AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 01:19:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวิทซ์แก๊ส auto  (อ่าน 6845 ครั้ง)
runn
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012 10:26:55 »

อยากทราบว่าสวิทซ์แก๊ส auto แบบไหน มีความแม่นยำมากที่สุดอ่ะครับ พอดีติดของ Tamona แล้ว ช่วงนี้มันไม่ค่อยตรง รีเซตหลายรอบแล้วอ่ะครับ ไฟเขียวเต็มสามดวงบางครั้ง ส่วนใหญ่เหลือดวงเดียว พอเหลือครึ่งถังไฟแดงกระพริบ ตอนนี้อยากเปลี่ยนแบบดิจิตอลเป็นตัวเลขอ่ะครับ ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ

หวานต้น จืดปลาย....
lpgtechgas1
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012 10:58:40 »

อยากทราบว่าสวิทซ์แก๊ส auto แบบไหน มีความแม่นยำมากที่สุดอ่ะครับ พอดีติดของ Tamona แล้ว ช่วงนี้มันไม่ค่อยตรง รีเซตหลายรอบแล้วอ่ะครับ ไฟเขียวเต็มสามดวงบางครั้ง ส่วนใหญ่เหลือดวงเดียว พอเหลือครึ่งถังไฟแดงกระพริบ ตอนนี้อยากเปลี่ยนแบบดิจิตอลเป็นตัวเลขอ่ะครับ ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ

ถ้าสวิทต์ผมว่าไม่น่าจะเสีย ที่จะเสียน่าจะเป็นที่เกจที่ถังมากกว่าครับ

ติดตั้งแก๊ส  ติดแก๊ส  ติดตั้งแก๊สรถยนต์  ติดแก๊สLPG 
ติดแก๊สราคาถูก  LPGTECH
www.lpgtechgas.com
ขอแนะนำชุดหัวฉีดแก๊ส LPGTECH
wich
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012 17:04:33 »

ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับกับผม แต่ของผมหน้ากากหายไปนานมากแล้ว มันส่อแววเพี้ยนมาตั้งแต่ติดได้ประมาณ 3-4 เดือนแรกแล้ว ผมใช้วิธีดูเลขไมล์ และปรับมือครับ หน้ากากไม่มีไม่เป็นไร ใช้นิ้วสอดเข้าไปที่แผงวงจรจะมีปุ่ม 2 ปุ่ม ซ้ายน้ำมัน ขวาแก๊สกดเองเลยไม่เอาออโต ใช้มาแล้วน่าจะประมาณ 4 ปีแล้ว มันไม่มีผลกับระบบก็เลยไม่ซีเรียส เคยไปถามร้านที่ติดตั้งให้บอกถ้าเปลี่ยนสวิทราคา 700 บาท เห็นใน web ขายที่ 450 บาท แต่ตอนนี้รถเริ่มอืดแล้วส่วนตัวคิดว่าเป็นที่หม้อต้มกะว่าจะเปลี่ยน หม้อต้มใหม่
ne_dnet
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012 19:20:49 »

ผมใช้แบบสวิทย์สามทางโยกเอานะครับ แล้วต่อเกย์แก๊สมาที่เกย์น้ำม้นรถเอา ส่วนเรื่องเสีย ผมว่าหลังถังมากกว่านะ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
ห้อยน้อย ส.เพลินจิตร
มือเก่าหัดแข่ง

เร็วได้ เเต่อย่ากวนตีน!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2012 22:40:46 »

ผมใช้ เเบบนี้ เลย อยากได้คู่มือ รบกวนขอบ้างได้ไหม ครับ

คันนี้ก็ยังดี  เป็นหนี้เค้าทำมัย
อย่าขับจี้  รถไม่มีประกัน
chipchip

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 กันยายน 2012 10:18:13 »

google เลยครับ ผมได้มา แต่เป็นภาษาอังกฤษ ครับผม

Kriwarn
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กันยายน 2012 12:23:59 »

ผมก้อใช้ ไอ้ตัว tamona PG3 เหมือนกันนะครับ
อยากจะบอกว่าแก๊สครึ่งถังมัน แดงกระพริบเหมือนกันครับ เลยไปร้านแก๊สร้านแก๊สบอกว่าปกติครับ
เพราะถ้าใกล้หมดจิงๆมันจะเป็นสีแดงค้าง
ถัง 58 ลิตร เครื่อง 4a-f body corona at 171 MT มันประมาณนี้ครับ
3 ดวง ------- 0-140 โล
2 ดวง ------- 140-180 โล
1 ดวง ------- 180-205 โล
แดงกระพริบ --- 205 - 280 โล (ก่อนแดงกระพริบมันจะมีเขียวและแดง อย่างละ 1 ดวงอีก แต่มันแปปเดียวเลยไม่เอามาพิจารณา)
แดงค้าง    ----  280 โล ขึ้นไป ไม่รู้มันมีอีก step หรือเปล่า เคยยาาวสุด 380 โล ยังแดงค้างอยู่
พอดีผมเป็นคนค่อนข้างละเอียดอะครับ และซีเรียสกับอัตราการสิ้นเปลืองอะครับ
ปล.  ผมวิ่งต่างจังหวัด 80% กทม 20% ครับ
share ไว้เป็นข้อมูลครับ
ห้อยน้อย ส.เพลินจิตร

เร็วได้ เเต่อย่ากวนตีน!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กันยายน 2012 16:22:40 »

น้าๆ ท่านใดมีคู่มือ เเบ่งปัน ด้วยนะครับ

คันนี้ก็ยังดี  เป็นหนี้เค้าทำมัย
อย่าขับจี้  รถไม่มีประกัน
Boy_Za
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

1300 พาเพลิน

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กันยายน 2012 08:54:50 »

โอ้ย  กว่าจะอัพโหลดเป็น ร้อนๆๆ มือใหม่ครับ แหะ.. แหะ..

นี่ครับ http://www.mediafire.com/?w4c3txzl19h8fat

มันเป็นภาษาอังกฤษถ้าสงสัยตรงโหมดใหนถามได้เลยนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์