AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 22:32:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยด่วน ๆ สงสัยมากครับ วิ่งแก๊สแต่น้ำมันหมด วูบดับซะงั้น งงเลย  (อ่าน 2095 ครั้ง)
ton_kungzung@EE-100
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 19:24:01 »

ยกธงขาว
เป็นมาสองครั้งแล้วครับ พอมีวิธีแก้ใหม
แล้ววันนี้ผมขับกลับบ้าน เครื่องตัดแก๊สแล้วนะครับ  แต่วูบดับเหมือนน้ำมันจะหมด
 พอลองเช็คดูอีกที   เอ่อ..  หมดจริง ๆ ด้วย ทั้งๆที่วิ่งแก๊สอยู่  จะแก้ยังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2011 19:33:50 โดย ton_kungzung@EE-100 » บันทึกการเข้า

Sepultura
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011 15:29:25 »

ของผมก็เป็นครับ วิ่งแก้สอย่างเดียว ใช้น้ำมันแค่ตอนสตาร์ทเท่านั้น แต่น้ำมันก็ลดลง เห็นเค้าว่าใช้การตัดปั๊กติ๊กก็ช่วยได้ครับ แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรตามมาหรือป่าว ต้องรอผู้รู้อีกที ผมก็อยากให้ผู้เชี่ยวชาญช่วยไขความกระจ่างให้ที ว่าตัดหรือไม่ตัดปั้มติ๊ก ตกลงอันไหนดีกว่ากัน

ขายของอะไหล่เออี  http://alai-aeshop.lnwshop.com/
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011 17:40:23 »

ของผมก็เป็นครับ วิ่งแก้สอย่างเดียว ใช้น้ำมันแค่ตอนสตาร์ทเท่านั้น แต่น้ำมันก็ลดลง เห็นเค้าว่าใช้การตัดปั๊กติ๊กก็ช่วยได้ครับ แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรตามมาหรือป่าว ต้องรอผู้รู้อีกที ผมก็อยากให้ผู้เชี่ยวชาญช่วยไขความกระจ่างให้ที ว่าตัดหรือไม่ตัดปั้มติ๊ก ตกลงอันไหนดีกว่ากัน
ใช่ๆ

Sepultura

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011 17:41:20 »

การหยุดน้ำมันเวลาใช้แก๊สต้องหยุด ทั้งหัวฉีด แล้วก็ปั๊มน้ำมันครับ รองเช็คดูกันนะครับ พีๆ     T.A gas จริงใจจัดให้ครับ
คุณ T.A Gas ใช้การตัดแบบไหนครับรบกวนอธิบายให้กระ่จ่างด้วยครับ แล้วมีผลอะไรตามมาหรือป่าว เพราะได้ยินมาว่าจะทำให้สตาร์ทน้ำมันยาก หัวฉีดร้อนเพราะไม่ีมีน้ำมันมาหล่อ

ขายของอะไหล่เออี  http://alai-aeshop.lnwshop.com/
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011 20:05:47 »

การหยุดน้ำมันเวลาใช้แก๊สต้องหยุด ทั้งหัวฉีด แล้วก็ปั๊มน้ำมันครับ รองเช็คดูกันนะครับ พีๆ     T.A gas จริงใจจัดให้ครับ
คุณ T.A Gas ใช้การตัดแบบไหนครับรบกวนอธิบายให้กระ่จ่างด้วยครับ แล้วมีผลอะไรตามมาหรือป่าว เพราะได้ยินมาว่าจะทำให้สตาร์ทน้ำมันยาก หัวฉีดร้อนเพราะไม่ีมีน้ำมันมาหล่อ
อืมๆ

benmore05

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 18:46:56 »

เมื่อก่อนผมก็เจอปัญหานี้แหละครับ   น้ำมันหาย   ผมไปเจอรอยรั่วที่ตะเข็บถังน้ำมันครับ    ถ้าไม่เติมเต็มถังจะไม่รู้   รถจอดนิ่งๆก็ไม่มีหยด  แต่ถ้ารถวิ่งสักพักแล้วจอด  จะได้กลิ่นน้ำมันเบนซิน   วิธีแก้ปัญหาตอนนี้ก็คือ   เติมน้ำมันแค่พอสตาร์ท   แต่ปัญหาของคุณคือน้ำมันหมดเลยนี่ล่ะครับ   ลองขึ้นฮ้อยดูหรือยังครับว่าถังน้ำมันไม่รั่วแน่นอน   แล้วค่อยหาจุดอื่นต่อไปถ้าไม่ใช่   เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 19:43:55 »

พูดง่าย ๆ ตัดทั้งระบบน้ำมัน คือ หัวฉีด และ ปั๊มติ๊กครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์