AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 22:21:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางไป กรุงเทพ-เชียงรายครับ  (อ่าน 4164 ครั้ง)
nutsaen
นักแข่งมือสมัครเล่น

EE-101 ใช้จนลืมว่าเก่า

« เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 21:27:51 »

วันหยุดยาวนี้3วันจะไปเที่ยวเชียงรายครับรอบนี้จะขับเจ้าสามห่วงไป น้าๆท่านไหนแนะนำเส้นทางได้บ้างครับ เท่าที่ผมศึกษาดู ก็ว่าจะวิ่ง กทม นครสวรรค์ กำแพงเพชร ตาก ลำปาง พะเยา เชียงราย และก็จะวิ่งไปควบคู่กับ GPS ด้วยครับ  กะว่าจะวิ่งไปเรื่อยๆครับ 90-110km/hr สบายๆ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ คำนับ

MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 21:33:09 »

ผมเคยวิ่งไปทาง
กรุงเทพฯ-นครสวรรค์-พิษณุโลก-อุตรดิตถ์-แพร่-พะเยา-เชียงราย ครับ แล้วขากับ กลับทางที่ จขกท จะไป เทียบกันแล้วถ้าจำไม่ผิ ทางที่ผมไปใกล้กว่าไม่รู้กี่กิโลฯ
(พอไปถึงนครสวรรค์จะแยกไปได้ 2 ทาง คือ ไปทางตาก หรือไปทางพิษณุโลกครับ)

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 21:39:34 »

วันหยุดยาวนี้3วันจะไปเที่ยวเชียงรายครับรอบนี้จะขับเจ้าสามห่วงไป น้าๆท่านไหนแนะนำเส้นทางได้บ้างครับ เท่าที่ผมศึกษาดู ก็ว่าจะวิ่ง กทม นครสวรรค์ กำแพงเพชร ตาก ลำปาง พะเยา เชียงราย และก็จะวิ่งไปควบคู่กับ GPS ด้วยครับ  กะว่าจะวิ่งไปเรื่อยๆครับ 90-110km/hr สบายๆ

ทางนี้แหละครับถูกต้องแล้วใกล้สุดครับ ถ้าช่วงลำปางเข้าพะเยา เป็นไปได้ถ้ามืดแล้ว ก็ขอให้ขับด้วยความระมัดระวังมากขึ้นนะครับ มันค่อนข้างมืดครับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 22:09:59 »

ทางนี้แหละครับถูกต้องแล้วใกล้สุดครับ ถ้าช่วงลำปางเข้าพะเยา เป็นไปได้ถ้ามืดแล้ว ก็ขอให้ขับด้วยความระมัดระวังมากขึ้นนะครับ มันค่อนข้างมืดครับ

ขอเสริมอีกนิส พอดีเพิ่งไป เชียงราย กลับมามะคืนก่อน

กำแพงเพชร ตาก ลำปาง  ....ถนนไม่มีไฟเลย เส้นถนนพอมองเห็นได้บ้าง หมอกลงจัดในช่วงกลางคืนครับ

ช่วงกำแพงเพชร-ตาก มีบางช่วงความเร็วใช้ได้แค่ 50-60 ครับ ถนน แย่พอสมควร แต่หลุมไม่ลึก แต่ถนนไม่เรียบ ตลอดหลายกิโลครับ มีบางช่วงที่ทำถนนแล้ว หลอกให้ดีใจเป็นระยะทุก 1-2 กิโล ครับ อิอิ  เป็นเฉพาะ ขาขึ้นไปนะครับ ขากลับ ดีกว่าเยอะมากครับ

ขาไป ผมขับจาก กทม ออก 5โมงเย็น ไปถึง หลัง ม.เชียงใหม่ ตี 1 พอดี ช่วงแรก วิ่ง 110-120 ตลอดครับ พอหลุดจากคอนหวันไปแล้วจนถึงเชียงราย วิ่งได้แค่ 100 เป็นอย่างมากครับ ถนน มืดมากครับ

แต่ขากลับ แวะเที่ยวมากไปหน่อย ออกมา บ่าย 1 ถึง กทม ตี3 แวะนอนไป 45 นาที

ขึ้นเหนือขับโค้งสนุกครับ มืดแต่มีเส้นถนนกับสะท้อนแสง แต่ควรเช็คเบรคให้ดีครับ ขาผมไป เจอรถ อุบัติเหตุตลอดเส้นทางครับ

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
nutsaen

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 22:32:23 »

ขอบคุณมากๆครับ สุดยอด คิดว่าน่าจะไปเส้นนี้ครับ ไปเรื่อยๆครับเน้นปลอดภัย ของเหลวไม่พร่อง ช่วงล่างพอได้ พกอะไหล่จำเป็นติดรถ ครับ ช่วงนี้ผมค่อนข้างไป ตจว บ่อย เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเมื่อสองเดือน10,000กิโล กลับจากเชียงรายเที่ยวนี้คงต้องเปลี่ยนละจะครบพอดี555

ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 23:08:24 »

ถนนแถวกำแพงเพชร จะมีพังบ้างตามนี้
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=121888.0
ผมเดินทาง วันที่ 30/11/2555

ส่วนวันที่ 3-4/12/2555 ผมเดินทาง เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา น่าน แพร่ ลำปาง ลำพูน เชียงใหม่ ถนนดีครับ แต่บางช่วง ถนนขึ้นเขา จะมืด และบางช่วง จมหมอก ย้ำ"จมหมอก" ระยะมองเห็น ไม่เกิน 3 เมตร ให้ใช้ความระมัดระวังด้วยนะครับ

nutsaen

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 23:28:03 »

ถนนแถวกำแพงเพชร จะมีพังบ้างตามนี้
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=121888.0

ส่วนวันที่ 3-4/12/2555 ผมเดินทาง เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา น่าน แพร่ ลำปาง ลำพูน เชียงใหม่ ถนนดีครับ แต่บางช่วง ถนนขึ้นเขา จะมืด และบางช่วง จมหมอก ย้ำ"จมหมอก" ระยะมองเห็น ไม่เกิน 3 เมตร ให้ใช้ความระมัดระวังด้วยนะครับ

สามห่วงผมน่าจะไหวนะครับค่อยๆหยอดหลุมไป กะออกสักตีสามจากกรุงเทพ ถึงกำแพงเพชรน่าจะสัก6-7โมงเช้าอะครับ น่าจะพอได้อยู่นะครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 23:39:29 »

สามห่วงผมน่าจะไหวนะครับค่อยๆหยอดหลุมไป กะออกสักตีสามจากกรุงเทพ ถึงกำแพงเพชรน่าจะสัก6-7โมงเช้าอะครับ น่าจะพอได้อยู่นะครับ

ไหวครับ ไม่ไหว รูด 555 ชิดขอบถนน รูด 555 ต้นปีไปกรุงเทพมา รูด อย่างเดียว 555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 04:29:28 »

พยายามเดินทางกลางวันครับ ออกเช้าหน่อย ถึงไม่มืดหรอกไปเรื่อยๆ ระยะน่าจะประมาณหกร้อยกว่าโล เส้นทางที่ผมใช้บ่อย สายเอเชีย ขึ้นไปเรื่อยๆ ถึงนครสวรรค์เลี้ยวขวาเข้าพิษณุโลก อุตรดิตถ์ เด่นชัย แพร่ ร้องกวางเลี้ยวซ้าย เข้าสอง(ช่วงนี้ขึ้นเขาประมาณสิบยี่สิบโล ทางแคบให้ระวังหน่อย) และงาว พะเยา แม่ใจ พาน แม่จัน เชียงรายเลย เดินทางปลอดภัยครับ  (หากไปทางที่บอก ไกลกว่าพอสมควรเน้อ) วางแผนก่อนเดินทางเสมอ ผมเทียวอุบลเชียงราย เชียงรายอุบล ไม่ก็กรุงเทพเชียงราย อุบล ชลบุรี กรุงเทพเชียงราย เป็นว่าเล่น ปีๆนับแสนกิโล วางแผนก่อนเดินทาง ง่วงไม่ขับ เมาก็นอนเน้ออย่าขับ ถึงที่หมายปลอดภัยครับ

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 06:35:21 »

สามห่วงผมลุยมาแล้ว งานนั้นออยล์แตกครับ แนะนำให้วิ่งกลางวันก้อดีนะครับ ...

ROMEo@MAN_u

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 08:55:08 »

ไหวแน่นอนครับ สามห่วงทนหายห่วง เซ็ครถให้พร้อม แล้วลุยโลด
(รอบนี้ผมเอา บริโอ้ เครืองแค่ 1200cc ไปลุย มันยังไปได้เลยครับ
แล้วสามห่วงทั้งเครื่องกับช่วงล่างที่ดีกว่าหลายขุม ทำไมจะไปไม่ได้ สู้ๆครับน้า เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2012 08:57:46 โดย ROMEo@MAN_u » บันทึกการเข้า

joe31

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 09:05:54 »

พยายามเดินทางกลางวันครับ ออกเช้าหน่อย ถึงไม่มืดหรอกไปเรื่อยๆ ระยะน่าจะประมาณหกร้อยกว่าโล เส้นทางที่ผมใช้บ่อย สายเอเชีย ขึ้นไปเรื่อยๆ ถึงนครสวรรค์เลี้ยวขวาเข้าพิษณุโลก อุตรดิตถ์ เด่นชัย แพร่ ร้องกวางเลี้ยวซ้าย เข้าสอง(ช่วงนี้ขึ้นเขาประมาณสิบยี่สิบโล ทางแคบให้ระวังหน่อย) และงาว พะเยา แม่ใจ พาน แม่จัน เชียงรายเลย เดินทางปลอดภัยครับ  (หากไปทางที่บอก ไกลกว่าพอสมควรเน้อ) วางแผนก่อนเดินทางเสมอ ผมเทียวอุบลเชียงราย เชียงรายอุบล ไม่ก็กรุงเทพเชียงราย อุบล ชลบุรี กรุงเทพเชียงราย เป็นว่าเล่น ปีๆนับแสนกิโล วางแผนก่อนเดินทาง ง่วงไม่ขับ เมาก็นอนเน้ออย่าขับ ถึงที่หมายปลอดภัยครับ

เส้นนี้ก็  OKนะ.. เดี๋ยวผมก็จะไปเชียงรายเหมือนกัน..วันหยุดยาว 3 วัน  แต่ขึ้นรถทัวร์ไป...    ส่วนเจ้าสามห่วงคัน ที่บ้านว่าจะเอาไป ลำพูน..ปีใหม่..   เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ..   จุดประทัด ฉลอง..

off_AE11X

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 09:17:15 »

เดินทางปลอดภัยครับ  สุดยอด

pinky

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 09:20:47 »

กลับมาจากเชียงรายเมื่อวานนี้วันที่ 5 ธค.  ออกจากเชียงราย 9.00น. รถหนักมีคนนั่งสี่คน ผู้ใหญ่สอง เด็กเล็กๆ สองคน ข้าวสารอีกประมาณ 15 กก. ข้างเต็มถ้ายรถ แวะปั้มสามหน เติมแก๊สสามหน เหลือครึ่งถัง ถึงพระประแดง 19.00 น. เย็น ครับ  ขากลับถนนดี ปะเรียบร้อยดี มีซ่อมบ้างบางช่วงไม่สะเทือนตับ ขับได้ 130-150 ปกติดี แต่ขาขึ้นเชียงราย เมื่อวันที่ 1 นั้นมีสะดุดบ้างบางช่วง รูดได้หมด ขวาสลับซ้ายไม่มีปัญหาอะไรไปได้ครับ กรุงเทพ ออกทางบางใหญ่ -ตลิ่งชัน อยุธยา สิงห์บุรี ชัยนาท นครสวรรค์ กำแพงเพชร ตาก ลำปาง พะเยา เชียงราย สบายครับรับรอง

อาชาฟ้า ฝาดำ.CZ#11

อาชาฟ้า ฝาดำ ทั่วไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 09:25:26 »

เส้น นครสวรรค์ พิดโลก อุดติด แพร่ พะเยา เชียงราย...ระยะทางสั้นสุด แต่มีเลนสวนและขึ้นเขาช่วง แพร่ ไป พะเยา
เส้น นครสวรรค์ ตาก ลำปาง พะเยา เชียงราย...ไกลกว่าเส้นทางแรกนิดหน่อย เส้นทางนี้ขับสบาย 4 เลนตลอดถึงเชียงราย
ทั้ง 2 เส้นทาง ระยะทางพอๆ กัน ไม่หนีกันมาก +- ไม่น่าเกิน 10 กิโลคับ

ไม่ว่าเส้นทางไหน หากมีหมอกลงจัด ขอให้ระมัดระวังมากๆ น่ะคับ...เท่วให้สนุก ขอให้โชคดีปลอดภัย น่ะคับ

รับจอง ALL NEW VIOS 2013 และรถยนต์ TOYOTA ทุกรุ่น...ติดต่อ ตาก้อง 08-3075-7455 / เก๋  08-4421-4995
NANA.
มือเก่าหัดแข่ง

BT .20V

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 10:43:55 »

ศุกร์นี้จะขึ้นเชียงรายเหมือนกัน ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  คำนับ
joe31

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 11:12:49 »

วันหยุดนี้ มีแต่คนขึ้นเชียงราย เนอะ.... จุดประทัด เต้น

6.9

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 11:23:46 »

ถ้าซอกแซกเข้าทางแคบในบางช่วง เวลาเช้ามืด โปรดระวังรถพ่วงขนอ้อย  โปรดทิ้งช่วงห่างสามสี่คันรถ ถ้าถนนเป็นเลนสวน ก่อนแซงต้องสังเกตุดีๆ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 15:20:05 »

ถ้าซอกแซกเข้าทางแคบในบางช่วง เวลาเช้ามืด โปรดระวังรถพ่วงขนอ้อย  โปรดทิ้งช่วงห่างสามสี่คันรถ ถ้าถนนเป็นเลนสวน ก่อนแซงต้องสังเกตุดีๆ
จ๊ะ

nutsaen

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 16:21:57 »

ขอบพระคุณน้าๆทุกท่านครับ ไปเรื่อยๆครับไม่ซิ่งตามกำลังที่มีอันน้อยนิดของ 4E-FE  อ้อน ตาปริบๆ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์