AE. Racing Club
17 เมษายน 2024 03:52:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน-เวลาเติมแก็ส ควรลงจากรถ  (อ่าน 3165 ครั้ง)
plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 27 มกราคม 2012 23:50:02 »

วันนี้ไปเจอมากะตัวเอง ก็มาเล่าสู่การฟัง
เข้าไปเติมแก็ส แอลพีจี เจอปั๊มที่ใช้หัวแบบเกลียวขัน เด็กปั๊มมันใส่หัวจ่ายเสร็จก็ไปนั้งฟังเพลงในมือถือ เปิดดังด้วย แต่ผมฟังไม่รู้ว่าเพลงอะไร ภาษาอะไร ไม่พม่าก็เขมน ผมนั่งขับรถมาทั้งวันแล้ว เลยออกมายืดเส้นยืดสายหน่อย แล้วเดินไปข้างหลังรถ ได้กลิ่นแก็สนิดฯ แรกฯก็ไม่แปลกใจเพราะอยู่ในปั๊มแก็ส แต่สักพัก 1-2นาที ก็ยังได้กลิ่น และ มีเสียง ชี๊.....เบาฯ เลยตั้งใจฟัง เอ้า มันใส่หัวจ่ายไม่แน่นหรือเปล่า เลยให้เด็กปั๊มมาดู แล้วผมก็มองไปที่มิเตอร์ ค่าแก็สเติมไป 200กว่าแล้ว ผมบอกเด็กว่า เฮ้อ แก็สรั่ว ได้ยินไหม เด็กมันเลยก้มไปขันแน่น ทีนี้เสีย ซี๊...หาย เลยว่ามันไปเลย เอาแต่ฟังเพลง เปิดสะดังเลย กลบเสียงแก็สรั่ว เดี๋ยวก็ตายห่าทั้งปั๊มหลอก มันก็ทำหน้าจ๋อยฯเดินไป ฟังเพลงต่อของมัน พอเต็มก็เติมไป 460บาท
ฉนั้น ตอนเติมแก็ส ควรลงมาเดินสำรวจรถสักหน่อย ปลอดภัย
ปากน้ำโพ

7a-fe cusco zero2

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 00:22:04 »

ถอนหายใจ

อะไหล่ ยุ่น ยุ่น  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=106746.0
อะไหล่ประตู ae100 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130247.0
อะไหล่ แท้-เทียม http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=131128.new#new
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 00:42:12 »

ดูหน้าปัทม์ตู้แก๊สด้วยนะครับ บางปั๊มแม่มไม่เคลียร์ของเก่าเป็น 0 ก่อน

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
Jp-icepit >SZ<~˜*
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 01:01:14 »

เจอมากับตัวครั้งนึงเหมือนกันคับ เด็กมันเติมแก็ซเสร็จ ..ใคร?..ลืมหมุนจุกแก็ซปิดคืนให้ ผมขับรถออกไปแล้วมองกระจกข้างเห็น เอ๊ะ ! อะไรดำๆกลมๆ วางอยู่ที่ืพื้นชัดเลยจุกรถกรูเอง จอดรถเปิดกระจก ตะโกนด้วยความโมโหนิดๆ เฮ้ยน้องลืมปิดจุกให้หรือเปล่า มันก็ยิ้มแหย๋ๆ แล้วก็วิ่งมาหมุนคืนให้ -*- (เห็นด้วยกับพี่เจ้าของกระทู้ครับ ควรจะลงจากรถเช๊คความเรียบร้อย ทุกครั้งครับ )

ปล่อยของครับ>>>> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=132655.0
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 12:26:46 »

ผมเคยเจอแบบเจ้าของกระทุ้คับ รีบวิ่งไปปิดวาวล์ตรงตู้เลย แล้วบอกมันน้องไขไม่แน่น พอขึ้นรถมาขับออกไปนึกได้ทำไมไม่ปิดที่หัวจ่ายที่ติดอยู่กับรูเติมว่ะ

วิ่งข้ามสายไปปิด สะดุดหกล้มมาเจ็บตัวแถมอายมันอีก 555
fullky
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 12:44:31 »

ขอบคุณครับ   เคยเจอแก้สรั่ว ในรถ  ที่อู่ใส่หัวแก้สในถังไม่แน่น  เติมแก้สไปไม่เข้าตัวเลขค่อยๆขึ้น  ประมาณเกือบ 5 นาที ค่าแก็ส 14 บาท เลยงง  ให้หยุด  เปิดฝาดู  แก้สรั่วเต็มท้ายรถ  (ถังโดนัท) ถ้าเจอประกายไฟคงระเบิดแน่ เลย
Jack_copy

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 11:11:03 »

เห็นด้วยกับ เจ้าของกะทู้

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 12:51:26 »

ผมจะปิดวาว์วเติมทุกครั้ง เพราะ ผมว่าถึงใช้มัลติวาว์ว ผมก็ไปปิดเพื่อความมั่นใจอีกที และ จะสังเกตุด้วยว่าตัวเลขเป็นไง เพราะ ถ้ามันเข้าก่อนผมเปิดวาว์วตรงถังละก็คงมีเรื่องกันหน่อย

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 13:21:36 »

ผมลงทุกครั้งเพราะว่าเด็กชอบปิดที่ปิดที่เติมไม่แน่ ล่วงหายมาหลายอันแหละ
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 15:18:43 »

ผมก็เจอมาแล้วซอยนวลจันทร์ เด็กมาใหม่เติมไม่ค่อยเป็นเล่นซะแก๊สออกไปตั้งเยอะเลย ปรกติลงทุกครัั้งที่เติมแก๊สครับ

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
น้าเสก LOG.RYZ

พาหนะแห่งข้า

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 05:33:18 »

ผมเคยเจอทั้งใส่ไม่สนิท ทั้งไม่เคลียร์ 0 ควรต้องลงจากรถให้เร็วก่อนที่มันจะเสียบหัวจ่ายเสร็จครับ กรณีมีแดดผมใช้วิธีมองย้อนแสงแดดไปที่หัวจ่ายครับ ถ้าไม่สนิทก็จะเห็นเป็นไอแก๊สคลายๆเปลวแดด
สมถวิล@ปทุมNO.9

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 11:33:24 »

แบบนี้เคยเจออยู่คับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์