AE. Racing Club
18 กันยายน 2014 14:33:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
AE Racing Club Drag 2014
หน้า: [1] 2 3 ... 42  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (เจ้าเดิม)พัดลมหม้อน้ำซิ่ง 11 ใบ /พัดลมแบบ เป่า ซิ่ง 1200 บาท  (อ่าน 56269 ครั้ง)
oat1
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไม่ใช่อู่

« เมื่อ: 08 มกราคม 2012 15:27:35 »

.................... ลดได้ทุกชิ้น ส่งได้ทั่วไทย .............. 088 8092585  line ID oatferio

New product

ขนาดใบ 12 นิ้ว (โครงรวม 14 นิ้ว หนา 2.8 นิ้ว

พัดลมซิ่ง(รุ่นเป่า) แบบสายไฟ 4 เส่นแรงพิเศษ สามรถน้ำไประบายความร้อนหม้อน้ำได้อยางสบาย เป่าแรงๆ
และ สามารถ น้ำไปเป่าแผงแอร์ได้อย่างดี รถสู่แดดได้แอร์เย็นไม่กลัวร้อน ตัวนี้เป่าแรงไม่แพ้รุ่นดูดเรยคับ ราคาเปิดตัว 1200 บาท  แรงกว่าเเบบเป่าทั่วไปแน่นอนครับ

พัดลมหม้อน้ำ 11 ใบ ตัวบางระบบดูด มาแล้วครับสำหรับท่านที่ต้องการ พัดลมระบายความมร้อนหม้อน้ำได้อยากรวดเร็ว

พัดลมตัวนี้ มาพล้อมมอเตอร์สีดำ แปลงถ่าน 2 ชุด รอบการทำงานจัดจ้าน ทั้งรุ่น top ที่มีขนาดมอเตอร์ใหญ่ และรุ่น eco ที่มีมอเตอร์ขนาดเล็กและบางกว่ารุ่น top นิดหน่อย

ขนาดใบพัด 12 นิ้ว มีมาไห้ถึง 11 ใบเพือลดเสียงและ แรงหนวง และประยัดพื่นที่ ใบที่บางทำไห้ไม่ฉุดกำลังมอเตอร์ ใบพัดจึงหมุนได้แรง มีแรงดูดสูงระบายความร้อนได้เร็วกว่าพัดลมทั่วไป

คลิปทดทอบเปรียบเทียบพัดลม 11 ใบกับพัดลมธรรมดา  

..... http://www.youtube.com/watch?v=sytUQ-U_vdA

...

... ด้านบนเป็นพัดลม 11 ใบ ในรุ่น TOP ซึมมีขนาดมอเตอร์ เบอร์ใหญ่ที่สุดของมอเตอร์พัดลมหม้อน้ำใน ญี่ปุ่น มีแรง มาก รอบจัดมาก และหายาก ซึ่งเหมาะสำหรับรถซิ่ง รถแข่ง รถโมนิฟายเครื่องมามากพอสมควร ใช้หม้อน้ำหนา ตัวนี้ใช้สบาย ครับ แรงกว่าพัดลมยุ่โรป ที่เคาฮิตใช้กัน   ราคาในรุ่น top   1500 บาท

.. ด้านนี้เป็นรุ่น ECO คือรุ่นนี้ สำหรับรถบ้าน รถเดิม หรือรถที่ทำเครื่องไม่มาก หม้อน้ำไม่หนามาก สำหรับรถที่ต้องการแรงดูดที่ดีกว่าพัดลมเดิม มากพอสมควร ตัวนี้ข้อแตกต่างคือ มอเตอร์จะเล็กกว่านิดหน่อย ครับ แรงรอบมอเตอร์จะน้อยกว่ารุ่น TOP นิดนึง แต่ คุณภาพการดูด ดีใช้ได้เลยครับ    ราคาในรุ่น eco  1200 บาท

........................

ความแตงต่างระหว่างรุ่น Top กับ ECO  คือขนาดมอเตอร์ครับ ไซร์มอเตอร์ต่างกัน กินแอม์ต่างกัน อยู่ที่ความเหมาะสม บล๊อคเครื่องยนตื และการใช้งานครับ!

ที่เห็นขนาดมอเตอร์ต่างกันตัว ECO เล็กกว่าแต่แรงไม่น้อยหน้าตัว TOP เลยครับ รับได้ 320HP ++

เฉลีย รุ่น eco 18 amm
..........TOP 23 amm

_____________________ผลงาน

ae92  4a gte 1600cc  400hp ตัวเดียวเอาอยู่

EVO 6.5 ทำเติม บูส 1.9 บาร์  พัดลม 11 ใบดูดตัวเดียวเอาอยู่สบาย

1jz  turbo gt40  บูส หนักๆ แรงแบบมั่นใจ ใช้ 11 ใบ 2 ตัว แรงกว่าเย็นกว่าพัดลมฟั่งยุโรป

อ่านรายระเอียดและการ ซ่อมบำรุ่งได้ด่านล่างนี้เลยครับ

สายไฟเราต่อแค่บวกลบสองเส่นเหมื่อนเดิมนะครับ แต่เคาจะแตกสายไฟเข่ามอเตอร์เป็นสีเส่นในตัวครับ (หรือรถมีระบบทำงานสองสเต็บก็สามาถแยกการทำงานจุดนี้ได้คับ

เพื่่อนๆสงสัยกันละสิว่าเอ๋ สายไฟสี่เส่นจะต่อยังไง  จริงๆแล้ว สายไฟสีเส่นนั้น รวมกันมาเป็นสองเส่นครับ ฟ้า ขั่ว บวก  ดำ ขั่วลบ เท่านั้นเองครับ

...............................

พัดลมทุกตัวผมรับประกันตัวมอเตอร์ 20 วันนะครับมีปัญหาผมเปลียนตัวใหม่ไห้ทันทีนะครับไม่มีรอซ่อมรออะไหล่นะครับ:

พัดลมผลิตที่ประเทศ ญุ่ปุ่น นะครับ

พัดลมตัวที่ผมทำงานได้ทั้งระบบสปีด เดียว และ สองสปีด นะครับ

พัดลมหม้อน้ำซิ่งครับ  11 ใบ    แรงที่สุดของพัดลม ดูด  ขนาดกว้างกับหม้อน้ำ ef eg ek dc2 ae ck ecar  evo  และรุ่น

อื่นๆได้เกื่อบจะทุกรุ่น

(แรงขนาดไหนมาลองก่อนได้ครับ ไม่ชื้อไม่เป็นไรครับ)

ท่านที่เปลียนหม้อน้ำเนียมหนาแล้ว  ความหนาของหม้อน้ำทำไห้อากาศผ่านได้ช้าลง ความร้อนเกิดสะสมพันลมทำงานนานกว่า

จะตัด  ตัวนี้ช่วยได้เยอะครับ  (สำหรับรถที่ยังต่อใช้เทอร์โม)

(หม้อน้ำเดิมก็ใส่ได้ครับ)

หรือรถที่มี ห้องเครื่อง จำกัด(แคบ) ทำไห้ความร้อนสะสมในห้องเครื่อง หรือ มีเนื้อที่สำหรับพัดลมน้อย ตัวนี้เป็นรุ่นพัดลมบาง

ประหยัดเนื้อที่ได้มาก ครับ

ความร้อนขึ่นเพราะพัดลมไม่พอ หรือ พัดลมเดิมระบายไม่พอแนะนำตัวนี้ครับ

มั่นใจกว่าพัดลมเดิมติดรถ เมื่่อเราใช้รอบสูง หรือ เวลารถติดไฟแดงเวลากลางวัน ตัวนี้ ช่วยท่านได้มากๆๆครับ

หรือรถที่ ผ่านการ modify มา ต้องการระบบระบายความร้อนที่่ดี  และ เวลาจูน ซึงมีความร้อนสะสม  ตัวนี้ช่วยได้ครับ

รถทีมีระบบอัดอากาศ (turbo)  ซึงจะเกิดความร้อนตอนติด boost  มีพัดลมตัวนี้มัดใจได้เลย ดูดความร้อนหมดแน่นอน

หรือ รถ na ที่ ต้องการใช้รอบเครื่อง สูง และ ใช้รอบสูงเป็นเวลานาน ได้พัดลมตัวนี้มันใจได้เลยครับ ดูดความร้อนได้หมดๆ

ใช้ไฟ บวก ลบ แค่สองเส่นนะครับ ไม่ต้องต่อสายไฟไห้ยุ่งยาก

จบทุกราย แรงที่สุดหายากสุด      

ใช้ไฟ สองเส่น บวกลบเข่าเมอรเตอร์

โครงพัดลมเป็เหล็กหนา

ขนาด สูง 35 เซน
กว้าง  35 เซน

ขนาดบังลม เท่ากับพัดลมดูดทั้วไปนะครับ ใบใหญ่เท่าพัดลมทั่วไปแต่ใบเยอะกว่า ตัวบางกว่า   แรงกว่า

ส่วนเรื่องอายุการใช้งาน ในรถผมตอนนี้ผมใช้มาได้สามปีไม่มีปัญหาไดๆ  ซึงเคยขับรถจาก

กรุงเทพ ไป  เชียงราย    ซึงจอดพัก สาม สี่ครั้ง ไม่ถึงเครื่องชั่วโมง  ซึงผมใช่พัดลมตัวนี้ ต่อตรงเปิดตลอด เปิดตามสวิชกุนแจ

ไม่มีปัญหา ไปและกลับ สบาย

ราคาค่าตัว 1500 บาท รุ่น TOP.  

ราคาค่าตัว 1200 บาท รุ่น ECO.  

เรามีบริการส่งนะครับ ทั่วไทย EMS หรือ บ. ntc  ก็คิดท่าส่ง เพิม 200 บาท นะครับ

รับประกันตัวมอเตอร์ 20 วันทุกใบนะครับ

แกะกันไห้ดูจะว่าทำไมถึงมีสายไฟสีเส่นเพราะในตัวมีแปลงถ่านสองชุดใช้ได้ทั้งระบบ 1 และ 2 สเต็บ (เมื้อใช้พัดลมไปเป็นระยะเวลานานหลายปี อยากจำซ่อมแซมเปลียนถ่านเปลียนลูกกปืนทำไห้พัดลมกลับมาใหม่อีกครั้งก็ทำได้ โดยไม่ต้องหาชื้อใหม่)

ความแตกต่างระหว่างมอเตอร์ดำ กับ มอเตอร์ ขาว

ตัวซ้ายมอเตอร์ ขาว (ที่ผมไม่มีจำหน่าย)  ตัว ขวา มอเตอร์ ดำ ที่ผมจำหน่าย

มอเตอร์ดำ(ที่ผมจำหน่าย)        มอเตอร์ขาว (ที่ผมไม่ได้จำหน่าย)

1 ขนาดมอเตอร์ใหญ่กว่า ...........1 ขนาดมอเตอร์เล็กกว่า
2 ใบพัดเป็นพาสสติกหนา .......... 2 ใบพาสติกบาง
3เป็นพัดลมสำหรับหม้อน้ำโดยตรง.......3. เป็นพัดลมแอร์ (พัดลมคอยร้อน) สังเกตว่าบางตัวจะมีไดร์เอ๊อร์แอรติดมาด้วย
4 ลูกปืนมอเตอร์เป็นรางเหล็ก....4 ลูกปืนมอเตอร์ เป็นรางไฟเบอร์ (เกิดความร้อนไฟเบอร์ทำจากพาสสะติกละลายจะเกิดการติด)
5 สายไฟเข่ามอเตอร์ 4เส่น(รอบการทำงานจัดจ้านกว่า).....5 สายไฟเข่ามอเตอร์ 2 เส่น รอบการทำงาน ธรรมดา
ุ6 แกะมา โอเวอร์ฮอล มอเตอร์ได้ .............6 แกะไม่ได้
ึ7 ใช้กับรถที่มีลีเลย์ความคุมการทำงานแบบ 2 สปีดได้ ........7 ใช้งานได้แค่ สปีดเดียว

...........====  ชมคริปความแตกตางของพัดลมได้ที่นี้>>>>  

http://www.youtube.com/watch?v=sytUQ-U_vdA

http://youtu.be/sytUQ-U_vdA

..................................ตัวอย่าง พัดลมซิ่งกับหม้อน้ำมีเนียม ซีวิค สามประตู แก้ไขขายิดที่ตัวพัดลมนิดเดียว ใส่ได้เเปะ สบายๆ................................  รูป ด่านล่าง ตัวพัดลมบางกว่าของเดิมเยอะ

มารับเองได้

เรียบด่วนรามอิทรา ปั้มเจ็ทใหม่ หรือ ระแวกใกล้ๆ

เส่นรามอินทรา  บางเขน สะพานใหม่

หรือมาที่ สำนัก อยู่ ถ.สุขาภิบาล5  ซ. วัชลผล

088 8092585   line ID oatferio
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2014 21:56:42 โดย oat1 » บันทึกการเข้า

สอบถามกันได้ครับ  088 8092585
เฉื้อง...คุ...มิ...
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

TRANGCARCLUB.COM

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มกราคม 2012 21:22:48 »

อัพให้ครับ  ชาว อี มะ เงก

รถไม่หล่อ...แต่คนขับหล่อ 555+

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=43613.0
GT TWINCAM 20 ขายเริ่มต้นคู่ละ100
เก่ง rainyboy
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 21:17:52 »

จูน 5E มาหรือเปล่า

My Word ->http://thaigarage.wordpress.com
My Club -> http://www.4EFTECLUB.com
MY Job -> ร้านหมูปิ้งมารวย2
sit_su
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 21:25:35 »

จูนอะไรมาคับ ซูม ซูม

Natty blacknut!

สมาชิกใหม่ae101อยากแต่งSpRintEr

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มกราคม 2012 14:17:24 »

อืม น่าโดน

teete010

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 16:04:19 »

ดันครับ
teete010

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 21:31:53 »

ดันน
GIANT_GOLF
มือเก่าหัดแข่ง

รถขนของเน่า[2]....[แอบแซงเพราะแรงน้อย]

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 23:46:57 »

ฝากระโปรงงานที่ไหน หรอครับ แถมแกนยืดด้วยหรือป่าว

โตขึ้นจะเป็น 4A-GE 20V 6MT แต่ตอนนี้ยังเด็กอยู่ขับ 4A-FE ไปก่อน.....
teete010

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012 19:59:27 »

ดันน
tuu_club

มันทุกโค้ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012 17:50:07 »

หน้าสนใจ
teete010

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012 19:12:39 »

ดันครับ
nui007

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012 16:40:58 »

อัพ

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
teete010

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 18:45:19 »

upo
AE92_C-West
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"รักเธอน๊ะไม่เท่าไหร่ แต่รักใครไม่เท่าเธอ" -3-

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012 00:53:38 »

สุดยอด สุดยอด
AE.พาฝัน

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 19:21:40 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

yoyo2

เบื่อคนปากดี. . .

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:51:20 »

ล้อสวยคับ

รับซ่อมเเม็ก คัดคด +ทำสี ราคาไม่เเรง งานเนียนๆคับ 08-03043803 A
Aod Fx

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012 12:11:50 »

ถูกใจ.. ใช่เลย..

I Love AE101
tokman

พะเยา(เชียงคำ)-เชียงราย(ราชภัฏ)-เชียงใหม่(มช.)

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012 12:17:59 »

ล้องาม

Louis Todo Juku <RZ>

จำหน่ายฝากระโปรงเคฟล่า CABON BY โอม 088-4844181

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 15:07:55 »

ล้อสวยค้าบบผม

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
AE92_C-West
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"รักเธอน๊ะไม่เท่าไหร่ แต่รักใครไม่เท่าเธอ" -3-

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 22:54:50 »

up
หน้า: [1] 2 3 ... 42  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์