AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 20:18:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จัก Motor Step บ้าง.... ช่วยแนะนำ...ด้วย...คับ..  (อ่าน 1901 ครั้ง)
Blue secret..
มือเก่าหัดแข่ง

จงซื่อสัตย์กับแฟนตัวเอง++แล้วครื้นเครงกับแฟนคนอื่น

« เมื่อ: 03 ธันวาคม 2007 15:15:10 »

พอดี ... มีช่างหลายคน... แนะนำว่า....

ระบบ Motor Step จะช่วยควบคุมการจ่ายแก๊ส และ ระบบอากาศ...

จะทำให้ รอบเครื่อง ดีขึ้น... อัตราเร่ง ...แรง.... คล้าย ๆ ระบบ Lamda แต่ไม่ใช่...

จะมี Function ของ Autoswitch  ที่ใช้ในการส่งน้ำมัน... มาใช้งานด้วย.... ในเรื่องการการ สตาร์ทน้ำมัน... และเปลี่ยนเป็นแก๊ส อัตโนมัติ...

ใครรู้จัก .... รบกวนแนะนำด้วยคับ.... อยากจะไปติดตั้ง... อ้อน
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2007 13:44:17 »

การทำงานเดียวกันนั้นละละครับ  Lamda

บอกเลยนะครับ ถ้าติด ระบบมิกนะ อย่าไปทำไรมากครับ เดิมๆมันดีพอแล้วละครับ

ไอ้ของพวกนี้ไม่ได้ดีมากหรอกครับ เสียงเงินเปล่าครับ

แต่ถ้าอยากรู้ละเอียด ลองโรมาถามได้ครับ 0867445219

yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2007 09:22:13 »

ได้ระดับนึงคับ  แต่อย่าหวังมาก มันก็แค่ลูกเล่นหนุกหนาน
ผมก็ติดอยู่คับ ก็ไม่ต่างอะไรกะตอนไม่ติดมาก ถ้าจูนดีอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นคับ.......... สุดยอด

RN3 type RS/BB5 type Si
aunt_101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ไม่ว่าจะล้มสักกี่ครั้งก็จะสู้ต่อไป...

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2007 14:29:06 »

ตามคุณแฟร์ว่าครับ ช่วยได้บ้าง แต่ไม่ได้ทำให้ประหยัดขึ้นมันแค่ช่วยไม่ให้จ่ายบางเกินไป
แต่ถ้าโอทูเพี้ยนก็แย่เหมือนกัน

รับลั่งสินค้าประเภทเสื้อผ้า น้ำหอม ฯลฯในเครือห้างเซนทรัล โรบินสัน ส่วนลด 10-30% ไม่ต้องรอ Sales 
 Benetton,Casualist, Daniel Hechter, Evoluzine, FCUK, FILA, G2000, Hush Puppies, Jockey, John Henry ETC.
Blue secret..
มือเก่าหัดแข่ง

จงซื่อสัตย์กับแฟนตัวเอง++แล้วครื้นเครงกับแฟนคนอื่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2007 17:46:37 »

แล้วถ้า ติด Autoswitch อย่างเดียวล่ะคับ.....

มีความเห็นว่า ยังไงบ้างคับ.... พอดี ตอนนี้ สลับใช้ระหว่าง แก๊ส กับ น้ำมัน....

อยากได้ Autoswitch ติด คิดว่า จะดีขึ้นบ้างมั้ยคับ.....

ขอความเห็นด้วยคับ.....
 ลิงจั๊กๆ
การทำงานเดียวกันนั้นละละครับ  Lamda

บอกเลยนะครับ ถ้าติด ระบบมิกนะ อย่าไปทำไรมากครับ เดิมๆมันดีพอแล้วละครับ

ไอ้ของพวกนี้ไม่ได้ดีมากหรอกครับ เสียงเงินเปล่าครับ

แต่ถ้าอยากรู้ละเอียด ลองโรมาถามได้ครับ 0867445219
ได้ระดับนึงคับ  แต่อย่าหวังมาก มันก็แค่ลูกเล่นหนุกหนาน
ผมก็ติดอยู่คับ ก็ไม่ต่างอะไรกะตอนไม่ติดมาก ถ้าจูนดีอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นคับ.......... สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์