AE. Racing Club
29 พฤศจิกายน 2022 02:40:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกใหม่กับยางแท่นเครื่องใหม่คับ สบายใจสุดๆ  (อ่าน 7904 ครั้ง)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2007 23:54:45 »

เมื่อวานว่างเลยไปเดินเล่นเชียงกงคับ เลยลองดูยางแท่นเครื่องมาเปลี่ยนดูคับ
แต่ได้มาแค่2ลูกคือลูกหน้าเครื่อง(ลูกใหญ่)กับลูกติดหม้อน้ำ อีกสองลูกสภาพไม่ค่อยสวย
เลยไม่เอามาคับ ราคาที่ได้มาลูกหน้าเครื่อง400บาทลูกติดกับหม้อน้ำ300บาท
วันนี้บ่ายๆเลยนอนเล่นใต้ท้องรถ เสร็จเรียบร้อยลองสตาร์ทดู โอ้ ความรู้สึกนี่แบบว่า
นิ่งมากเลยคับ ก่อนเปลี่ยนตอนสตาร์ทจะดังครึกนึงคับแบบเบาๆอ่ะนะคับและพอขับสัก
120จะมีเสียงแบบสะท้านๆเข้ามาในรถหลังเปลี่ยนก้อมีบ้างคับแต่น้อยลงและดัง
ที่ความเร็วสูงกว่าเดิมคือดังประมาณสัก160อ่ะคับ นี่ถ้าเปลี่ยนหมดคงเงียบและ
ไม่สะท้านแน่ๆเลยคับ ต้องตระเวนหาต่อไปคับอิอิ สภาพของลูกยางเดิมที่เปลี่ยนออก
นะคับไม่มีแตก ไม่มีขาด สภาพยังดีมาก แต่แข็งสุดๆคับ เปลี่ยนมาปีกว่าๆเองคับ
โดยใช้ของใหม่ในประเทศมาอัดเปลี่ยนเข้าไป สรุปยางไทยคุณภาพไม่ดีในเรื่อง
ความนิ่มนวลคับแต่ดีในเรื่องทนทานอิอิ แค่นี้แหละคับมาเล่าความรู้สึกให้ฟังเฉยๆคับ
ป.ล.รูปภาพตอนทำ หลายๆอย่างที่เปลี่ยน เช่น กรองเบนซิล แผงคอยล์ร้อนแอร์
หรือว่ารูปของที่ผมถ่ายมาตอนไปเชียงกงอ่ะคับ มันลงไม่ได้ ผมย่อแล้วจนเหลือ
10กว่าKBก้อลงไม่ได้(ตอนก่อนลงได้)ต้องทำอย่างไรคับ อยากเอาวิธีที่ผมถอด
เปลี่ยน ใส่ หรือของที่เชียงกงมาให้พี่น้องดูกันคับเผื่อเป็นแนวทางคับ ไม่ต้องไปเสียเงินให้ช่างคับ
ทำเองกันก้อได้ หรือว่าผมต้องไปฝากรูปแล้วเอาลิงค์มาทิ้งไว้คับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
-- James _ Za --
AE Racing Club Staff

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007 00:24:05 »

น่าสนรถผมออกตัวที สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย  เหอๆๆ เหอๆๆ

jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007 01:21:21 »

เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ  ของผมเอาของไทยอัดเข้าไปเลย แล้วยักซิลิโคนรอบๆ  เอาทนไว้ก่อนครับ  ไม่ไหวๆ  ของเชียงกง เอามาใส่ เทคตัวแรงๆขาดกระจุยประจำครับ อิอิอิ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
T@tUnGkuNg
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007 05:43:04 »

อิอิ ดีใจด้วยนะคร้าบบบ  กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

Tong KKT OBD

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007 09:09:53 »

ดีใจด้วยนะครับ เหมือนได้รถใหม่ เดี๋ยวผมต้องไปหามาเปลี่ยนบ้างแล้ว แต่ว่า ตัวใต้หม้อน้ำนี่ หายากนะ  taxi กวาดไปหมดเลย เหลือแต่ตัวเน่า ๆ
ไปหาที่ไหน ถึงได้สภาพดี ๆ มาครับ

** เดี๋ยวนี้เจอแต่คำว่าอะไหล่ AE taxi กวาดไปหมดเลย ที่มีอยู่ก็ปั่นราคาขึ้น แล้วเจอพูดว่า ของ Handa เหลือเยอะนะ .... หนีไปขับ handa ดีไหมเนี๊ย
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007 09:12:34 »

ใส่ของไทยอยู่ตัวหนึ่งปีนึงได้ละ ไม่ขาดเหมือนก้นครับ แต่ทรุดลงไปกองด้านล่างเลย เอ๋อ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007 09:27:59 »

ตาปริบๆ  ของผมไม่คิดเปลี่ยนแล้ว....กลึงแท่นเครื่อง มิเนียม ไป 4 ตัว  .....อยู่ยันตาย  ออกตัวทีพุ่งปี๊ด แต่พวงมาลัยสั่นพอรับได้ กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007 11:54:17 »

ของผมก็เปลี่ยนใหม่เหมือนกัน แต่ใช้วิธีเลื่อยตัดเหล็กผ่าเอาลูกยางออกเล้วเปลี่ยนลูกยางใหม่เข้าไปแล้วก็เชื่อมติดใหม่ ผมว่ามันไม่ค่อยดีเลย ผมก็อยากเปลี่ยนของเชียงกงมั่งเหมือนกัน
wirot29

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007 17:15:48 »

ขอบพระคุณมากเลยครับ
jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2007 00:55:51 »

ตาปริบๆ  ของผมไม่คิดเปลี่ยนแล้ว....กลึงแท่นเครื่อง มิเนียม ไป 4 ตัว  .....อยู่ยันตาย  ออกตัวทีพุ่งปี๊ด แต่พวงมาลัยสั่นพอรับได้ กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

โหยย  ใจโคตรอ่ะพี่    ทำแบบนั้นกลัวสั่นอ่ะครับ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
nethouse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2007 12:57:39 »

ดีใจด้วยนะคร้าบบบบ   ตรบมือ ตรบมือ
hp_6365

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2007 10:19:00 »

ของเชียงกงดูไงอ่ะครับว่าดีป่าว

รัก.............................รัก
Jun_TZ#061
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มันคืออดีตที่สวยงาม !!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2007 14:16:36 »

อยากเห็นอ่ะคับแท่นเครื่องมิเนียม
แล้วราคาเท่าไหร่คับสนใจอยู่เหมือนกัน
pan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2007 15:56:33 »

ถ้าให้ช่างเปลี่ยนให้มีค่าแรงประมาณเท่าไหร่ครับ
>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2007 16:36:08 »

*0* !!! โคตรป้อ โคตรแป้ สะท้านเลยจิน่ะ

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
ITuMMGTI
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2007 19:03:14 »

ลองเว็บฝากรูปนี่สิครับ http://www.servimg.com/ สมัครสมาชิกก่อนนะครับ ผมว่าใช้ดีระดับนึงเลย

KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2007 19:14:35 »

อ้างถึง
อยากเห็นอ่ะคับแท่นเครื่องมิเนียม
แล้วราคาเท่าไหร่คับสนใจอยู่เหมือนกัน

อ้างถึง
โหยย  ใจโคตรอ่ะพี่    ทำแบบนั้นกลัวสั่นอ่ะครับ

มีรูปมาให้ลองดูครับ  ...เห็นรถแข่งเค้าใส่กัน ก้อนละ 1800

แต่ผมกลึง ราคาไม่เกิน 1200

ballboy101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2007 20:30:19 »

เปลี่ยนใหม่หมดราคาเท่าไหร่คับ(ตามร้านที่รับเปลี่ยน)
86 BRZ
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012 19:34:55 »

อ่านหนังสือ

AE 115

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012 20:22:40 »

อ้างถึง

อ้างถึง

มีรูปมาให้ลองดูครับ  ...เห็นรถแข่งเค้าใส่กัน ก้อนละ 1800

แต่ผมกลึง ราคาไม่เกิน 1200

ตัวที่อยูในวงอลูมิเนียมนั้นเป็นยางหรือเป็นอลูทั้งหมดเลยครับพอดีรูปมันเห็นไม่ชัดอะครับสนใจจะทำบ้าง
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์