AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 15:15:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 53  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเเชร์ความรู้เรื่องเครื่องบล๊อกต่างๆในเออีกานนะครับ ข้อดีข้อเสียการโมดิฟายต่างๆ  (อ่าน 269721 ครั้ง)
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 11:57:06 »

ผมเริ่มก่อนเลยนะครับ 3sgte Non Air gearGT4 อุดขับสอง เตดโรงงาน อินเตอร์น้ำ
ข้อเสีย เกียสามห้อย ก่ะเบิร์นติดล้อเดียวเตดโรงงานเอาไม่อยู่อ่ะ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

โมดิฟายที่คิดไว้ ผมคิดว่าจ่ะทำท่อไอดีใส่น้ำเย็นหรือน้ำเเข็งอ่ะ หากเล่นโบเดิมอยู่ ส่วนเรื่องเกีย คง ไม่ทำ ไว้รอเปลี่ยนโบก่อน พี่ว่าคุ้มไหม พร้อมเตด1.5 ไปเลยอ่ะ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 11:58:33 »

"กระทู้HOT เรื่องความรู้เครื่องบล็อคต่างๆหายไป อยากได้ความรู้ แต่กระทู้หาย แบ่งปันกันหน่อย"
ผมอยากได้ความรู้ เพิ่มเติม ไม่ได้มีเจตนาเเอบเเฝงครับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:01:21 »

อ้าวกระทู้นั้นโดนเก็บไปแระหรอ... ตาปริบๆ ตาปริบๆ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Henry

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:02:58 »

ห้อยไม่ห้อยดูคลิปนี้ เวลาวิ่งดีสุดอยู่ที่ 9.4 นะครับ 201 m
http://www.youtube.com/watch?v=AP2bV7_eDOE&feature=g-upl&context=G2d57862AUAAAAAAABAA

คำนับ

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:17:49 »

"กระทู้HOT เรื่องความรู้เครื่องบล็อคต่างๆหายไป อยากได้ความรู้ แต่กระทู้หาย แบ่งปันกันหน่อย"
ผมอยากได้ความรู้ เพิ่มเติม ไม่ได้มีเจตนาเเอบเเฝงครับ
ตรบมือนั่นอะดิ! พี่ตามหากระทู้นี่้อยู่หายซะงั้น เมื่อวานยังนั่งคุยกะน้องๆที่อู่ๆเดี๊ยวมันก็ลบเป็นแบบนี้มากี่ครั้งแล้วพี่!!!
เราก็บอกขออย่าเพิ่งลบเดี๊ยวกรูขอจัดเต็มก่อน เมื่อคืนสงสัยจัดหนักไปหน่อย555 แล้วมันก็เป็นจริง
###แต่ผมก็ไม่ได้มีไรส่วนตัวหรือเจตนาแอบแฝงนะ### แต่อย่าโชว์เก๋ากะกรูถ้ารู้ไม่จริงกูเอาจมดิน

เพียงแต่อยากตีแผ่ความจริง เอาให้เห็นกันไม่ใช่วางฟอร์มกูแมร่งกูรู ของแต่งขั้นเทพตั้งกระทู้ชง สุดท้ายขายของ
รู้มาเยอะ,เห็นมาเยอะ พูดยังกะตัวเองอายุสักเจ็ดแปดสิบ กะว่าจะมาโชว์เก๋า สุดท้ายก็มาโชว์โง่ เจอข้อมูลจริงตอกหน้ากลับไป
เห็นบอกเซียนเครื่องแรงๆเพียบ toda ทั้งตัวก็มี ไม่เห็นมาบอกมั่งอะไอ้เครื่องtodaราคาเป็นแสนมีข้อเสียห่าไรบ้าง

แต่รถจดประกอบตามแน่ครับ หลังสิ้นเดือนนี้levinเจอกัน  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:29:42 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:20:58 »

อ้าวกระทู้นั้นโดนเก็บไปแระหรอ... ตาปริบๆ ตาปริบๆ
ผมก็ตามหาอยู่เนี่ย พอดีเพื่อนรุ่นพี่BBมาบอกว่า กะทู้จุดด้อยของเครื่องต่างๆ หายไปแย้วววอ่ะน้า เซ็งเลย...อ่ะค้าบบ ซุบซิบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
pgm500
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:23:05 »

มี ดราม่า กันหรือครับ ถึงหายไป ?

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:38:03 »

พวกเรา ชาวคณะ GEDA-ke RACING จริงใจเสมอค้าบบผม สุดยอด

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:42:52 »

งง ตาปริบๆ  เอาใหม่
4A-GZE เซ็ทโบ IHI B52 บูส 0.5 บาร์ เกียร์ 3 ห้อยเหมือนกัน เฟืองไมล์รูดไป 2 รอบแล้ว เพลาดังอีกต่างหาก คงจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ฝาลาย ไม่ก็ฝาดำอ่ะครับ
ซีลจานจ่ายชอบรั่วครับ  อะไหล่เริ่มหายาก แต่บางอย่างใช้กับฝาลายได้ ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็เอาของรุ่นอื่นมาแปลง(ยำ)ได้ครับ คำนับ แหะ.. แหะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:46:36 โดย Hanuy90@LN.Z » บันทึกการเข้า

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:44:04 »

ขี้เกียจพิมพ์ใหม่แย้วววว

ฝาดำ20v เท่าที่เจอมา ใช้เครื่องไป2ตัว
-ร้อนหดเย็นวิ่ง
-ซัดกิน นมค.
-ปลายรอบกวาด
-6เกียร์ชิดดีไม่ห้อย

แต่ตอนนี้ลงมาใหม่ยังสดอยู่ไม่มีอาการงอแงอย่างข้างบน แต่ร้อนหดเย็นวิ่งยังเหมือนเดิม อิอิ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:48:26 »

พร้อมเก่ง สุดท้ายก้อลบอีกเหมือนเดิมๆๆ 2zz พร้อมแข่ง 20v พร้อมยังๆๆๆ กระทู้นั้นมีสาระมากๆๆ น่าจะเก็บไว้ให้พี่ๆน้องๆอ่านกันไม่น่าลบเลย  ประกาศ ประกาศ ประกาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2012 13:20:38 โดย jack_noxious » บันทึกการเข้า

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:50:08 »

ฝาดำ ออโต้ ของผม ตรงหัวVVT ชอบมีน้ำมันซึมออกมาอ่ะ แต่ตั้งนานนะค้าบบ ถึงจะเป็น น้ำมันเครื่องผมไม่กินนะค้าบบ ซัด กทม-บางแสน ประจำ หรือว่าผมเพิ่งโอเวอร์ฮอนมาหว่า อันนี้ไม่รู้เกี่ยวกันหรือป่าวนะค้าบบ แถมรถผม เวลาซัด แล้วยกคันเร่ง ชอบตดน้อยๆๆด้วยนะค้าบบ ผมว่ารถผมชอบอากาศเย็นๆแบบรถของทุกๆท่านนะค้าบบ อากาศร้อน รู้สึกมันวิ่งยังไงไม่รู้อ่ะ หรือว่าเราจะคิดไปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:53:35 โดย LOUIS < RZ > » บันทึกการเข้า

jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:54:08 »

ข้อเสีย (2zz วาลล์น้อย ) ข้อดี มันดังมากๆๆ  ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:54:22 »

พร้อมเก่ง สุดท้ายก้อลบอีกเหมือนเดิมๆๆ 2zz พร้อมแข่ง 20v พร้อมยังๆๆๆ  ประกาศ ประกาศ ประกาศ
งานคลอง5 ต่อให้ผม10วิ ได้ป่ะล่ะ แหะ.. แหะ..

HP
มือเก่าหัดแข่ง

ของแท้น่ะเว่ย !!!!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 12:55:35 »

ตรบมือนั่นอะดิ! พี่ตามหากระทู้นี่้อยู่หายซะงั้น เมื่อวานยังนั่งคุยกะน้องๆที่อู่ๆเดี๊ยวมันก็ลบเป็นแบบนี้มากี่ครั้งแล้วพี่!!!
เราก็บอกขออย่าเพิ่งลบเดี๊ยวกรูขอจัดเต็มก่อน เมื่อคืนสงสัยจัดหนักไปหน่อย555 แล้วมันก็เป็นจริง
###แต่ผมก็ไม่ได้มีไรส่วนตัวหรือเจตนาแอบแฝงนะ### แต่อย่าโชว์เก๋ากะกรูถ้ารู้ไม่จริงกูเอาจมดิน

เพียงแต่อยากตีแผ่ความจริง เอาให้เห็นกันไม่ใช่วางฟอร์มกูแมร่งกูรู ของแต่งขั้นเทพตั้งกระทู้ชง สุดท้ายขายของ
รู้มาเยอะ,เห็นมาเยอะ พูดยังกะตัวเองอายุสักเจ็ดแปดสิบ กะว่าจะมาโชว์เก๋า สุดท้ายก็มาโชว์โง่ เจอข้อมูลจริงตอกหน้ากลับไป
เห็นบอกเซียนเครื่องแรงๆเพียบ toda ทั้งตัวก็มี ไม่เห็นมาบอกมั่งอะไอ้เครื่องtodaราคาเป็นแสนมีข้อเสียห่าไรบ้าง

แต่รถจดประกอบตามแน่ครับ หลังสิ้นเดือนนี้levinเจอกัน  

ผมก็ได้ยินคำล่ำลือ มาเยอะแล้วคับ LIKE +

หิว ๆ ๆ
สันต์ครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 13:03:06 »

ฝาดำวิ่งน้ำมันสดๆจะตดน้อยๆ เหมือนน้าหนูว่า๕๕๕๕๕๕๕ช่วงตดถ้ากลางคืนนะ ไฟเเล๊ปท่อเลยนะนั่น

ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 13:11:03 »

ผมสงสัยนิดกับคนวาง 3S นะครับ คิดอยากลองเหมือนกัน แต่ว่าผมสงสัยเรื่องเพลาขับ อยากทราบว่าใช้เพลาของรุ่นไหนได้บ้างครับ ถ้าไม่ยาก อยากวางบ้างเหมือนกัน แต่คงเป็นตัว GE ตัวไหนคิดอีกทีครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 13:20:39 »

ขอบคุณครับที่ไม่ระบุ หรือเจาะจงรหัสเครื่อง  เครื่อง 2E จะได้มีพื้่นที่ในการบอกกล่าวข้อดีปัญหาต่างๆได้ครับ สำหรับท่านที่ใช้ 2e มาบอกกันครับไว้สำหรับคนใหม่เพิ่งเริ่มเล่นด้วย

เครื่อง 2E ทนประหยัดน้ำมันรั่ววิ่งทางไกลยังได้เลย
อะไหล่ถูกราคาไม่แพง
ข้อเสีย ไม่แรงแต่เรื่อยๆแอบแซงเอา

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
สันต์ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 13:23:54 »

พี่พีเราจัดหนัก คริๆ ...อย่าทำข๊อย ..  อ่านหนังสือ

Henry

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 13:24:19 »

ผมสงสัยนิดกับคนวาง 3S นะครับ คิดอยากลองเหมือนกัน แต่ว่าผมสงสัยเรื่องเพลาขับ อยากทราบว่าใช้เพลาของรุ่นไหนได้บ้างครับ ถ้าไม่ยาก อยากวางบ้างเหมือนกัน แต่คงเป็นตัว GE ตัวไหนคิดอีกทีครับ
ไม่เเน่ใจว่าใช้ของซุปได้ไหมครับ รอผู้รู้นะครับ คำนับ

หน้า: [1] 2 3 ... 53  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์