AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 07:43:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหารอบเครื่องต่ำมาก ขับไม่สบายใจเลยครับ..  (อ่าน 1807 ครั้ง)
plyfaa
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 13 มีนาคม 2012 18:24:55 »

ปัญหาคือ

รถผมใช้เครื่อง 4afe เกียร์ออโต้ครับ(NGV) รอบเครื่องมันต่ำมากๆ (ไม่ถึง 1000 รอบ)  ถอนหายใจ

พอเกิดอาการประมานนี้ ผมก็ลองปรับใช้น้ำมันวิ่ง อาการก็ดีขึ้นหน่อยครับ (แต่มันก็ยังไม่ถึง 1000 รอบอยู่ดี)

ปวดหัวมากเลย คราวนี้มีอยู่วันหนึ่งผมถอดขั้วแบตเตอรี่ออก เพื่อเติมน้ำกลั่นนะครับ(พอดีสายไฟมันสั้นหนะครับ)

ปรากฏว่าพอเสียบขั้วแบตเข้าไปใหม่ เครื่องมันเร่งมากขึ้นกว่าเดิม (ขึ้นเป็น 1000 เกือบ 2000 ครับ) ตอนแรกดีใจนึกว่ามันจะหายเป็นปกติแล้ว

แต่พอขับๆ ไปแล้วจอดติดไฟแดง มันก็.. เป็นเหมือนเดิมครับ  ฉุน

รบกวนถามผู้รู้ครับ ว่าปัญหามันเกิดจากอะไร  (แต่ที่ผมไปถามร้านเดินไฟฟ้าในรถ เขาบอกว่ามันเกี่ยวที่กำลังแบต  แต่ครับลืมบอก รถผมเปลี่ยนใส่แบตลูกเล็กนะครับ พอดีลูกเก่าเอาไปฝากร้านชาร์จ ..เขาดันทำของผมหาย!!
ซวยเลย เขาเลยเอาแบตลูกของเขามาใส่ให้ผม แบตที่ใส่มาใหม่มันลูกเล็กกว่าลูกเก่าผมนะครับ)
 เศร้า

นะครับรบกวนด้วย  ถ้าปัญหาเกิดที่แบตจริงๆ ผมจะได้แก้ปัญหาได้ถูกครับ (ขอบคุณครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2012 18:28:18 โดย plyfaa » บันทึกการเข้า
plyfaa
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012 20:23:29 »

กลุ้มๆๆ   อ้อน
kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012 21:13:06 »

ลองวัดโวล์ทเวลารอบมันต่ำดูครับว่าได้เท่าไหร่ แต่ผมว่านะไม่น่าจะเกี่ยวนะ ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูก่อนครับ และลองตรวจสอบมอเตอ์เดินเบาดูนะครับ โชคดีครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
plyfaa
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012 21:52:32 »

ลองวัดโวล์ทเวลารอบมันต่ำดูครับว่าได้เท่าไหร่ แต่ผมว่านะไม่น่าจะเกี่ยวนะ ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูก่อนครับ และลองตรวจสอบมอเตอ์เดินเบาดูนะครับ โชคดีครับ
ปัญหาพวกนี้ มันจะเกี่ยวกับเกียร์ออโต้ของผม ที่ใกล้จะพังเปล่าหนะครับ
พอดีมันใกล้จะพังแล้วด้วยสิ
Jack_copy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012 00:04:48 »

ตามกันครับ ล้างลิ้นปีกผีเสื้อให้สะอาดก่อนครับ

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
plyfaa
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012 01:13:57 »

ตามกันครับ ล้างลิ้นปีกผีเสื้อให้สะอาดก่อนครับ

ครับ ผมจะลองดูครับ..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์