AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 05:00:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ซ่อมที่เก่งๆเรื่องซ่อมเครื่อง4AFE 16V EFI TOYOTA มีอู่ไหนในอยุธยาบ้างครับ  (อ่าน 29947 ครั้ง)
Nirun0101
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 13:16:50 »

ได้โปรด.. :emo อยากจะเอารถไป โอเวอร์ฮอล เครื่องยนต์ใหม่ แต่ไม่รู้จะไปที่ อู่ไหนดีที่เก่งๆเรื่องเครื่องยนต์ TOYOTA มีท่านใดพอจะทราบและแนะนำได้บ้างครับ.
มีเบอร์โทรด้วยก็ดีครับ...ขอบคุณครับ คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2012 17:40:57 โดย youngfun » บันทึกการเข้า
ป๋องเอ๋อ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 08:47:43 »

ตอนนี้ส่วนมากในกลุ่มทำกันเองครับ กับน้อง ๆ ในกลุ่มที่เป็นช่าง ช่วย ๆ กันทำได้

แต่จะใช้เวลานานหน่อย

อู่ถ้าจะให้แนะนำว่าอู่ไหนดีหรือไม่ ยังไงต้องลองด้วยตัวเองครับ

เพราะบางอู่บางคนบอกดี แต่อีกคนกลับเฉย ๆ เพราะมันอยู่ที่สภาพรถและอาการรถเมื่อออกจากอู่มาแล้ว

แนะนำว่า ที่รถ AE ในยุดยาทำกัน มี

อู่ช่างเนตร  เลยวัดพนัญเชิง ขึ้นไปทางเส้นบางปะอินสายใน

อู่.... เข้าไปตรงโรงแรมแกรนด์ เลี้ยวซ้ายตรง สรรพากรอยุธยา 2 วิ่งตามทางเล็กๆ ไป รถรอบเมืองชอบเข้าไปทำ

ถ้าในเมืองผมแนะนำอู่เพื่อนผม ที่อยู่ตรงก่อนถึงโค้งวัง ติดกับร้านขายปลาตะเพียน ช่างเป็นแฝดกัน ใช้ AE สีขาว น่าจะถนัด

อู่ช่างหนุ่ย วัดกอไผ่ เส้นไปผักไห่ อู่น้องใหม่ที่กำลังมาแรง แต่นานชัวร์ เพราะมีช่างคนเดียว

อู่อินดี้การาจ เปิดมั่ง ไม่เปิดมั่ง เจ้าของอู่อยู่มั่งไม่อยู่มั่ง ตาม(กาม)อารมณ์

และแล้วมันก็กลับมา
->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 09:59:49 »

อู่อินดี้การาจ เปิดมั่ง ไม่เปิดมั่ง เจ้าของอู่อยู่มั่งไม่อยู่มั่ง ตาม(กาม)อารมณ์

5555  ตาม(กาม)อารมณ์   จริงๆครับอู่นี้  ผมทำ เกือบ สองเดือนกว่าจะเสร็จ

บางทีก็..เหนื่อย
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2012 11:33:59 »

แนะนำอู่พี่หน่องครับ (ช่างอู่ไก้แยกกองกำกับ)แยกตัวออกมาเปิดเองครับ อยู่หน้าประตูชัยทางไปภูเขาทอง ใกล้ๆกับร้านท่อพี่ทองครับ

Instrument cluster J Mania
->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012 17:43:40 »

แนะนำอู่พี่หน่องครับ (ช่างอู่ไก้แยกกองกำกับ)แยกตัวออกมาเปิดเองครับ อยู่หน้าประตูชัยทางไปภูเขาทอง ใกล้ๆกับร้านท่อพี่ทองครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

บางทีก็..เหนื่อย
L3rOux
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มกราคม 2014 11:23:35 »

ชี้เป้าให้ทีครับ   รถผมบอดี้ EE-101  ซื้อเครื่อง 7a-fe direct มาครับ แต่ยังไม่มีที่วางวาย รบกวนแนะนำให้ทีครับ

แล้วเครื่องเดิม 4e-fe เอาเกียร์เดิมมาชนได้มั้ยครับ
Tonejar
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 เมษายน 2015 09:16:38 »

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ ขับ AE110 ทำงานแถวโรจนะ

อยากเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่อง แนะนำของ + อู่ ให้ทีครับ ซูม ซูม
SARTAYUTHAYA
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2017 22:03:59 »

อินเลิฟ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์