AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 21:15:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทำแอร์ที่ร้าน เม้งคาร์ออดิโอมา ครับแ&  (อ่าน 23712 ครั้ง)
aotobort
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« เมื่อ: 10 มกราคม 2012 17:08:23 »

ราคาเป็นไงครับ
1.ตู้แอร์ 3700
2.ไดเออร์ 450
3.ไล่อากาศเติมน้ำยาแอร์ 600
4.เติมน้ำมันคอม 300
รวมทั้งหมด 5050 ลดให้ 350 เหลือ 4700 บาท
บริการโอเคครับ  คำนับ
สงสัยจะเจ็บจี๊ดๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2012 11:16:47 โดย aotobort » บันทึกการเข้า

Lost_times
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 21:16:37 »

ตอนไปนี่มีอาการยังไงครับรึว่าตั้งใจไปเปลี่ยน
keng110 >SZ<
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

20V inside

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มกราคม 2012 01:32:01 »

ตู้แอร์แพงครับผมเปลี่ยนมา 2400 เองครับ

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มกราคม 2012 14:11:46 »

1. ราคานี้ถ้าเป็นตู้แอร์ denso มือหนึ่งแท้ (ไม่ใช่ coolgear by denso) ก็โอเคครับ ถ้าไม่ใช่ก็หัวแบะครับ

2. ราคาไดเออร์ถ้ามือหนึ่งไม่น่า denso แท้ (ปกติแถวๆ 8 ร้อย) อาจเป็น coolgear หรือยี่ห้อเทียบอื่นๆ

3 และ 4 ไม่รู้ว่าใช้น้ำยาแอร์/น้ำมันคอมของอะไร แต่ถ้าไม่ใช่ของห่วยๆ ก็โอเคครับ (คงบวกค่าแรงไปแล้วด้วย ผมเคยทำแค่ 6 ร้อย)

ป.ล. ทางร้านล้างแอร์ทั้งระบบ เปลี่ยนโอริงท่อน้ำยาแอร์ และลูกศรเติมน้ำยาแอร์ด้วยหรือปล่าวครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
aotobort

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 09:24:09 »

ตอนไปนี่มีอาการยังไงครับรึว่าตั้งใจไปเปลี่ยน
ตอนนี้แอรเย็นเร็วขึ้นครับ แต่รถติดตากแดดนานๆก็ไม่เย็นเหมือนเดิมครับ
ตั้งใจไปล้างตู้อย่างเียวครับแต่บอกอาการช่างไปว่าตอนรถไม่วิ่งแอร์ไม่เย็นครับ มีแต่ลม
ช่างเดินมาดูช่างบอกว่าไดเออน่าจะเปลี่ยนเพราะมันเก่าแล้ว ก็เลยเปลี่ยนเพราะมันนานจริงๆ
ซักพักเรียกไปดูว่าีน้ำมันอยู่ที่ตู้แอร์ ช่างบอกมันรั่วแต่เดี๋ยวไปเช็คก่อน โดยการจุ่มน้ำอัดลม
อัดไปสักพัก มีเม็ดฟองเล็กๆพุ่งออกมา รั่วครับเลยต้องเปลี่ยน 

Kwglsm
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2014 21:17:29 »

ใช่ร้านเม้งตรงนวมินทร์ปะคะ เคยไปทำมาเหมือนกันหลายเดือนแล้ว ก็ยังเย็นอยู่นะคะ เห็นว่ารับประกันด้วย6เดือน
thanakrit
มือใหม่หัดซิ่ง
**

กาลเวลาไม่อาจย้อนกลับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 มีนาคม 2014 23:34:21 »

เคยไปทำมาเหมือนกันร้านเม้งที่นวมินทร์ เป็นตึกเก่าประมาณ4ห้อง สาเหตุแอร์ไม่เย็น เวลาติดไฟแดง เวล่าวิ่งเย็นปกติ เริ่มต้นร้านบอกว่าระบบรั่วไล่เช็คกับน้ำสบู่รั่วตรงโอริงระหว่างท่อแอร์กับคอมฯ ร้านจัดการเปลี่ยน แว็ค เติมน้ำยา หมดไป 800บ. ใช้ได้3วันเป็นอีกแระ กลับไปร้านเดิมทีนี้บอกท่อแตก แล้วให้เปลี่ยนดรายเออร์ ล้างตูแอร์ คราวนี้หมดหลายตังค์ อันนี้จำไม่ได้แต่เป็นพัน ใช้ได้4วันเป็นเหมือนเดิม ทีนี้กลับไปอีกรอบบอกว่าคอมฯแอร์เสีย ผมเลยบอกว่าเด่วค่อยมาใหม่วันนี้รีบ เปลี่ยนร้านไปร้านสง่าเขาฟังแค่เสียงบอกว่าคอมฯแอรเสื่อม จะเอาบิ้วหรือของเก่าเชียงกงผมเอาของเก่าเชียงกง งบไม่พอ ใช้มาปีกว่าไม่มีปัญหา เรื่องแอร์ไม่เย็นเป็นปัญหาโลกแตก ไม่มีความรู้เสียเปรียบร้านซ่อม
deklamrai
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014 11:08:49 »

ผมเคยเปลี่ยนแผงคอยเย็นรั่วไม่ใช่ร้านเม้งนะ      ช่างเปลี่ยนแผงยี่ฮ้อ PACO +แวคเติมน้ำมันคอมเติมน้ำยาจบที่3000 รับประกัน8เดือน ใช้มา2เดือนละเย็นสบาย ทักทาย
mengaudio
*

ศัตรูที่ร้ายเหลือ ไม่เท่าเกลือเป็นหนอน...!!!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2015 01:04:42 »

เคยไปทำมาเหมือนกันร้านเม้งที่นวมินทร์ เป็นตึกเก่าประมาณ4ห้อง สาเหตุแอร์ไม่เย็น เวลาติดไฟแดง เวล่าวิ่งเย็นปกติ เริ่มต้นร้านบอกว่าระบบรั่วไล่เช็คกับน้ำสบู่รั่วตรงโอริงระหว่างท่อแอร์กับคอมฯ ร้านจัดการเปลี่ยน แว็ค เติมน้ำยา หมดไป 800บ. ใช้ได้3วันเป็นอีกแระ กลับไปร้านเดิมทีนี้บอกท่อแตก แล้วให้เปลี่ยนดรายเออร์ ล้างตูแอร์ คราวนี้หมดหลายตังค์ อันนี้จำไม่ได้แต่เป็นพัน ใช้ได้4วันเป็นเหมือนเดิม ทีนี้กลับไปอีกรอบบอกว่าคอมฯแอร์เสีย ผมเลยบอกว่าเด่วค่อยมาใหม่วันนี้รีบ เปลี่ยนร้านไปร้านสง่าเขาฟังแค่เสียงบอกว่าคอมฯแอรเสื่อม จะเอาบิ้วหรือของเก่าเชียงกงผมเอาของเก่าเชียงกง งบไม่พอ ใช้มาปีกว่าไม่มีปัญหา เรื่องแอร์ไม่เย็นเป็นปัญหาโลกแตก ไม่มีความรู้เสียเปรียบร้านซ่อม

ผมมีการตั้งเงื่อนไข   คือหากรถลูกค้ามีปัญหาเรื่องแอร์และสงสัยว่า น้ำยาแอร์น่าจะรั่ว มีขั้นตอนการทำงานงานดังนี้

1  มีค่าเช็ครั่วทั้งคัน 900 บาท หากรั่วตามข้อต่อจะซ่อมให้ฟรี  ในราคานี้  แต่หากรั่วจากอะใหล่จะมีค่าอะใหล่เพิ่ม
2  หลังจากซ่อมเสร็จ จะมีค่าไล่อากาศเติมน้ำยาแอร์ 600  บาท

โดยมีเงื่อนไขดังนี้

*****จะรับประกันผลงาน 6 เดือน  หากรั่วอีกไม่ว่าข้อต่อ จุดใดๆ จะซ่อมให้ฟรี โดยไม่มีข้อแม้  และ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
*****หากมีการซ่อมโดยการเปลี่ยนอะใหล่  จะรับประกันผลงานและอะใหล่ที่เปลี่ยนไป จะรับประกันให้ 6 เดือน หากภายใน 6 เดือน อะใหล่ หรือข้อต่อรั่วทางร้านจะเปลี่ยนและซ่อมให้ ฟรี โดยไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2015 01:33:32 โดย mengaudio » บันทึกการเข้า

(( ยินดีรับบัตรเคดิตทุกชนิด  ))
          ((((( ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่มาใช้บริการมากครับ )))))     ***ขอขอบคุณผู้ดูแลเว็บไซต์ที่กรุณาให้ผมตั้งกระทู้ ทุกๆท่านครับ**
mengaudio
*

ศัตรูที่ร้ายเหลือ ไม่เท่าเกลือเป็นหนอน...!!!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2015 01:15:24 »

โปรแกรมล้างตู้แอร์ ชุโปรโมชั่น     500 บาท   มี ขั้นตอนดังต่อไปนี้

1 ส่องกล้องเข้าไปดูตู้แอร์ก่อนล้าง
2 ล้างด้วยน้ำแรงดันสูง (เพื่อให้สิ่งสกปรกที่ติดอยู่ด้านหน้า หลุดออกก่อนใช้น้ำยาล้าง)
3 ฉีดน้ำยาย่อยสลายสิ่งสกปรกที่ฝังติดแน่น ( สูตรเฉพาะสำหรับรถยนต์โดยตรงไม่เป็นอันตรายต่อโลหะ ตู้แอร์  แผงแอร์)
4 ล้างออกด้วยน้ำแรงดันสูงต้องใช้เวลานานหน่อยเพื่อให้มั่นใจว่าไม่มีสารเคมีใดๆหลงเหลืออยู่
5 ล้างด้วยน้ำร้อนแรงดันสูง อุณภูมิสูงกว่า 60-80 องศา
6 ล้างพัดลม โบโว่ ที่ถอดออกมาจากตู้แอร์ ด้วยน้ำแรงดันสูง พร้อมเป่าลมแรงให้แห้งสนิท
7 ล้างแผงหน้าหม้อน้ำด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง โดยที่คลีบแผงไม่ล้มพับ       
8 ตรวจเช็คน้ำยาแอร์ พร้อมตรวจหารอยรั่ว     (หากประสงค์ อบโอโซนด้วยเครื่อง กรุณาแจ้งพนักงาน บริการฟรีครับ)

เวลาเปิดร้าน  (เม้ง) คาร์ออดิโอ       
จันทร์-เสาร์  8.00  - 19.00  น.          อาทิตย์   8.00  - 16.00   น.

(( ยินดีรับบัตรเคดิตทุกชนิด  ))
          ((((( ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่มาใช้บริการมากครับ )))))     ***ขอขอบคุณผู้ดูแลเว็บไซต์ที่กรุณาให้ผมตั้งกระทู้ ทุกๆท่านครับ**
pirood
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2016 19:27:01 »

เรื่องซ่อมแอร์ต้องร้านนี้เลยครับ   http://www.mengcaraudio.com/default.asp  เพราะเขามีประกันหลังจากซ่อมด้วย 12 เดือน
ตัดปัญหาพวกซ่อมแล้วไม่จบ ไม่ตรงจุด ต้องให้เรามาเสียเงินเพิ่ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์