AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 06:13:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับปั้มเติมแก๊สคับ  (อ่าน 2090 ครั้ง)
pakung
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011 15:10:44 »

ผมเจอแบบนี้มาสองปั้มแล้วครับ ตอนจอดรถดับเครื่องจะเติมแก๊สเด็กในปั้มเค้าบอกให้ผมเปิดฝากระโปรงหน้าเค้าบอกว่าเค้าจะขอดูหม้อต้มแก๊ส แต่ว่าผมไม่ได้เปิดให้ดูครับ เพราะว่าปรกติเวลาเติมทุกครั้งไม่เคยจะต้องมาเปิดฝากระโปรงหน้า กลัวเดี๋ยวจะมาทำอะไรกับรถครับ เลยอยากจะทราบว่าเค้าจะขอดูทำไมพี่คนไหนเคยเจอแบบนี้บ้างครับ ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าหวังดีหรือร้ายในการที่เค้ามาขอให้เปิดเนี้ย เลยอยากจะมาถ้าเป็นความรู้คับ  ปั้มที่ผมไปเติมมาอยู่ที่ฉะเชิงเทราคับ ถนนสุวินทวงศ์คับ ขอบคุณคับ
ne_dnet
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011 15:47:23 »

ไม่เคยนะสำหรับ LPG เคยเห็นแต่ NGV ทำกันครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
totti สายเลี้ยว.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

7a fe twin coil

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011 20:54:08 »

ประกาศ ประกาศ................... ซูม ซูม

plew_ch

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2011 13:02:34 »

ก็เปิดให้มันดู แล้วเรายืนอยู่ดูด้วยคน บอกมัน ห้ามจับ ห้ามคลำ ห้ามหมุน ห้ามแตะต้องอะไรทั้งสิ้น แล้วถามกลับมันว่ามีปัญหาอะไร ??
pakung
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 09:04:53 »

คับขอบคุณคับ เห็นใครมาเติมก็ขอดูทุกคันเปิดแล้วก็เอาไฟฉายมาส่องดูที่หน้ารถ ถ้าเป็นคันที่ผู้หญิงขับจะดูนานมาก
Jack_copy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 19:55:57 »

พอเปิดแล้วจะบอกว่าน้ำยาหม้อน้ำหมดต้องเติมนะครับ  ผมเลยบอกว่าพี่เติมแบบไม่ใส่น้ำยาพี่ใช้น้ำเปล่าๆ  มันเดินหนีเลย

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 04:12:49 »

พอเปิดแล้วจะบอกว่าน้ำยาหม้อน้ำหมดต้องเติมนะครับ  ผมเลยบอกว่าพี่เติมแบบไม่ใส่น้ำยาพี่ใช้น้ำเปล่าๆ  มันเดินหนีเลย

เคยเจอแถวคลอง3ไปเิติมน้ำมัน พี่เปิดฝาโปรงหน่อย เช็คน้ำให้คับ เปิดมามันเดินมาบอกว่าพี่น้ำแห้งหมด กำงงหมดได้ไงเมื่อเช้าพึ่งเติม เด็กปั้มดูให้สรุปพัดลมหม้อน้ำเสียไม่หมุน แกใจดีอีกเติมน้ำให้ น้ำยาีอีกนะขวดละ160บาท3ขวด โดนไปแต่ก็โอดีกว่าพัง กำลังไปปราจีน เขาเลยแนะนำ ร้านซ่อมเลยไปอีกหน่อยโดนมอเตอรพัดลมอีก500 นึกในใจถ้าปั้มไม่มาเปิดดู คงฮีทแถวๆนครนายกแน่ๆ

เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 09:22:03 »

เจอประจำแหละครับ แต่ผมเจอก้อดีนะ แค่แนะนำ แต่ไม่เซ้าซี้ Smiley

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
thada911
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011 00:46:55 »

คงเป็นบริการเสริมป่าวครับ
tapat555
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011 21:46:30 »

ผมก็เจอครับ เป็นความหวังดีของปั๊ม เช่น น้ำในหม้อพัก   ใกล้หมดหรือยัง  กลัวเครื่องจะฮีทระหว่างทาง 
แต่ผมไม่เติม เพราะผมมีอยู่ท้ายรถแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์