AE. Racing Club
17 เมษายน 2024 00:48:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำท่อสแตนเงาให้เป็นสแตนเลสด้านๆครับ  (อ่าน 10648 ครั้ง)
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 12:40:41 »

อ่านหนังสือไม่เหมือนในรูปนะ.. มันจะด้านๆ เหมือนท่อไทเทเนียม เปลี่ยนปลายใหม่น่าจะง่ายกว่า
ลองหาท่อของFGKดูครับ ผมก็ใช้FGK legalis super R เลสด้านๆเหมือนไทเทมากๆ

yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 15:07:19 »

เคยทำแต่เปึนเนียมอ่ะ

ใช้หัวขัดหยาบแล้วลงแฟ๊ป โหดมั่กๆ

ลงแฟ๊ป คืออะไรอะครับ

ร้านเค้าทำให้ เค้าถามว่าจะเอายังไง ด้านเก่าๆ หรือเงา

ผมบอกให้เค้า ปัดให้ดูหน่อย  สรุปใหม่เกินไม่ชอบเค้าเลยปัดหยาบ แล้วเอาผงซักฟอกขัดแม่เจ้า

หล่อเลย....มันน่าจะทำปฎิกริยาอะไรซักอย่าง

คึงเหมือนใส่นันยางแล้วต้องให้เพือนเหยีบก่อนอ่ะคับ เพราะใหม่เกินดูไม่ขลัง

น่าจะประมาณนั้นคับ

AE has brought us to MEET

jen@171
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Wanna be...!!!

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 16:26:02 »

เคยทำแต่เปึนเนียมอ่ะ

ใช้หัวขัดหยาบแล้วลงแฟ๊ป โหดมั่กๆ

ลงแฟ๊ป คืออะไรอะครับ

ร้านเค้าทำให้ เค้าถามว่าจะเอายังไง ด้านเก่าๆ หรือเงา

ผมบอกให้เค้า ปัดให้ดูหน่อย  สรุปใหม่เกินไม่ชอบเค้าเลยปัดหยาบ แล้วเอาผงซักฟอกขัดแม่เจ้า

หล่อเลย....มันน่าจะทำปฎิกริยาอะไรซักอย่าง

คึงเหมือนใส่นันยางแล้วต้องให้เพือนเหยีบก่อนอ่ะคับ เพราะใหม่เกินดูไม่ขลัง

น่าจะประมาณนั้นคับ

5555555555+++

นึกภาพออกเลยครับ ใส่นันยางเบิกใหม่ มันไม่หล่อ 555+

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
blueknight
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 17:31:22 »

ด้านเหมือนไทเทเนียมไงครับ
ผมเคยลองเอากระดาษทรายขัดแล้วมันก็ไม่ด้านเท่าไรเป็นรอยกระดาษทรายอะเลยเอาไขปลาวาฬขัดมันเงาเกินไปอะผมไม่ค่อยชอบท่อผมเป็นท่อไทยทำนะครับ
blueknight
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 17:32:37 »

ไขปลาวาฬเป็นงัยคับ ซื้อได้ที่ไหนอยากเอาขัดแผงลายไม่น่ะ เคยได้ยินมาเหมือนกัน
BOURDAENG
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 20:15:58 »

....ใช้แผ่นสก็อตไบรท์เป็นตัวปั่นครับ  จึงจะทำให้สแตนเลสด้านครับ ลองมองๆ ท่อรถ BMW ครับจะนิยมท่อด้านๆ ส่วนไขปลาวาฬจะเป็นลักณะก้อนไขมันแข็งครับ ใช้ในกรณีต้องการปัดสแตนเลสให้เงาครับโดยมาป้ายที่ใบปั่นแบบผ้าแล้วมาขัด ส่วนมากจะใช้ขัดรถช็อบเปอร์ เพราะต้องการสาวยงามและใช้เวลาไม่นานเหมือนขัดด้วยวีนอนครับ...
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์