AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 15:02:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านรับผสมสีอัดใส่กระป๋อง สีพ่นรถยนต์ หาซื้อได้ที่ไหน........  (อ่าน 68077 ครั้ง)
aemjung
นักแข่งมือสมัครเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 08:54:56 »

สีพ่นรถยนต์หาซื้อได้ที่ไหนครับ  อยู่แถวกิ่งแก้ว-อ่อนนุช  หรือใครมีร้าผสมสีและร้านรับผสมสีอัดใส่กระป๋องตามสั่ง  แนะนำด้วยครับ ควรใช้สียี่ห้อไหนดีครับ สุดยอดและ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤษภาคม 2012 13:25:20 โดย kissme » บันทึกการเข้า

-
Rong Fuel-Up
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 09:28:16 »

ลองเข้าไปหมู่บ้านเสรี-อ่อนนุชดูครับ เข้าไปนิดนึงอยู่ซ้ายมือ เห็นมีอยู่
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 09:31:23 »

ใกล้ๆบางพลัดมีร้านนึงคับ เลยรรพานิชสยามมาหน่อยนึง ก่อนถึง35 โบ มีร้านผสมสีอยู่คับ

เห็นสามารถอัดสีที่เราผสมลงกระป๋องพ่นได้้ด้วย

มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 09:59:54 »

เค้ามีแบบอัดพ่นลงกระป๋องสำเร็จขายมั้ยครับ  แบบเอามาพ่นเองได้เลยอ่ะครับ

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
aemjung

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 10:06:05 »

ใกล้ๆบางพลัดมีร้านนึงคับ เลยรรพานิชสยามมาหน่อยนึง ก่อนถึง35 โบ มีร้านผสมสีอยู่คับ

เห็นสามารถอัดสีที่เราผสมลงกระป๋องพ่นได้้ด้วย

เขตบางพลัดหรอครับ แถวๆบางนา กิ่งแก้ว อ่อนนุช ไม่มีแนะนำเลยหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2012 10:12:55 โดย kissme » บันทึกการเข้า

-
aemjung

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 10:20:12 »

ลองเข้าไปหมู่บ้านเสรี-อ่อนนุชดูครับ เข้าไปนิดนึงอยู่ซ้ายมือ เห็นมีอยู่

เสรีคาร์เพนท์ ใช่ไหมครับ

-
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 10:24:17 »

แถวนั้นไม่ถนัด แต่ลองดูร้านสีที่้ป้ายใหญ่ๆ เอาครับเข้าไปสอบถามดู หรือ จะโทร ถามที่บริษัทสีเลยก็ได้ครับ แล้วเค้าจะให้รายละเอียดร้านค้าปลีกใกล้เคียงบ้านคุณครับ

แต่ผมใช้ตรานกแก้วผมใช้อยู่ครับ ยี่ห้ออื่นไม่เคยลอง

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
dennish

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 10:46:58 »

เส้นเทพารักษ์ จากสำโรงมาซัก 2-3 กม. อยู่ซ้ายมือ ขายสี + อุปกรณ์ในการพ่นสีรถ เคยไปซื้อถังผสมสีกับอุปกรณ์นานแล้ว
เส้นเทพารักษ์ จากนิคม ฯ บางพลี มาประมาณ 3 กม. อยู่ขวามือ ขายสี และ รับผสมสีพ่นรถ
นอกนั้นก็มีหลายที่นะครับ เคยเห็นผ่าน ๆ แต่ไม่เคยซื้อ
aemjung

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 11:16:01 »

เส้นเทพารักษ์ จากสำโรงมาซัก 2-3 กม. อยู่ซ้ายมือ ขายสี + อุปกรณ์ในการพ่นสีรถ เคยไปซื้อถังผสมสีกับอุปกรณ์นานแล้ว
เส้นเทพารักษ์ จากนิคม ฯ บางพลี มาประมาณ 3 กม. อยู่ขวามือ ขายสี และ รับผสมสีพ่นรถ
นอกนั้นก็มีหลายที่นะครับ เคยเห็นผ่าน ๆ แต่ไม่เคยซื้อ
มีซื่อร้านไหมครับ ขอบคุณครับ

-
dennish

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 11:18:48 »

เส้นเทพารักษ์ จากนิคม ฯ บางพลี มาประมาณ 3 กม. อยู่ขวามือ ขายสี และ รับผสมสีพ่นรถนอกนั้นก็มีหลายที่นะครับ เคยเห็นผ่าน ๆ แต่ไม่เคยซื้อ
มีซื่อร้านไหมครับ ขอบคุณครับ
เย็นนี้ดูร้านนี้ให้ครับ ต้องผ่านอยู่แล้ว แต่ตรงสำโรงจำชื่อไม่ได้ครับ ซื้อของนานแล้วอ่ะครับ
afrojack

N/A

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 12:48:43 »

แถวพัฒนาการซอยทางลัดออกสุขุมวิท(ซอยไรจำไม่ได้) มีร้านรับผสมสีอัดใส่กระป๋องตามสั่ง ครับ
aemjung

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 13:18:59 »

แถวพัฒนาการซอยทางลัดออกสุขุมวิท(ซอยไรจำไม่ได้) มีร้านรับผสมสีอัดใส่กระป๋องตามสั่ง ครับ

รบกวนขอซื่อร้านหน่อยครับ มีแผนที่ด้วยยิ่งดี ขอบคุณครับ

-

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 19:17:00 »

รบกวนขอซื่อร้านหน่อยครับ มีแผนที่ด้วยยิ่งดี ขอบคุณครับ

ปรีดีพนมยงค์หรือเปล่าครับ ที่ฝรั่งปาระเบิดใส่แท๊คซี่อ่ะ  เพราะจากพัฒนาการก็ใกล้สุดก็ตรงนั้นที่ทะลุสุขุมวิทได้ วิ่งพัฒนาการ มาสุดแยกคลองตัน แล้วเลี้ยวซ้ายอ่ะครับ น่าจะใช่นะ ต้องวิ่งเลาะดูเอาครับ

ผมรุ้จักแต่ร้าน แล้วลำสาลีอ่ะครับ กับ เกษตรนวมิน น่าจะไกลไปหน่อย

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
มาท

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 21:38:30 »

ปรีดีพนมยงค์หรือเปล่าครับ ที่ฝรั่งปาระเบิดใส่แท๊คซี่อ่ะ  เพราะจากพัฒนาการก็ใกล้สุดก็ตรงนั้นที่ทะลุสุขุมวิทได้ วิ่งพัฒนาการ มาสุดแยกคลองตัน แล้วเลี้ยวซ้ายอ่ะครับ น่าจะใช่นะ ต้องวิ่งเลาะดูเอาครับ

ผมรุ้จักแต่ร้าน แล้วลำสาลีอ่ะครับ กับ เกษตรนวมิน น่าจะไกลไปหน่อย
มีซอยพัฒนาการ 30 หรือ 32 อะไรนี่แหละ และอีกซอยเป็นซอยพัฒนาการ 20 จะทะลุปลายๆ ซอยสุขุมวิท 77(อ่อนนุช)ได้ ใช้ซอยนี้ป่าวครับ
แล้วร้านที่อัดสีผสมใส่กระป๋องให้นี่มีจริงหรอครับ  เราเอามาพ่นได้เลยหรอครับ  กำลังจะซ่อมกันชนหน้าครับ พี่ๆคนไหนรู้ชี้เป้าให้ทีครับ
วันนี้ไปส่งแม่ที่ธนาคาร กันชนหน้าครูดเนินหน้าแหกเลย

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
OH'

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012 21:59:41 »

ลำสาลี ร้านไหนครับ ผมอยู่แถวนั้น

aemjung

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012 13:21:40 »

แล้วสีที่ผสมแล้ว อัดใส่กระป๋องมาพ่นเองก็โอเคนะ ไม่ต้องยุ่งยาก ท่านไดรู้จักร้านดีๆรบกวนด้าวยครับ

-
osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012 13:35:24 »

เข้าไปที่ร้านผสมสีเเถวบ้านดูก่อน  เอาร้านที่รับผสมสีให้อู่พ่นสีรถ  เขาทำให้ได้  
อย่าลืมเอาตัวอย่างสีที่ต้องการไปเทียบดู
ถ้าไม่มีวิ่งมาเส้นเกษตร -นวมินท์   มาจากมหาลัยเกษตรลอดผ่านอุโมงมา
ร้านอยู่ซ้ายมือก่อนข้ามสะพานครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤษภาคม 2012 13:38:28 โดย osk100 » บันทึกการเข้า

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
snoopy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012 14:43:31 »

เข้าไปที่ร้านผสมสีเเถวบ้านดูก่อน  เอาร้านที่รับผสมสีให้อู่พ่นสีรถ  เขาทำให้ได้ 
อย่าลืมเอาตัวอย่างสีที่ต้องการไปเทียบดู
ถ้าไม่มีวิ่งมาเส้นเกษตร -นวมินท์   มาจากมหาลัยเกษตรลอดผ่านอุโมงมา
ร้านอยู่ซ้ายมือก่อนข้ามสะพานครับ

แสดงว่าก่อนขึ้นสะพานสูงๆที่พอลงสะพานไปแล้วจะเป็นแยก เลี้ยวซ้ายไปรามอินทรา  เลี้ยวขวาไปแยกวังหิน โชคชัย 4 ใช่ป่ะครับ

osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012 14:55:17 »

เข้าไปที่ร้านผสมสีเเถวบ้านดูก่อน  เอาร้านที่รับผสมสีให้อู่พ่นสีรถ  เขาทำให้ได้ 
ถ้าไม่มีวิ่งมาเส้นเกษตร -นวมินท์   มาจากมหาลัยเกษตรลอดผ่านอุโมงมา

แสดงว่าก่อนขึ้นสะพานสูงๆที่พอลงสะพานไปแล้วจะเป็นแยก เลี้ยวซ้ายไปรามอินทรา  เลี้ยวขวาไปแยกวังหิน โชคชัย 4 ใช่ป่ะครับ

ใช่ครับ
ร้านนี้จะขายอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับการพ่นสีรถยนต์ทั้งหมด
เช่น สี ทินเนอร์ เลคเกอร์ กาพ่นสี  สีโป๊ว ฯลฯ 

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012 15:13:15 »

ปรีดีพนมยงค์หรือเปล่าครับ ที่ฝรั่งปาระเบิดใส่แท๊คซี่อ่ะ  เพราะจากพัฒนาการก็ใกล้สุดก็ตรงนั้นที่ทะลุสุขุมวิทได้ วิ่งพัฒนาการ มาสุดแยกคลองตัน แล้วเลี้ยวซ้ายอ่ะครับ น่าจะใช่นะ ต้องวิ่งเลาะดูเอาครับ

ลำสาลี ร้านไหนครับ ผมอยู่แถวนั้น

งานโอทั้งสองร้านอ่ะครับ เคยลองใช้บริการดูแล้ว

ร้านแรก ---- สี่แยกเกษตร  อยู่บน ถนนเกษตร นวมินทร์ ตัดใหม่ อยู่ตรงตอม่อ ที่25 พอดีครับ ชื่อร้าน B COLOUR CENTER โทร 02-5794108-9

ร้านที่สอง ---- ร้านไทยนครพัฒนา ถ.รามคำแหง (แยกลำสาลี) / โทร.02-3770737, 3774020-1 ,3770448

หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์