AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2022 17:35:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมหม้อน้ำ ทำงานตลอดเลย  (อ่าน 6670 ครั้ง)
AE-Drift
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 08:45:49 »

เซ็นเซอร์ที่ซื้อมาใหม่ ที่ว่าเคริ้องร้อนแล้วพัดลมดับ ถามนิดว่า มันร้อนถึงขีดที่พัดลมควรจะทำงานหรือยังครับ เข็มความร้อนขึ้นประมาณกลางๆ สงสัยจะเป็นแบบ normal open
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2015 08:53:16 โดย AE-Drift » บันทึกการเข้า
plew_ch

« ตอบ #21 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 09:18:14 »

เมือว่านผมไปซื้อเซ็นเซอร์วัดอุหภมิน้ำตัวนี้มามันใช้หรือป่าวคับ แล้วลองใส่ไปแล้ว มันดันทำงานแบบว่า เครื่องเย็นพัดลมติด เครื่องร้อนพัดลมดับ งานเข้าเลยที่นี้ ซื้อมาแล้วด้วย ก็เลยถอดออก เอาอันเก่าเข้าใส่เหมื่อนเดิม แล้วที่อยากจะถามคือตัวที่ซื้อมาผิดจะเอาไปคืนได้ป่าว หรือ ถ้าคืนไม่ได้ จะเอาไปทำอะไรได้คับ

เก็บไว้เป็นที่ระรึกว่าได้   ฆ่าโง่  ไปหนึ่งที  ก็ธรรมดาของคนใช้รถอะ บางครั้งก็เสียค่าโง่ไปแล้ว มันถึงฉลาดขึ้น รู้มากขึ้น
ว่าแต่แปลกจัง ใส่แล้ว กลับตละปัดเลย อะไรของมัน งงงวยด้วยคน

ผมนีรู้สึกเจ็บจี๊ด!!!!! ไปถึงข้างในเลยคับ 55555
555 บางเรื่องผมเคยเจ็บกว่านี้อีก เจ็บอยู่หลายวันด้วย นึกขึ้นที่ไร จี๊ดทุกที ก็ เป็นไปตามนั้น อยากโง่เอง แต่เมื่อผ่านโง่ ก็ฉลาดขึ้น ถึงบอกว่าได้ ฆ่าโง่ทิ้งไป1ตัวไง แล้ว จขกท จะได้ประโยชน์ ที่พวกเราทำเรื่องโง่ฯเหล่านี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2015 09:20:53 โดย plew_ch » บันทึกการเข้า
CokeZaAElol
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 10:11:15 »

เมือว่านผมไปซื้อเซ็นเซอร์วัดอุหภมิน้ำตัวนี้มามันใช้หรือป่าวคับ แล้วลองใส่ไปแล้ว มันดันทำงานแบบว่า เครื่องเย็นพัดลมติด เครื่องร้อนพัดลมดับ งานเข้าเลยที่นี้ ซื้อมาแล้วด้วย ก็เลยถอดออก เอาอันเก่าเข้าใส่เหมื่อนเดิม แล้วที่อยากจะถามคือตัวที่ซื้อมาผิดจะเอาไปคืนได้ป่าว หรือ ถ้าคืนไม่ได้ จะเอาไปทำอะไรได้คับ

เก็บไว้เป็นที่ระรึกว่าได้   ฆ่าโง่  ไปหนึ่งที  ก็ธรรมดาของคนใช้รถอะ บางครั้งก็เสียค่าโง่ไปแล้ว มันถึงฉลาดขึ้น รู้มากขึ้น
ว่าแต่แปลกจัง ใส่แล้ว กลับตละปัดเลย อะไรของมัน งงงวยด้วยคน

ผมนีรู้สึกเจ็บจี๊ด!!!!! ไปถึงข้างในเลยคับ 55555
555 บางเรื่องผมเคยเจ็บกว่านี้อีก เจ็บอยู่หลายวันด้วย นึกขึ้นที่ไร จี๊ดทุกที ก็ เป็นไปตามนั้น อยากโง่เอง แต่เมื่อผ่านโง่ ก็ฉลาดขึ้น ถึงบอกว่าได้ ฆ่าโง่ทิ้งไป1ตัวไง แล้ว จขกท จะได้ประโยชน์ ที่พวกเราทำเรื่องโง่ฯเหล่านี้

ถูกต้องคับ.ถ้าไม่โงก็คงฉลาดไม่ได้แน่ๆ ผมละซึ้งใจเลยคับที่ยังพอมีคนที่เป็นเหมื่อนผม.คิดซะว่าอย่าเอาเป็นแบบอย่างแล้วกันนะคับ (จบข่าวพระราชสำนัก) อิอิ
CokeZaAElol

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 14:15:52 »

เซ็นเซอร์ที่ซื้อมาใหม่ ที่ว่าเคริ้องร้อนแล้วพัดลมดับ ถามนิดว่า มันร้อนถึงขีดที่พัดลมควรจะทำงานหรือยังครับ เข็มความร้อนขึ้นประมาณกลางๆ สงสัยจะเป็นแบบ normal open
ร้อนขนาดใหนผมก็ไม่แน่ใจคับ แต่ที่แน่ๆขับออกไปประมาณ 2 กิโล ความร้อนเกินครึ่งแล้วคับ ผมนี่เลยจอดรถแล้วดึงสายไฟออกเลยคับพัดลมเลยทำงานคับ
kakashi

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 18:27:53 »

วันนี้ไปซื้อตัวนี้มาเปลี่ยนครับ ตัวสายเส้นเดียว

อาการบิดกุญแจ ON พัดลมติดตอนเครื่องเย็น หายเป็นปลิดทิ้งครับ
ตอนนี้ทำงานปกติแล้ว

ปล. ae101
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2015 18:34:11 โดย kakashi » บันทึกการเข้า
CokeZaAElol

« ตอบ #25 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 20:43:20 »

วันนี้ไปซื้อตัวนี้มาเปลี่ยนครับ ตัวสายเส้นเดียว

อาการบิดกุญแจ ON พัดลมติดตอนเครื่องเย็น หายเป็นปลิดทิ้งครับ
ตอนนี้ทำงานปกติแล้ว

ปล. ae101
ราคาเท่าไรคับเนีย ผมจะได้ไปซื้อมาบ้างคับ เสียค่าโง่ไปแล้วรอบนึงคับ มีโค้ชมีเบอร์บอกที่ข้างกล่องป่าวคับผมจะได้ไปบอกเค้าถูก จะได้เอามาไม่ผิดอีกคับ
kakashi

« ตอบ #26 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 09:18:10 »

ผมซื้อมา 350 บาทครับ

ไปร้านที่น่าเชื่อถือได้ครับ แล้วบอกว่าใส่กับเครื่อง 4afe หรือ บอกรุ่นไปครับ ae101 เขาก็ไปเอามาให้ครับ

พอถอดของเก่าออกมา ก็หน้าตาเดียวกันเลยครับ ใส่พอดี ปลั๊กตรง
AE-Drift

« ตอบ #27 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 10:46:34 »

ฉลอง..
naja37
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #28 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 18:15:29 »

350นี่แท้ยุ่นหรือเทียบครับ
kakashi

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 21:12:16 »

350นี่แท้ยุ่นหรือเทียบครับ

น่าจะเทียบครับ ไม่ได้เบิกห้าง
tu_chatchai
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 09:31:00 »

ผมได้คำตอบแล้ว สวิสเพรสเชอร์แอร์ น่าจะเสีย
 เพราลองถอดมาต่อตรง พัดลมหยุดหมุนเลยครับ
 ฮิฮิ
plew_ch

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 12:48:56 »

ผมได้คำตอบแล้ว สวิสเพรสเชอร์แอร์ น่าจะเสีย
 เพราลองถอดมาต่อตรง พัดลมหยุดหมุนเลยครับ
 ฮิฮิ
ยังไม่ได้เสียงเงินเปลี่ยนอะไรใช่ไหม
tu_chatchai
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 13:13:28 »

ยังเลยครับ มัวแต่หาข้อมูลอยู่ครับ
   ...งบน้อยด้วยครับ....
  ส่วนเพรสเชอร์สวิส ก็น่าจะยังไม่เปลี่ยนครับ
รอทำพร้อมแอร์เลยครับ
 อ่านหนังสือ
plew_ch

« ตอบ #33 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 14:32:58 »

ยังเลยครับ มัวแต่หาข้อมูลอยู่ครับ
   ...งบน้อยด้วยครับ....
  ส่วนเพรสเชอร์สวิส ก็น่าจะยังไม่เปลี่ยนครับ
รอทำพร้อมแอร์เลยครับ
 อ่านหนังสือ
ถอดปลั๊กออก แล้วใช้ไปอย่างงั้น ไม่เป็นอะไรเลย ผมเคยแล้ว อาจหาซื้อเซ็นเซอร์ไว้ ถึงคราวทำแอร์ ค่อยทำทีเดียว
ดีแล้ว ไมต้องเสียค่าโง่เหมือนผม แต่ก็หลักร้อยนะ เปลี่ยนเซ็นเซอร์น้ำ ไม่หาย ตัวละ100 เชียงกง แต่มันเงินไง เสียค่าโง่ เพื่อ ฆ่าโง่ แต่ถ้าหาข้อมูล ก็ไม่ต้องเสียค่าโง่ แต่ฆ่าโง่ได้
tu_chatchai
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 14:48:57 »

แล้วผมต้องต่อตรง เพื่อให้พัดลมมันไม่หมุนตอนเครื่องเย็น
   และพัดลมหมุนตอนอุณหภูมิเครื่องร้อนถึง ....
       ใช่ไหมครับ
      อ้อน
plew_ch

« ตอบ #35 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 16:22:03 »

แล้วผมต้องต่อตรง เพื่อให้พัดลมมันไม่หมุนตอนเครื่องเย็น
   และพัดลมหมุนตอนอุณหภูมิเครื่องร้อนถึง ....
       ใช่ไหมครับ
      อ้อน
คุณลองดูนะครับ ลองทำตอนเครื่องเย็น ดึงปลั๊กออก แล้วติดเครื่อง ถ้าพัดลมไม่ทำงาน ถูกต้องแล้ว ต่อไปเปิดแอร์ พัดลมหมุนสองตัวพร้อมกัน หมุนในรอบเบา แล้วรอต่อไปจนร้อนมันจะหมุนรอบสูง พอระบายความร้อนออกไป แล้วหยุด หรือหมุนรอบเบา ก็แสดงว่าปกติ ไม่ต้องเสียบก็ได้
แต่เท่าที่ผมจำได้ ตอนนั้นผมไปหาซื้อเซ็นเซอร์ตัวนี้อีกตัวที่เชียงกง แล้งเสียบไอตัวที่ซื้อมาใหม่ ห้อยไว้ในรถหลอกระบบมัน ไม่ได้ใส่เข้ากับท่อน้ำยาแอร์นะครับ ก็ใช้ได้ จนล้างตู้แอร์ แวกน้ำยา ถึงใส่มันเข้าไป
MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 23:11:06 »

สวิสเพรสเชอร์แอร์  หน้าตาเป็นยังไงอ่ะครับ

ตรงเซ็นเซอร์ใต้จานจ่ายหรือเปล่าคัรบ  คำนับ คำนับ

plew_ch

« ตอบ #37 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 23:43:38 »

สวิสเพรสเชอร์แอร์  หน้าตาเป็นยังไงอ่ะครับ

ตรงเซ็นเซอร์ใต้จานจ่ายหรือเปล่าคัรบ  คำนับ คำนับ
ไม่ใช่
Hihigh...
**

เก่าแล้ว แต่ใจมันรัก สู้ต่อไปโดเรม่อน...

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 มกราคม 2015 12:34:36 »

น่าจะเป็นตัวนี้นะครับของ3ห่วงครับ ถามต่ออีกนิดครับสามารถแปลงใส่กับ92ได้มั้ยครับ  คำนับ
plew_ch

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 มกราคม 2015 15:30:43 »

น่าจะเป็นตัวนี้นะครับของ3ห่วงครับ ถามต่ออีกนิดครับสามารถแปลงใส่กับ92ได้มั้ยครับ  คำนับ

ตัวนี้แหละ จะแปลงใส่92ได้ไหม ว่าแต่92น้ำยาใช้ตัวเก่าใช่ไหม แรงดันเท่ากันไหม ดูเกลียวมันตรงกัน แต่ แรงดันที่ทำงานตรงหรือเปล่า ต้องเทียบเอาของเดิม ที่เบอร์ ปลั๊กสายแปลงกันง่าย ผมไม่รู้ หาช่างแอร์แม่นกว่า เพราะผมไม่เคยแปลง
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์