AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 02:16:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาฬิกาแก๊ส...  (อ่าน 2716 ครั้ง)
obtic
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012 21:10:33 »

นาฬิกาแก๊ส... (ตัววัดปริมาณแก๊ส) ....
.
มียี่ห้อไหน .. มีความเที่ยงตรง+ทนทาน ในการวัดมากที่สุด ....   ซุบซิบ
.
หากไม่รบกวนเกินไป .. ชี้เป้าให้ด้วยน่ะคับ ..
.
ขอบคุณคับ ...   คำนับ
.
(เห็นห้องรมแก๊ส เงียบ ๆ เหงา ... เอาสักหน่อย..)   แบบว่า แบบว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2012 21:12:52 โดย obtic » บันทึกการเข้า
lpgtechgas1
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012 08:58:07 »

ตัวนี้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อหัวฉีดที่ใช้ และการปรับตั้งค่าของช่างครับ หายากครับ แต่ถ้าใช้มานานแล้วลองเปลี่ยนมาใช้วาล์ว DIMCO ดูครับยังไม่เจอปัญหาเรื่องเกจ์เพี้ยนเลยครับ

ติดตั้งแก๊ส  ติดแก๊ส  ติดตั้งแก๊สรถยนต์  ติดแก๊สLPG 
ติดแก๊สราคาถูก  LPGTECH
www.lpgtechgas.com
ขอแนะนำชุดหัวฉีดแก๊ส LPGTECH
obtic
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 00:36:10 »

ตัวนี้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อหัวฉีดที่ใช้ และการปรับตั้งค่าของช่างครับ หายากครับ แต่ถ้าใช้มานานแล้วลองเปลี่ยนมาใช้วาล์ว DIMCO ดูครับยังไม่เจอปัญหาเรื่องเกจ์เพี้ยนเลยครับ
.
ขอบคุณคับ .. น้า ..
godone108
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 02:50:44 »

ขอบคุณข้อมูลดีๆ สุดยอด
kithot
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 18:13:04 »

ของผมเกิดฝ้าที่กระจกด้านใน มองไม่เห็นตัวเลขเกิดจากอะไรครับ
lpgtechgas1
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012 08:56:13 »

น่าจะมีน้ำเข้าไปหรือมีความชื้นเลยทำให้เกิดฝ้าครับ ปล่อยทิ้งไว้มีโอกาสเสียได้ครับ วิธีแก้ไขถอดออกมาแล้วใช้น้ำยากันชื้นฉีดไล่น้ำออกครับ

ติดตั้งแก๊ส  ติดแก๊ส  ติดตั้งแก๊สรถยนต์  ติดแก๊สLPG 
kithot
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012 12:31:18 »

น่าจะมีน้ำเข้าไปหรือมีความชื้นเลยทำให้เกิดฝ้าครับ ปล่อยทิ้งไว้มีโอกาสเสียได้ครับ วิธีแก้ไขถอดออกมาแล้วใช้น้ำยากันชื้นฉีดไล่น้ำออกครับ
ตรงจุดนี้แก๊ส สามารถรั่วเข้ามาในกระจกนาฬิกาได้มั้ยครับ
lpgtechgas1
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 08:22:24 »

แก๊สเข้าไปที่นาฬิกาไม่ได้ครับ นอกจากว่ารั่วเยอะจนจับเป็นน้ำแข็งที่วาล์ว ทำให้มีไอน้ำซึมเข้าไปได้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์