AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 15:45:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5e-fhe ใครเคยใช้บ้่างครับ  (อ่าน 17542 ครั้ง)
AOMTHONG 99
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

00

« เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 08:46:53 »

เครื่องตัวนี้ ใครเคยใช้บ้างครับ ขอประสพการณ์หน่อย แล้วเดี๋ยวนี้ยังพอหาได้ไหมครับ  คำนับ คำนับ

รัก AE ตั้งแต่เด็กๆๆ  ยังเล็กอยู่ สามห่วง สามห่วง ทนหายห่วง
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 10:35:57 »

น้องแบงค์ โซนปทุมธานี ใช้เครื่องตัวนี้อยู่ครับ ลองไปโพสถามดูที่ห้องโซนปทุมธานีครับ

Yoshikuni BaNK PT.Z

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
AOMTHONG 99

00

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 14:18:34 »

น้องแบงค์ โซนปทุมธานี ใช้เครื่องตัวนี้อยู่ครับ ลองไปโพสถามดูที่ห้องโซนปทุมธานีครับ

ขอบคุณ ฉลอง.. ฉลอง..   มีคนบอกว่าเป็น NA  ที่น่าใช้อีกตัวหนึ่ง มีคอไอดีใหญ่ กับ เล็ก  แรงดึงหลังติดเบาะเหมือนกันนะครับ มีใครใช้อีกครับ  คำนับ คำนับ

รัก AE ตั้งแต่เด็กๆๆ  ยังเล็กอยู่ สามห่วง สามห่วง ทนหายห่วง
7MGTE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 14:57:27 »

ขอบคุณ ฉลอง.. ฉลอง..   มีคนบอกว่าเป็น NA  ที่น่าใช้อีกตัวหนึ่ง มีคอไอดีใหญ่ กับ เล็ก  แรงดึงหลังติดเบาะเหมือนกันนะครับ มีใครใช้อีกครับ  คำนับ คำนับ
ทน อึด แรงคับ เซ็ทเทอร์โบได้เลยเครื่องตัวนี้ แรงจริงคอนเฟริม์คับ จูนมาแล้วคับ

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
AOMTHONG 99

00

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 15:36:26 »

ขอบคุณ ฉลอง.. ฉลอง..   มีคนบอกว่าเป็น NA  ที่น่าใช้อีกตัวหนึ่ง มีคอไอดีใหญ่ กับ เล็ก  แรงดึงหลังติดเบาะเหมือนกันนะครับ มีใครใช้อีกครับ  คำนับ คำนับ
ทน อึด แรงคับ เซ็ทเทอร์โบได้เลยเครื่องตัวนี้ แรงจริงคอนเฟริม์คับ จูนมาแล้วคับ

แล้วยังพอหาได้ไหมครับ ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่อะ  มีใครเห็นที่เชียงกงแถวไหนบ้างไหมครับ  สอบถามหน่อยมันเป็นเครื่องในฝันครับตอนหนุ่มๆๆๆๆ เพราะมันเป็นเครื่องที่แต่งจากโรงงานใส่ในรุ่น toyota  SERA  ประตูปีกนก สายหัวเทียนเป็นสายแต่งจากโรงงานสีแดงส้มๆๆ น่าจะใช่ เผื่อใครเห็นโพล์ตบอกหน่อยนะครับ ซุบซิบ ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2012 07:44:37 โดย AOMTHONG 99 » บันทึกการเข้า

ntp@wz

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 16:05:40 »

เจอแต่เปนเกียร์ออโต้  เปิดมาสองก่าๆ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 16:58:14 »

ขอบคุณ ฉลอง.. ฉลอง..   มีคนบอกว่าเป็น NA  ที่น่าใช้อีกตัวหนึ่ง มีคอไอดีใหญ่ กับ เล็ก  แรงดึงหลังติดเบาะเหมือนกันนะครับ มีใครใช้อีกครับ  คำนับ คำนับ

แล้วยังพอหาได้ไหมครับ ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่อะ  มีใครเห็นที่เชียงกงแถวไหนบ้างไหมครับ  สอบถามหน่อยมันเป็นเครื่องในฝันครับตอนหนุ่มๆๆๆๆ เพราะมันเป็นเครื่องที่แต่งจากโรงงานใส่ในรุ่น เซียร่า ประตูปีกนก สายหัวเทียนเป็นสายแต่งจากโรงงานสีแดงส้มๆๆ น่าจะใช่ เผื่อใครเห็นโพล์ตบอกหน่อยนะครับ ซุบซิบ ซุบซิบ

ไม่แน่ใจว่าจะเป็น 5e fhe หรือเปล่า เพราะตอนไปเซียงกงน้า เจอสายยาซากิสีแดงก็เลยไปดึงมา น้องมันบอกว่าเป็นเครื่อง 5e แต่ไม่ได้บอกตัวหลัง

ON_TUM
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 18:28:21 »

สุดยอด

7MGTE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 20:51:34 »

แล้วยังพอหาได้ไหมครับ ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่อะ  มีใครเห็นที่เชียงกงแถวไหนบ้างไหมครับ  สอบถามหน่อยมันเป็นเครื่องในฝันครับตอนหนุ่มๆๆๆๆ เพราะมันเป็นเครื่องที่แต่งจากโรงงานใส่ในรุ่น เซียร่า ประตูปีกนก สายหัวเทียนเป็นสายแต่งจากโรงงานสีแดงส้มๆๆ น่าจะใช่ เผื่อใครเห็นโพล์ตบอกหน่อยนะครับ ซุบซิบ ซุบซิบ
แถวบางใหญ่มีเยอะคับ ราคาไม่แรงคับ อยากได้จะพาไปจัดคับๆ

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 01:12:54 »

จะเอาเเรงเพิ่มอีกนิดเอา 20 วาวดีกว่าไหมครับอะไหล่ น่าจะมีเยอะก่านะครับ
ความคิดเห็นนะครับ คำนับ คำนับ คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

AOMTHONG 99

00

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 07:13:58 »

ขอบคุณ ทุกๆความเห็น  คำนับ คำนับ   ร้านแถวบางใหญ่่ตรงไหนหรือครับ ถ้าผ่านไปจะได้แวะไปดู  ที่อยากใช้บล๊อค E  เพราะไม่ต้องทำอะไรมากครับ ตอนนี้ใช้ 1300 อยู่ครับ แล้วก็ำไม่ค่อยชอบโบ อายุเริ่มเยอะแล้ว 55555 คำนับ คำนับ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 09:00:20 »

ขอบคุณ ทุกๆความเห็น  คำนับ คำนับ   ร้านแถวบางใหญ่่ตรงไหนหรือครับ ถ้าผ่านไปจะได้แวะไปดู  ที่อยากใช้บล๊อค E  เพราะไม่ต้องทำอะไรมากครับ ตอนนี้ใช้ 1300 อยู่ครับ แล้วก็ำไม่ค่อยชอบโบ อายุเริ่มเยอะแล้ว 55555 คำนับ คำนับ
ผมก้อ 4e มาก่อน เปลี่ยน เปน 20 วาว ไม่ได้ทำอะไรมากนะครับ สามวันเสด สบายๆ ใช้ยาวๆคับ
ความคิดเห็นจากที่เคยใช้มาครับ  คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

AOMTHONG 99

00

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 14:31:56 »

อินเลิฟ อินเลิฟ
ผมก้อ 4e มาก่อน เปลี่ยน เปน 20 วาว ไม่ได้ทำอะไรมากนะครับ สามวันเสด สบายๆ ใช้ยาวๆคับ
ความคิดเห็นจากที่เคยใช้มาครับ  คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

ขอบคุณครับ 

แล้วตอนนี้มีใครใช้เครื่องตัวนี้อยู่ไหมครับ  อินเลิฟ อินเลิฟ คำนับ คำนับ

Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 16:03:57 »

ผมกำลังจะเอาตัวที่ 2 วางลงไปครับ ในกลุ่ม 1500cc เครื่องตัวนี้วิ่งไม่เป็นรองใครหรอก
คุณคิดถุกแล้ว ที่เครื่องเดิมเป็น 1300แล้วจะวางตัวนี้ เพราะมันไม่ต้องแก้แท่นเครื่อง
ทำให้สมบูรณ่ก็จะประหยัดมากด้วยครับ ติดปัญหาในการวางเครื่องตัวนี้สอบถามผมได้ ผมวางเอง ทำสายไฟเองหมดครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Handyman

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 16:08:18 »

วงจรติดตั้งระบบ ถังดักไอเบนซินของเครื่องตัวนี้

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Handyman

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 16:13:00 »

ชุดControl ถังลมสำรอง สำหรับเปิดท่อไอดีชุดที่ 2 ครับ ระบบจะเปิดที่ 4000รอบ ดึงยาวต่อเนื่องไปจนสุดRed line

Handyman

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 16:20:44 »

16 Valve EFI-S
Acoustic Control Induction System
รหัสนี้... ไม่ธรรมดา มันพกพากำลังอัดและแคมองศาสูงมาจากโรงงานเลยครับ เดิมๆวางอยู่ใน Toyota SERA
หากเลือกเกียร์ธรรมดา และมองหาดีๆ บางตัวก็จะมี LSD ติดมาด้วยนะครับ

AOMTHONG 99

00

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 16:40:48 »

ผมกำลังจะเอาตัวที่ 2 วางลงไปครับ ในกลุ่ม 1500cc เครื่องตัวนี้วิ่งไม่เป็นรองใครหรอก
คุณคิดถุกแล้ว ที่เครื่องเดิมเป็น 1300แล้วจะวางตัวนี้ เพราะมันไม่ต้องแก้แท่นเครื่อง
ทำให้สมบูรณ่ก็จะประหยัดมากด้วยครับ ติดปัญหาในการวางเครื่องตัวนี้สอบถามผมได้ ผมวางเอง ทำสายไฟเองหมดครับ

ชุดControl ถังลมสำรอง สำหรับเปิดท่อไอดีชุดที่ 2 ครับ ระบบจะเปิดที่ 4000รอบ ดึงยาวต่อเนื่องไปจนสุดRed line

16 Valve EFI-S
Acoustic Control Induction System
รหัสนี้... ไม่ธรรมดา มันพกพากำลังอัดและแคมองศาสูงมาจากโรงงานเลยครับ เดิมๆวางอยู่ใน Toyota SERA
หากเลือกเกียร์ธรรมดา และมองหาดีๆ บางตัวก็จะมี LSD ติดมาด้วยนะครับ

สุดยอดเลยครับน้อง  ขอบคุณมาก เครื่องสวยมากครับ ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. คำนับ

แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 17:55:02 »

สายแดงๆแบบนี้แหละ ที่ผมดึงมา

AOMTHONG 99

00

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012 07:40:00 »

อ่านหนังสือ

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์