AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 22:00:00 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งงครับ.......ไฟไหม้ห้องเครื่อง  (อ่าน 6491 ครั้ง)
PutAE92@RYZ.
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

089-0953958 เบิร์ด MC50

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012 15:35:29 »

ไม่รู้อาจจะมีคนจุดพลุ แล้วมาโดนรถรึเปล่า

Jack_copy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012 16:17:32 »

ติดสัญญาณกันขโมยที่กระโปรงหน้ารถไหมครับ อาจจะช๊อตลงกราวทำให้สายไฟร้อนแล้วไหม้ไปติดกับคราบน้ำมัน รึสายไฟอื่นๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2012 16:20:03 โดย Jack_copy » บันทึกการเข้า

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012 17:05:56 »

กันขโมยไมไ่ด้ติดครับ

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012 18:09:54 »

พฐ. มาสรุปผลแล้วครับว่า เกิดจากด้านนอกครับ (ตรงแผงหม้อน้ำ) เหมือนเข้าทางกันชน และพบเศษกระเศษเปียกติดไฟตกอยู่
รอยไหม้เกิดด้านฝั่งคนขับ มากกว่าฝั่งแบต (พฐ. บอกว่าถ้าเกิดที่แบต โครงพัดลมหม้อน้ำไม่เหลือแน่ๆ แต่นี่แค่มีรอยไหม้พอสมควร)
พบรอยไหม้ที่แผงหม้อน้ำด้านหน้า และเมื่อเปิดฝากระโปรงดู พบว่าแผ่นฉนวนไหม้ที่ฝั่งคนขับจะหายไปบางส่วน และส่วนอื่นแค่ปูดๆ
เขาสันนิษฐานว่าอาจจะปลิวจากศาลเจ้าข้างๆ (ซึ่งฟังไม่ขึ้น เพราะคืนที่เกิดเรื่องฝนตกปรอยๆ)
ไม่ก็เกิดจากใครสักคนกระทำ (ก็เป็นไปได้ยากอีก เพราะจอดมาจะ 2 ปีหล๊ะ ถ้ามันคิดจะทำ...ทำคันใหม่ที่จอดติดกันดีกว่าไหม)
ตอนนี้ทาง พฐ.สรุปผลว่าเกิดจากการกระทำ (คนหรือกระดาษติดไฟปลิว) ไม่ใช่ไฟฟ้าลัดวงจร หรือ หนูอย่างที่วิตกไว้
หลังจากนี้ต้องคุยกับร้อยเวรเจ้าของคดีให้ติดตามผลต่อไป ซึ่งเข้าใจว่าตอนนี้ "ไอ้ปื๊ด" ข้ามไปเกาะกงแล้ว
.
.
.
ท้ายที่สุดผมคงต้องพึ่งพี่น้องยามยากในคลับ AE นี้แล้วหล่ะครับ
ซึ่งผมมั่นใจเลยว่าได้กำลังใจ และความช่วยเหลือมากกว่า "พี่ตั้ม" มากนัก

ไม่ใช่เกิดจากระบบไฟฟ้าในรถก้อดี แต่ที่ไม่ดีไม่รู้ใครมาหยอดไฟ เรื่องนี้สำคัญ คนจ้องกับคนเผลอ ... ขอให้รถเสดไวๆครับ ...

mana

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?top

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012 20:32:15 »

มาหล่อไวๆๆนะครับ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012 23:01:12 »

โหย ไม่เจอกันนาน เสียใจด้วยครับพี่ Sad

tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012 23:35:07 »

แย่เลยถ้าเจอคนแกล้ง

รถผมเองที่ขาแบตไปโดนขั้วบวก

แล้วรถน้าดับไฟเองรึว่ายังไงคับ

New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 01:33:27 »

แบบนี้พอจะตามจากเศษกระดาษติดไฟที่เหลือว่าเป็นเศษของอะไรได้ไหมครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
noohnu

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 03:25:06 »

ใบสวดมนต์เจ้าแม่กวนอิม (ศาลที่ผมจอดอยู่ข้างๆ อ่ะครับ)
ได้ยินคนแถวนั้นพูดว่า มี ญ. สติไม่สมประกอบมาจุดกองไฟเล็กๆ
ข้างศาล 2-3 ก่อนเกิดเรื่อง ซึ่งหล่อนก็ปักธูปทีกำอย่างใหญ่
ซึ่งมีความเป็นไปได้สูงมากที่...เอาผิดใครไม่ได้ และต้องซ่อมเอง
ตอนนี้บอกตามตรงว่า "มึน" ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อน
ประเมินราคาค่าซ่อมยังไม่ถูกเลยอ่ะครับ ถอนหายใจ

4e bo ...

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 04:59:56 »

รถน้ารุ่นไหนครับ ?

pad101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 06:27:27 »

พฐ. มาสรุปผลแล้วครับว่า เกิดจากด้านนอกครับ (ตรงแผงหม้อน้ำ) เหมือนเข้าทางกันชน และพบเศษกระเศษเปียกติดไฟตกอยู่
รอยไหม้เกิดด้านฝั่งคนขับ มากกว่าฝั่งแบต (พฐ. บอกว่าถ้าเกิดที่แบต โครงพัดลมหม้อน้ำไม่เหลือแน่ๆ แต่นี่แค่มีรอยไหม้พอสมควร)
พบรอยไหม้ที่แผงหม้อน้ำด้านหน้า และเมื่อเปิดฝากระโปรงดู พบว่าแผ่นฉนวนไหม้ที่ฝั่งคนขับจะหายไปบางส่วน และส่วนอื่นแค่ปูดๆ
เขาสันนิษฐานว่าอาจจะปลิวจากศาลเจ้าข้างๆ (ซึ่งฟังไม่ขึ้น เพราะคืนที่เกิดเรื่องฝนตกปรอยๆ)
ไม่ก็เกิดจากใครสักคนกระทำ (ก็เป็นไปได้ยากอีก เพราะจอดมาจะ 2 ปีหล๊ะ ถ้ามันคิดจะทำ...ทำคันใหม่ที่จอดติดกันดีกว่าไหม)
ตอนนี้ทาง พฐ.สรุปผลว่าเกิดจากการกระทำ (คนหรือกระดาษติดไฟปลิว) ไม่ใช่ไฟฟ้าลัดวงจร หรือ หนูอย่างที่วิตกไว้
หลังจากนี้ต้องคุยกับร้อยเวรเจ้าของคดีให้ติดตามผลต่อไป ซึ่งเข้าใจว่าตอนนี้ "ไอ้ปื๊ด" ข้ามไปเกาะกงแล้ว
.
.
.
ท้ายที่สุดผมคงต้องพึ่งพี่น้องยามยากในคลับ AE นี้แล้วหล่ะครับ
ซึ่งผมมั่นใจเลยว่าได้กำลังใจ และความช่วยเหลือมากกว่า "พี่ตั้ม" มากนัก

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ได้ผู้กระทำมาลงโทษไวๆ และกลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆด้วยครับ
C.N.C. BODYPART

ความสำเร็จอยู่ที่ " การกระทำ " ไม่ใช่ " คำอธิษฐาน

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 13:23:58 »

เข้ามาให้กำลังใจครับ

Zkr

« ตอบ #32 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 13:51:01 »

ก็ไม่รู้จะพูดยังไงดี  = ="

ก็ยังโชคดีอ่ะครับ ที่ไฟมันไม่ลามไปในห้องเครื่อง หรือซวยๆไฟลุกตามท่อน้ำมันได้ไหม้ทั้งคันแน่
Oon_Resist .CZ

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 14:11:18 »

เป็นกำลังใจให้ครับ

KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #34 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 15:26:11 »

คืนนั้น มีใครเล่น ดอกไม้ไฟมั้ย 

เขม่าดินปืน   เบนซิน   น้ำมันก๊าส
??
playboy

« ตอบ #35 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2012 15:48:54 »

กลับมาหล่อไวๆเอาใจช่วยครับ

New.

Love me, love my AE

« ตอบ #36 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012 00:57:11 »

ใบสวดมนต์เจ้าแม่กวนอิม (ศาลที่ผมจอดอยู่ข้างๆ อ่ะครับ)
ได้ยินคนแถวนั้นพูดว่า มี ญ. สติไม่สมประกอบมาจุดกองไฟเล็กๆ
ข้างศาล 2-3 ก่อนเกิดเรื่อง ซึ่งหล่อนก็ปักธูปทีกำอย่างใหญ่
ซึ่งมีความเป็นไปได้สูงมากที่...เอาผิดใครไม่ได้ และต้องซ่อมเอง
ตอนนี้บอกตามตรงว่า "มึน" ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อน
ประเมินราคาค่าซ่อมยังไม่ถูกเลยอ่ะครับ ถอนหายใจ

ยกหน้าตัด เปลี่ยนแก้ม เปลี่ยนฝากระโปรง เปลี่ยนคานหน้า
ทำเสร็จน่าจะเนียนๆ ใช้ยาวๆ แล้วครับ

แต่ถ้าเอาประหยัดก็ยกหน้าตัด เอาเฉพาะไฟ กระจัง กันชน หม้อน้ำ
ฝากระโปรงกับแก้มซ่อมสีเอา แต่กลัวว่าโดนไฟมาซ่อมแล้วจะไม่ทนครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
N@MIN

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

« ตอบ #37 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012 03:05:06 »

หาหน้าตัดเลยก็ดีนะครับน้า เลวิ่นไปเลยก็ได้ ไหนๆทำแล้ว ถ้าประหยัดก็เดิมๆ

เพราะหน้าตัดได้ครบๆเลยครับ

กลับมาหล่อไวๆครับ เป็นกำลังใจให้เห็นแล้วน่ากลัวเลยครับ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
อาชาฟ้า ฝาดำ.CZ#11

อาชาฟ้า ฝาดำ ทั่วไทย

« ตอบ #38 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012 06:29:23 »

เปงกำลังใจให้คับน้า

รับจอง ALL NEW VIOS 2013 และรถยนต์ TOYOTA ทุกรุ่น...ติดต่อ ตาก้อง 08-3075-7455 / เก๋  08-4421-4995

4e bo ...

« ตอบ #39 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012 06:35:34 »

ผมดูรูปรถที่น้าเอาลงไม่ออก ไม่รู้รุ่น แต่ท่าเป็นสามห่วง ผมพอจะมีอะไหล่ช่วยน้าครับ ...

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์