AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 22:45:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่ใครมีที่เที่ยวแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 2481 ครั้ง)
dol784
มือใหม่หัดขับ
*

เพลงดาบ 9 เล่มเทพพิทักษ์อาชูร่า

« เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 23:39:45 »

ปีใหม่ใครมีที่เที่ยวแนะนำบ้างครับ ถ้ามีที่พักด้วยยิ่งดีครับ  กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..
Mart AE100 ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e bo ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 23:42:05 »

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=122263.0

เชียงใหม่สิครับ เค้ากำลังจะจัดทริป ท่าไปก้อลงชื่อได้ครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธันวาคม 2012 02:58:25 โดย Mart AE100 ™ » บันทึกการเข้า

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 23:46:23 »

8 ธันวา ว่าจะไปสวนผึ้ง ราชบุรี

@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 23:48:41 »

ไม่ได้แนะนำ แต่พึ่งไปเชียงคานมามันไม่หนาว แค่เย็นๆตอนเช้าT_T

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
Sprintter@TZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ice

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 00:04:51 »

ปากน้ำปราญฯ ครับ ระหว่างทางมีที่เที่ยวแวะเพียบ
ขาไป = (ดอนหอยหลอด-หาดเจ้าสำราญ-ชะอำ-สวนมฤคฯ-หัวหิน-เพลินวาน) ---> ปากน้ำปราญฯ เงียบสงบ ส่วนตัวแบบราคาเบาๆ ลิงจั๊กๆ
ขากลับ = (น้ำตกป่าละอู-สวนผึ้ง-อัมพวา(ซื้อของฝาก))
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

4e bo ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 03:02:34 »

ปากน้ำปราญฯ ครับ ระหว่างทางมีที่เที่ยวแวะเพียบ
ขาไป = (ดอนหอยหลอด-หาดเจ้าสำราญ-ชะอำ-สวนมฤคฯ-หัวหิน-เพลินวาน) ---> ปากน้ำปราญฯ เงียบสงบ ส่วนตัวแบบราคาเบาๆ ลิงจั๊กๆ
ขากลับ = (น้ำตกป่าละอู-สวนผึ้ง-อัมพวา(ซื้อของฝาก))
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ปีที่แล้วก้อเอาสามห่วงขึ้นป่าละอู เจอช้างเดินตัดหน้า เบรคแทบไม่ทัน แต่ปีนี้ไปไม่ได้ขึ้นป่าละอู ไปได้แค่ ตลาดน้ำสามพันนาม สวยดี ลืมเพลินวานไปเลย ...

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 09:18:00 »

มอไซด์ผมไป น่าน ครับ เดินทางวันที่ 29 ธ.ค. ครับ    แต่ไม่ได้เอา AE ไป เอารถพี่ไปครับ Mitsubishi Pajero Sport  กะจะไปไหว้ พระธาตุแช่แห้ง พระธาตุประจำวันเกิด คนปีเถาะครับ ซักครั้งในชีวิต  
คำนับ

joe31

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 09:59:25 »

ผม ว่าจะไป จ.ตาก.. ลำพูน-เชียงใหม่..เอา คันae 101 ไป..ครับ. มอไซด์ เดิน

4e bo ...

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 10:01:44 »

ผม ว่าจะไป จ.ตาก.. ลำพูน-เชียงใหม่..เอา คันae 101 ไป..ครับ. มอไซด์ เดิน

น้าจะไปเชียงใหม่หรอครับบ (มีเรื่องรบกวน)

joe31

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 10:06:13 »

น้าจะไปเชียงใหม่หรอครับบ (มีเรื่องรบกวน)
ครับผม... ได้ครับ.  ถ้าไม่ติด ปัญหาจริงๆ..

4e bo ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 10:10:07 »

ครับผม... ได้ครับ.  ถ้าไม่ติด ปัญหาจริงๆ..

ท่างั้นไม่เป็นไรดีกว่าครับ กลัวน้าจะลำบาก เอาไว้โอกาสหน้าครับ ขอบคุณครับ

newbaba

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 10:12:27 »

กลั๊บโคราช บ้างเอ๋งเด้อ  ไหว้ย่าโม พาสาวลอดซุ้มประตูชุมพล สะหน่อยย

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 10:43:52 »

ผมเพิ่งไป เชียงใหม่มาครับ อากาศดีมากๆเลย เพิ่งจะกลับมาเนี่ยละครับ ออกเดินทางเย็นวันที่ 29 ถึง ตี1 กลับมาเมื่อเช้ามืด วันที่ 4

ที่ไปมาก็....
ม่อนแจ่ม - อากาศเย็นสบายลมเย็น สตอเบอรรี่อร่อยๆ วิวภูเขา สวนสตอเบอรรี่ รอบล้อม ..อันนี้ผมนอนเต๊นท์ ครับ
สะเมิง - เที่ยวไร่สตอฯ ขับรถ ATV
อ่างขาง - อากาศดีมากๆ เย็นๆเลย ลมไม่แรงแต่เย็นเจี๊ยบ ชมทะเลหมอกสวยมากๆ บ้านพักอยู่ในดอยเลย เป็นหมู่บ้านชาวเขาครับ หมอกเยอะมากตอนเช้าในดอย บรรยากาศออกแนว ต้นสนกับหมอก เหมือน แวมพายทไวไลท์เลย อิอิ
เชียงราย - ไปชม วัดร่องขุ่น และ สามเหลี่ยมทองคำ
เชียงใหม่ - ผมนอนหลัง ม. 2 คืน ตื่นเช้าได้ไปแต่ ดอยสุเทพ กับ ดอยปุย ...ดอยปุย บรรยากาศดีมากครับ หมอกเยอะ เป็นหมู่บ้านชาวมง สวนไม้สวยดี บรรยากาศดิบๆแบบชาวเขาเลย

ที่ว่ามาทั้งหมด ที่พักต้องจองล่วงหน้านะครับ ผมจองล่วงหน้า  1 เดือน เกือบจะไม่รอดเอาเฉียดฉิวเลย

เป็นทริปที่ขับรถเยอะเที่ยวเยอะมว๊ากกก(ขับคนเดียวทั้งไปกลับเลยเมื่อยแท้ T_T) ทั้งหมด 2400 กว่ากิโล ถ้าจะขับรถไป อ่างขาง ควรตรวจสภาพรถให้ดีๆครับ  ทางขึ้นชันมากๆ ให้เกียร์ 1 หรือ L ตลอดระยะทาง 10 กว่ากิโลครับ เบรคไหม้ทุกคันครับ อิอิ ทริปนี้วีออสไป2คันครับ เกียร์ A/T และ M/T ผ่านไปได้ทุกสภาพถนนครับ น้องออสออโต้ผ่านแลุย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธันวาคม 2012 10:55:02 โดย illusionx<NC.Z> » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
joe31

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 10:49:09 »

ดอย .อินทนน นี้  เจ้า เครื่อง 4a-fe  auto พอจะเอาขึ้นไปไหวไหม.ครับ ...  ตาปริบๆ

EmMeT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 12:24:17 »

ดอยแม่สลองครับ เชียงราย ลองดูแล้วจะติดใจ แม่สลองรีสอรท์ ครับ ไปตั้งแต่ยังไม่มี 711 แต่ผมเอา วีออสกับ ซิตี้ขึ้น นะครับ
Beer7a101
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 15:23:31 »

ดอย .อินทนน นี้  เจ้า เครื่อง 4a-fe  auto พอจะเอาขึ้นไปไหวไหม.ครับ ...  ตาปริบๆ
ขึ้นได้สบายครับ ผมเคยเอาขึ้นมาแล้ว เป็นรถของแม่ ae 92 เครื่อง 4a-fe auto lpg
ไปได้หมดแหละครับ อ่างขาง วัดพระธาตุดอยตุง แม่ฮ่องสอน เอาคันนี้ไปมาหมดแล้ว แถมไปกัน 4 คนด้วย

ปล. ตอนขึ้นไม่เท่าไหร่ครับ ตอนลงนี่แหละน่ากลัวกว่า เพราะลงเกียร์ต่ำรอบมันสูงกว่าตอนขึ้น เครื่องกับเบรคต้องประสานกันดีๆ ไม่งั้นอย่างใดอย่างหนึ่งไปละยุ่งแน่
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 15:28:45 »

ผมเพิ่งไป เชียงใหม่มาครับ อากาศดีมากๆเลย เพิ่งจะกลับมาเนี่ยละครับ ออกเดินทางเย็นวันที่ 29 ถึง ตี1 กลับมาเมื่อเช้ามืด วันที่ 4

ม่อนแจ่ม - อากาศเย็นสบายลมเย็น สตอเบอรรี่อร่อยๆ วิวภูเขา สวนสตอเบอรรี่ รอบล้อม ..อันนี้ผมนอนเต๊นท์ ครับ
สะเมิง - เที่ยวไร่สตอฯ ขับรถ ATV
อ่างขาง - อากาศดีมากๆ เย็นๆเลย ลมไม่แรงแต่เย็นเจี๊ยบ ชมทะเลหมอกสวยมากๆ บ้านพักอยู่ในดอยเลย เป็นหมู่บ้านชาวเขาครับ หมอกเยอะมากตอนเช้าในดอย บรรยากาศออกแนว ต้นสนกับหมอก เหมือน แวมพายทไวไลท์เลย อิอิ
เชียงราย - ไปชม วัดร่องขุ่น และ สามเหลี่ยมทองคำ
เชียงใหม่ - ผมนอนหลัง ม. 2 คืน ตื่นเช้าได้ไปแต่ ดอยสุเทพ กับ ดอยปุย ...ดอยปุย บรรยากาศดีมากครับ หมอกเยอะ เป็นหมู่บ้านชาวมง สวนไม้สวยดี บรรยากาศดิบๆแบบชาวเขาเลย

ที่ว่ามาทั้งหมด ที่พักต้องจองล่วงหน้านะครับ ผมจองล่วงหน้า  1 เดือน เกือบจะไม่รอดเอาเฉียดฉิวเลย

เป็นทริปที่ขับรถเยอะเที่ยวเยอะมว๊ากกก(ขับคนเดียวทั้งไปกลับเลยเมื่อยแท้ T_T) ทั้งหมด 2400 กว่ากิโล ถ้าจะขับรถไป อ่างขาง ควรตรวจสภาพรถให้ดีๆครับ  ทางขึ้นชันมากๆ ให้เกียร์ 1 หรือ L ตลอดระยะทาง 10 กว่ากิโลครับ เบรคไหม้ทุกคันครับ อิอิ ทริปนี้วีออสไป2คันครับ เกียร์ A/T และ M/T ผ่านไปได้ทุกสภาพถนนครับ น้องออสออโต้ผ่านแลุย

สะเมิงสาดโค้งมันส์ไม๊แคร๊บบบ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
joe31

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 17:54:37 »

ขึ้นได้สบายครับ ผมเคยเอาขึ้นมาแล้ว เป็นรถของแม่ ae 92 เครื่อง 4a-fe auto lpg
ไปได้หมดแหละครับ อ่างขาง วัดพระธาตุดอยตุง แม่ฮ่องสอน เอาคันนี้ไปมาหมดแล้ว แถมไปกัน 4 คนด้วย

ปล. ตอนขึ้นไม่เท่าไหร่ครับ ตอนลงนี่แหละน่ากลัวกว่า เพราะลงเกียร์ต่ำรอบมันสูงกว่าตอนขึ้น เครื่องกับเบรคต้องประสานกันดีๆ ไม่งั้นอย่างใดอย่างหนึ่งไปละยุ่งแน่

ขอบคุณ นะครับ  น้า beer ....ปีใหม่ว่าจะไป ลำพูน..แต่ปีนี้ .อยากจะขึ้นดอยอินทนนท์จัง...

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 18:51:29 »

ที่ว่ามาทั้งหมด ที่พักต้องจองล่วงหน้านะครับ ผมจองล่วงหน้า  1 เดือน เกือบจะไม่รอดเอาเฉียดฉิวเลย

เป็นทริปที่ขับรถเยอะเที่ยวเยอะมว๊ากกก(ขับคนเดียวทั้งไปกลับเลยเมื่อยแท้ T_T) ทั้งหมด 2400 กว่ากิโล ถ้าจะขับรถไป อ่างขาง ควรตรวจสภาพรถให้ดีๆครับ  ทางขึ้นชันมากๆ ให้เกียร์ 1 หรือ L ตลอดระยะทาง 10 กว่ากิโลครับ เบรคไหม้ทุกคันครับ อิอิ ทริปนี้วีออสไป2คันครับ เกียร์ A/T และ M/T ผ่านไปได้ทุกสภาพถนนครับ น้องออสออโต้ผ่านแลุย

สะเมิงสาดโค้งมันส์ไม๊แคร๊บบบ

สวดยวด อ่ะ ขับสนุกดีนะพี่เต๋า เข้า 110-120 คนนั่งข้างหลับอยู่ยังตื่นมาตัดกล่องได้เลย 555+

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
kitipong
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 19:54:14 »

น่านครับ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์