AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 17:26:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ น้ำหม้อน้ำหายเครื่องดับ  (อ่าน 1739 ครั้ง)
chaa
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012 09:37:13 »

เมื่อวานกลับบ้านที่อยุธยาโดนเลยครับ ae101 4afe ขับดีๆรถดับก็สตาทใหม่ก็ไม่ติดเปิดฝากระโปงดูน้ำในที่พักน้ำสำรองหายเอาละหว่างานเข้า เปิดฝาหม้อน้ำออกน้ำหายหมดเลย เลยไปเอาน้ำมาเติมได้นิดหน่อยประมาณครึ่งขวดน้ำดื่ม1.5แล้วปิดฝาหม้อน้ำนั่งสักพักสตาท ติดครับดูแถวหม้อน้ำไม่มีหยดเลยครับมีแต่ไหลแถวแกนปั่นปั้มพาวเวอร์ที่ติดกับเครื่องขับมาได้สัก7กิโล  ดับอีกแล้วครับลองสตาทดูใหม่เหมือนเดิมไม่ติด เลยเติมน้ำใหม่ครึ่งขวด1.5น้ำสตาทติดครับขับได้ประมาณ7กิโลเป็นอีก ทำเหมือนเดิมอีกรอบถึงบ้านพอดี  ช่วยวิเคระห์ให้หน่อยครับ

kung_sakon
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 07:51:47 »

ปั้มน้ำซีลรั่วแล้วหล่ะ.....หากเปลี่ยนแล้วเช็คเรื่องความร้อนด้วย....คงไม่โชคร้ายถึงฝาโก่งนะครับ....
รอท่านด้านล่างมาตอบครับ...ให้โชคดี
chaa
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 22:24:22 »

เช็คมาแล้วครับปั้มน้ำซีลรั่วเลยเปลื่ยนปั้มกับซีลเอากลับมาว่าจะไล่ท่อน้ำต่างๆ หม้อน้ำปรกติ เกือบไปแล้วนึกว่าได้ยกเครื่องใหม่ ฝาวาวล์ปรกติเมื่อเดือนที่แล้วเปลื่ยนแต่สายพานทามมิ่ง ลูกลอก ปะเก็นหน้าเครื่องไม่ยอมเปลื่ยนปั้มโดนเลย ยังไม่รู้วิ่งนานๆความร้อนมาหรือป่าวไม่รู้
PK_VESPA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

Classic Vespa

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2013 22:09:52 »

วันนี้รถผมเป็นอาการเดียวกับพี่เลยครับ ขับมาดีๆรถกระตุกๆๆๆดับไปเลย สตาร์ทก็ไม่ติดเปิดดูน้ำในหม้อพักหาย น้ำในหม้อน้ำหาย ไม่รู้จะทำไงเลยจ้างรถยกมาที่อู่ ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าอาการจะเป็นไงบ้าง ถ้าเป็นแค่ปั้มน้ำซีลรั่ว ก็ดีหน่อยกลัวจะเป็นเยอะกว่านี้สิแย่เลย เวียนหัว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์