AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 15:32:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องอยุธยาครับอย่าไปซื้อรถที่เต้นราชากระบะพระอินทร์นะครับ  (อ่าน 17351 ครั้ง)
superm203
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 20:43:51 »

วันนี้เจอมากับตัวครับ ไปดูรถโตโยต้าสามห่วงมา ที่เต้นราชากระบะพระอินทร์ อยู่ก่อนถึงพระอิน เลยปั้ม ปตท ไปนินึง  เต้นนี้ไม่ดีมากๆ บริการก็ไม่ พูดจาไม่ดีกลับเราเหมือนเราไปขอรถเข้า  ดูถูกเรามากนึกว่าเราไม่มีเงินไปซื้อรถของเขา  แถมเอารถไม่ดีมาขายให้อีก  สามห่วงยอมแมวเอาแท็กซี่มาขายให้อีกนึกว่าผมดูไม่เป็น แถมรถโดนน้ำท่วมมาอีก  อันนี้ไม่ได้ให้ร้ายที้ร้านนะครับ  ไปเจอมากับตัวเลยเอาประสพการมาเล่าให้พี่น้องชาวอยุธยา ระวังกันไม่โดนพวกเต้นเลวๆ เอาเปลียบเรา ดูรถเราต้องดูดีๆครับ  ถ้ารถเขาดีจริงคงไม่ทำแบบนี้กับลูกค้าแน่   เวลาเราดูแบบละเอียดก็ทำท่าไม่พอใจเราว่าเราอีก  แบบนี้ยิ่งมีพิรุดใหญ่เลย ครับ ดูง่ายมาก  ว่ารถเต้นนี้ไม่ดีแน่ๆ ช่วยกันครับ ช่วยกันป้องกันพวกเต้นที่เอาเปรียบพวกเรา กันครับ
->>Senselessness<<-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 08:21:29 »

ขอบคุณมากครับ  อยู่ริมถนนเลยเต๊นท์นี้ ..

บางทีก็..เหนื่อย
zumzam
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012 15:45:46 »

ขอบคุณมากๆเลยครับ

jellope
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012 10:57:57 »

ผ่านทุกวันเลย เต๊นนี้ บ้านเค้าอยู่ซอยเดียวกับผม ไม่คิดเลยจะทำกันได้ลง
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012 14:52:39 »

ก็เขาไม่อยากขายเราไง ไม่อยากให้เราดูรถ เพราะเขามองว่าเราดูรถเป็นน่ะครับ ผมเจอเยอะครับแบบนี้อ่ะ ข่มๆบ้างกะว่าให้เราไม่พอใจแล้วออกไปเอง หว่านล้อมแบบเว่อร์ให้ไม่น่าเชื่อถือ ให้ลูกน้องมาดูแลแบบมั่วๆ หากุญแจไม่เจอบ้าง นานบ้าง เราจะได้รำคาญ ประมาณนั้นครับ ลองให้ผู้หญิงเข้าไปใหม่ซิครับ เอาฟิวส์ว่าทำงานโรงงานแบบมั่นคงหรือแต่งตัวแบบทำงานออฟฟิตไป รับรองเลย เชียร์อย่างเนียน 5555555555
++ ดูรถบ้านดีกว่าไหมครับ แต่ก็ต้องดูให้ดีนะ บางคันตามเว็บเนี่ยก็รถเต้นน่ะแหละ ตอนซื้อรถโดนมากับตัวเลย นัดวันเวลาไปดูรถที่บ้าน บ้านมันเป็นทาวเฮ้ามีผู้หญิงออกแขกๆหน่อย บอกว่าจะซื้อรถใหม่ ปกติแฟนขับไปทำงาน วันนี้นัดดูรถก็เลยนั่งรถเมล์ไป (ทุ่มเทน่าดู) ทีแรกก็น่าสนนะครับ แต่ยังไม่ปักใจเอาคันนี้ ก็หาต่อ ไปเจออีกคัน แต่คนละยูสคนละเว็บ แต่บ้านเดียวกันเลย 5555555555

Instrument cluster J Mania
superm203
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กันยายน 2012 12:31:17 »

ดีดีครับช่วยกันแบ่งประสบการกัน นะครับ จะได้ไม่เป็นเหยื่อของพวกที่ชอบ เอาเปรียบคนครับ  รู้ทั้งรู้แต่ก็เอาผิดกับพวกนี้ไม่ได้ งะเซ็ง กฎหมายไทยก็งี้  ใครเป็นผู้รู้ทางด้านกฎหมายช่วยแนะนำหน่อยว่าจะทำ ยังไงกับเต้นรถที่ชอบเอาเปรียบ คนที่อยากจะมีรถ สักคัน แต่กับได้รถที่ไม่ดีมา กว่าจะหาเงินมาได้แต่ละบาทกับต้องเจอรถไม่ดีแบบนี้  เสียความรู้ซึกมากๆ เลยครับ ทำงาน
อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กันยายน 2012 12:31:02 »

ผมเคยเข้าไปถามมาครับก็ประมาณเนี่ยที่อธิบายมา  ผมก็ไม่สนเดินออกครับ  ถ้าเขาคิดว่าขายได้ก็ขายไปจอดให้ฝุ่นมันเกาะไปงั้น  เต็นท์อื่นมาเยอะแยะไป ฮิฮิ ฮิฮิ

benz_poo
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013 11:22:01 »

วันนี้เจอมากับตัวครับ ไปดูรถโตโยต้าสามห่วงมา ที่เต้นราชากระบะพระอินทร์ อยู่ก่อนถึงพระอิน เลยปั้ม ปตท ไปนินึง  เต้นนี้ไม่ดีมากๆ บริการก็ไม่ พูดจาไม่ดีกลับเราเหมือนเราไปขอรถเข้า  ดูถูกเรามากนึกว่าเราไม่มีเงินไปซื้อรถของเขา  แถมเอารถไม่ดีมาขายให้อีก  สามห่วงยอมแมวเอาแท็กซี่มาขายให้อีกนึกว่าผมดูไม่เป็น แถมรถโดนน้ำท่วมมาอีก  อันนี้ไม่ได้ให้ร้ายที้ร้านนะครับ  ไปเจอมากับตัวเลยเอาประสพการมาเล่าให้พี่น้องชาวอยุธยา ระวังกันไม่โดนพวกเต้นเลวๆ เอาเปลียบเรา ดูรถเราต้องดูดีๆครับ  ถ้ารถเขาดีจริงคงไม่ทำแบบนี้กับลูกค้าแน่   เวลาเราดูแบบละเอียดก็ทำท่าไม่พอใจเราว่าเราอีก  แบบนี้ยิ่งมีพิรุดใหญ่เลย ครับ ดูง่ายมาก  ว่ารถเต้นนี้ไม่ดีแน่ๆ ช่วยกันครับ ช่วยกันป้องกันพวกเต้นที่เอาเปรียบพวกเรา กันครับ

สวัสดีค่ะ

ในนามน้องสาวเจ้าของเต้นท์นะค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอโทษแทนเจ้าหน้าที่ที่ดูแลไม่ดีกับทางคุณลูกค้านะค่ะ ส่วนเรื่องของรถมือสองในเต้นท์ทุกคันทางเราจะต้องแจ้งทางลูกค้าทุกท่านไม่มีการนำรถน้ำท่วมมาขายโดยไม่มีการแจ้งลูกค้าเพราะทางสคบเค้ามีข้อกำหนดเพื่อคุ้มครองผู้บริโภคอยู่แล้วค่ะ ทางเราทำกิจการรถมือสองมาหลายปีและรู้สึกไม่สบายใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น

ยังไงรบกวนขอเบอร์โทรเจ้าของกระทู้เพื่อโทรไปขอโทษและอยากจะอธิบายกับสิ่งที่เกิดขึ้นด้วยนะค่ะ

ขอบพระคุณมากนะค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์