได้เดินทางไปทำงานที่เพชรบุรีจนเลิกงานดึก ออกจากเพชรบุรีมาตอนประมาณเที่ยงคืน ด้วยความเพลียและง่วงนอนมาก มีอาการจาหลับในตั่งแต่แม่กลองกะว่าจาต้องหลับที่ปั๊มสักแห่ง

แต่ก็ฝืนขับมาจนถึง ปั๊ม ปตทjeffy ก่อนถึงสน บางโทรลัด ตรงข้ามวัดเกตุ เลี้ยวไปจอดหน้าห้องนํ้า พอจอดได้ยังไม่ทันดับเครื่องผมก็หลับเลยมันไม่ไหวแล้วจริง ไม่แน่ใจว่านานแค่ไหนหูแว่วได้ยินเสียงรถ

มาจอดใกล้ๆ เลยตื่นมาดับเครืองด้วยความง่วงเลยหลับต่อและไม่ได้เปิดกระจกแย้มไว้ มันเป็นความสัพเพ่าของผมเองคืดว่าหลับแป็บเดียว ไม่แน่ใจว่านานแค่ไหน ผมตกใจตื่นได้ยินเสียงเคาะกระจกเรียก

พี่ครับ พี่ครับ พี่ครับเปิดกระจกแง้มไว้หน่อยครับพี่ พี่ครับ พี่ครับ พี่ครับเปิดกระจกแง้มไว้หน่อยครับพี่ เดี๋ยวจาไม่มีอากาศหายใจนะครับ พอลืมตาขึ้นมาเห็นน้องวัยรุ่นสองคนเคาะกระจกเรียกอยู่เลยเปิดกระจก

น้องสองคนบอกว่า เค้าเคยเห็นyaris ปิดกระจกนอนแบบพี่นี่แหละขาดอากาศหายใจนอนตายคารถเลย ผมก็ขอบคุณน้องเค้าไป เค้าถามว่าพี่อยู่โซนศรีหลอครับ  ผมบอกใช่ครับ แล้วน้องเค้าก็ถามว่าวันที่28

เมษาไปงาน Drag ป่ะครับผมบอกไปครับ น้องเค้าบอกงั้นวันงานพบกับครับ น้องเค้าอยู่โซนอาไรจำมะได้อ่ะ ผมง่วงนอนยังมึนๆอยู่ แต่ผมไม่ได้ลงไปคุยด้วยเสียมารยาทมากเลยต้องขอโทษด้วยครับมันง่วง

มากจริงๆตรับ แล้วน้องเค้าก็ขับรถไปกันเลย ส่วนผมแง้มกระจกนอนต่อ หลับได้สักพักใหญ่มีความรู้สึกหายใจไม่ออกหายใจไม่สดวกเหมือนอากาศมันน้อยอ่ะ และมันร้อนมากทั้งๆที่ข้างนอกลมแรงมากครับพัด

มาจากทางหน้ารถ ผมเลยตื่นขึ้นมาเปิดประตู มีความรู้สึกหายใจไม่ออกแทบตาย เลยลงจากรถอากาศข้างนอกเย็นสบายมาก แต่ในรถทำมัยร้อนขนาดนั้น เดินดูอยู่สักพักเข้าใจเลยครับ

ผมขับมาเครื่องยนต์มันร้อนครับแถมติดเครื่องทิ้งไว้อีกพักใหญ่แล้วดับเครื่อง ความร้อนในห้องเครื่องมันเข้ามาในห้องเก็ง ทำให้มีความร้อนสะสมอุณหภูมิเลยเพิ่มขึ้นทำให้อ๊อกซิเจนมันหมดไปและทำให้

ขาดอากาศหายใจ ดีที่น้องเค้าเคาะกระจกปลุกผมก่อนไม่งั้นผมคงนอนตายคารถเหมือนyaris แน่ๆเลย เกือบเอาชีวิดไปทิ้งซะแล้ว

ผมขอขอบคุณน้องสองคนนั้นมากๆๆๆเลยครับถ้าน้องไม่ปลุกพี่ พี่คงแย่แน่ๆ ที่สำคัญมากๆครับเป็นพี่น้องที่อยู่ใน AE RACING CLUB เหมือนกันครับซึ้งนํ้าใจน้องเค้าจริงๆ พี่น้องAE RACING CLUB ของ

พวกเราไม่ทิ้งกันจริงๆขอบคุณอีกหลายๆๆครั้งเลยครับ (ปล ต้องขอโทษที่จำชื่อน้องกับโซนที่น้องอยู่ไม่ครับ และที่เสียมารยาทมากๆที่ไม่ได้ลงไปคุยด้วยครับ มันง่วงมากจริงๆครับ ยังงงขี้ตาอยู่ครับ)

ถ้าเจอกันที่งานDrag ต้องเข้าไปทักทายกันหน่อยละครับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ ยาวไปหน่อยนะครับ แต่อยากเชิดชูคนดีมีนํ้าใจในAE RACING CLUB ของพากเราครับ

MameeScooter

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 07:53:27 »

ถึงว่าโชคดีครับน้าๆๆๆ ดูแลตัวเองด้วยจร้า.. เหนื่อยนัก ก้อพักบ้าง อย่าหักโหม....

คนข้างหลังยังรอเราอยู่ครับ

สเตปรถซิ่ง แต่วิ่งรถบ้าน >_<

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 10:40:00 »

ถึงว่าโชคดีครับน้าๆๆๆ ดูแลตัวเองด้วยจร้า.. เหนื่อยนัก ก้อพักบ้าง อย่าหักโหม....

คนข้างหลังยังรอเราอยู่ครับ
ขอบคุณครับเกือบไปแล้วครับน้าจิว ดีที่น้องเค้ามาเรียกให้รู้สึกตัวก่อน
ตอนหลับต่อขนาดเปิดกระจกแง้มไว้นะ หายใจแทบไม่ออก  คำนับ

TON-ผู้ชายอบอุ่น
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

"เบื่อก็เปลี่ยนสนใจอะไรเงินเรา"

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 10:59:12 »

โชคดีมากน้า

ถ้าไม่ไหวอย่าฝืนขับต่อให้จอดนอนพักแง้มกระจกนิดๆทั้ง4บาน หรือยอมเสียตังเข้าม่านรูดนอนสักตื่นแล้วค่อยไปต่อ ลูกน้ายังเล็กแถมน่ารักด้วย ซุบซิบ

เก๊าเป็นห่วงนะตะเอง เต้น

>>ผู้ชายอบอุ่น<<
086-901-2493
AE92 AE101 EE101 M2 NEWVIOS NEWALTIS2014
I LOVE AE
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 11:45:52 »

โชคดีมากน้า

ถ้าไม่ไหวอย่าฝืนขับต่อให้จอดนอนพักแง้มกระจกนิดๆทั้ง4บาน หรือยอมเสียตังเข้าม่านรูดนอนสักตื่นแล้วค่อยไปต่อ ลูกน้ายังเล็กแถมน่ารักด้วย ซุบซิบ

เกรงว่าถ้าเข้าม่านรูด จะไม่ได้นอนละซิ

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
MameeScooter

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 12:07:16 »

โชคดีมากน้า

เกรงว่าถ้าเข้าม่านรูด จะไม่ได้นอนละซิ

มันติดม่านครับนะเก่ง รูดเข้า รูดออก ทั้งคืน อิๆๆๆๆ

สเตปรถซิ่ง แต่วิ่งรถบ้าน >_<
Tae-RU_@SZ@
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อะรายว้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 12:07:27 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ขายไดชาร์จ ของใหม่ๆเลยยย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=125338.0

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 12:13:51 »

โชคดีมากน้า

มันติดม่านครับนะเก่ง รูดเข้า รูดออก ทั้งคืน อิๆๆๆๆ
โดนเต็มๆ หงิงๆๆ  ขอบคุณน้าต้น น้าเก่งที่เป็นห่วงครับ

ฅนเดิม
มือเก่าหัดแข่ง

toyota colola AE 92

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 14:07:49 »

โอ๋ๆ ขวัญเอ๋ยขวัญมานะครับ น๊า...โอ  ง่วงอะไรขนาดนั้น ดีนะมีคนเห็นแล้วยังเข้ามาปลุก

เห็นว่าช่วงกลางคืนด้วย บางทีรถจอดข้างถนนกลางคืนถ้าดับเครื่องแล้ว อยู่ในรถแท้ๆบางทีคนผ่านยังมะรู้เลย

เคยได้ยินเค้าว่ากันว่า คนดีตกน้ำไม่ไหล  ตกไฟไม่ใหม้  แต่ถ้างานนี้มะมีคนเห็นนะ ..... น๊า โอ เอ๋ย

ปิดปาก

Max.PTRMT

92 is my everything in my mine.

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 14:16:42 »

โชคดีมากครับน้าโอ พักผ่อนเยอะๆครับน้า อย่าหักโหมร่างกาย  คำนับ

lonny 111<SZ>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 15:54:39 »

ทั้งหมดเนี่ยฝันหรือเปล่า นึกดูดีๆ

อยากล้นมั่งมีใรม๊ะ
bever MuMu.SZ

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 16:42:40 »

ล้อเลียน

pou_manu <SZ>
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากหล่อแต่ตังไม่พอ

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 21:25:40 »

ที่หลังนอนโรงแรมดีกว่า อันตรายน้่อย โชดดีแล้วครับที่น้องมาเตือน

#### ขอเป็นข้ารองพระบาท ทุกชาติไป#####
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 21:40:28 »

สุดยอด

Jp-icepit >SZ<~˜*
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 23:07:21 »

แลบลิ้น

ปล่อยของครับ>>>> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=132655.0
t-tong

สนป่าว...ก๊วยเตี๋ยวต้มยำใส่ไข่สักชามไหม

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 23:08:44 »

ง่วง...อย่าฝืนอิอิ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

ของแต่งยุ่นAE101-112 ภายนอก,ภายใน,ฯลฯ... http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75364.0
ของแต่งจุกจิก,โช๊ค,พรม,โลโก้,ฝาปิดขั้วแบต,ฯลฯ...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75310.0
ล้อแม็กซ์,ยาง,ฝาดุมล้อ,ฝาจุ๊บลม...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118231
kodomoAe92-By-SZ

DoraeMonster9x / เหล่าจอมยุทธ

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 23:17:21 »

พักผ่อน ๆ เยอะๆ ที่รัก ทุกคนเป็นห่วง

ระบบเครื่องยนต์ by Runabout ระบบช่วงล่าง by ช่างอ๋อย ซีคอน ระบบเครื่องเสียง by ช่างติซาวด์(จัดไปอย่าให้เสีย)
mazzard99
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 เมษายน 2013 00:10:30 »

เกือบไปแล้วน้าโอ คราวหน้าระมัดระวังนะครับ

TK AE92 SZ

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 เมษายน 2013 09:31:29 »

นอน  ครั้งหน้าก็ระวังๆกันด้วยนะครับ
 เวียนหัว นอนในรถเปิดกระจกก็กลัวขโมย (ลักหลับ) อิอิ   ปิดกระจกก็อันตราย ย่องเบา

เอ่อ..

มีแต่ใจเกินร้อย
toyota#10X

Sukhumvit77 Rod. เวลาเปลี่ยนใจคนเราก็เปลี่ยน

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 เมษายน 2013 23:40:41 »

เยี่ยมเลยครับ...

##### LONG_LIVE_THE_KING #####
    ### HOME_BIRD_MOUNTAIN ###
          ## SRINAKARIN_ZONE ##
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์