AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 20:39:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3sgte แอร์ตัด รอบตก เวลาใช้แก็ส แก้ปัญหายังไงดีครับ  (อ่าน 1576 ครั้ง)
mhayai
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 10:09:25 »

รถผมเครื่อง 3s gte แอร์โฟร์ เวลาใช้น้ำมันปกติครับทั้งเปิดแอร์และปิดแอร์ อาจจะมีรอบฉุดหน่อยเวลาพัดลมไฟฟ้าของหม้อน้ำมันทำงานคับ แต่พอใช้แก๊ส ถ้าไม่เปิดแอร์ไม่เป็นไร แต่ถ้าเปิดแอร์เวลาใช้แก๊ส เวลาแอร์ตัดนี่รอบฉุดแบบล่วงเลยคับ แล้วก็รอบสวิง ยิ่งเวลาแอร์ตัดต่อพร้อมกับพัดลมไฟฟ้าหม้อน้ำทำงานนี่  ฉุดจนดับเลยคับ ไม่รู้จะทำยังไงดี  ไปให้ร้านที่ติดแก็สจูน ก็ไม่หายคับ มันบอกว่าต้องเจาะลิ้นปิก เอาสายแว็คคั่มที่ต่อจากท่อไอดี มาต่อตรงลิ้นปีกแทน แต่ผมคิดว่ามันไม่น่าจะใช่ เพราะว่านำ้มันมันไม่เป้นอาการแบบที่ว่าเลยอ่ะครับ
ผมรบกวนพี่ๆแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยนะครับ ผมไม่รู้จะแก้ไขตรงไหนแล้วครับ แวคคั่มแอร์ก็เปลี่ยนแล้ว ลิ้นปีกผีเสื้อก็ล้างแล้ว ตัวชดเชยรอบแอร์ก็ล้างแล้ว มันไม่หายเลยคับ ขอบคุณครับ
kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 11:17:10 »

หัวฉีด หรือ ดูดครับ ลองจูนใหม่ดูครับ ถ้าเป็นดูด ก็ลองปรับ เซนส์,ไอเดิล โดยการ เพิ่ม หรือลด ดูครับ ไม่รู้มีAF วัดมั้ยครับ จะได้รู้ว่ามันหนาไป หรือบางไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2011 11:47:55 โดย kampol » บันทึกการเข้า

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
mhayai
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 12:55:27 »

เป็นแบบหัฉีดอ่ะครับ
mhayai
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 13:25:07 »

มีร้านจูนแนะนำไหมคับ ผมอยากลองเปลี่ยนร้านจูนดูอ่ะคับ เอาที่ฝีมือดีดีอ่ะครับ ผมอยู่แถวอ้อมใหญ่ สามพราน นครปฐมอ่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์