AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 15:52:48 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีควันขาวคับ  (อ่าน 2614 ครั้ง)
afrojack
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

N/A

« เมื่อ: 26 กันยายน 2011 13:15:54 »

เมื่อวานเอารถไปเปลี่ยนอะไหล่มี มีกรองเกียร์ กรองเบนซิล ปะเก็นฝาครอบวาล์ว ตอนช่างถอดฝาครอบวาว ตัววาวหายใจมันก็แตกขาดหมด ผมเลยไปซื้อมาเปลี่ยน ยี่ห้อsak เปลี่ยนเสร็จไม่มีอาการไร พอเมื่อเช้าสตาร์ทรถควันขาวออกพรึบฟุ้งไปหมด คิดว่าระบบเผาไหม้ดี มาสตาร์ทอีกกลา่งวันก็ออก ยิ่งเบิ้ลเครื่องยิ่งออกไปหมด กลับไปให้ช่างดู ช่างก็เช็คจากก้านวัด นมค. บอกมันมีแรงดูดเยอะแล้วบอกวาวหายใจของปลอมแรงดูดมันเยอะ ให้เปลี่ยนเป็นของแท้ก็หาย อยากทราบว่าช่างมั่วป่าวครับ เพราะช่างดูเหมือนไม่ชำนาญด้วย แล้ววาวหายใจมันเกี่ยวกับควันขาวด้วยหรอครับ ก่อนเข้าอู่รถผมก็ปกติหมด   ไม่ไหวแล้ว...

รถผมee101 เครื่อง1300คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2011 13:26:42 โดย Adagio4String » บันทึกการเข้า
ntp@wz
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 14:02:14 »

เกี่ยวร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ   เปลี่ยนวาล์วหายใจใหม่  ของแท้  หายแน่  ไม่ก้อลองทำให้รูสายยางมันเล็กลงดูก้อได้ครับ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
afrojack

N/A

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 14:08:11 »

เกี่ยวร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ   เปลี่ยนวาล์วหายใจใหม่  ของแท้  หายแน่  ไม่ก้อลองทำให้รูสายยางมันเล็กลงดูก้อได้ครับ

คำนับ เดวเย็นนี้จะลองทำดู
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 14:28:21 »

จากในรูป เป็นหมายเลข 2 ใช้ไหมครับ ผมซื้อมาเปลี่ยนตัวละ 180.-  มันจะกันไม่ให้ไอน้ำมันเครื่องถูกดูดเข้าไปในท่อร่วมไอดีได้ ถ้ามันเสียมันก็จะมีไอน้ำมันเข้าไปเผาไหม้ได้ เลยทำให้มีควันขาวได้ครับ

afrojack

N/A

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 14:38:14 »

จากในรูป เป็นหมายเลข 2 ใช้ไหมครับ ผมซื้อมาเปลี่ยนตัวละ 180.-  มันจะกันไม่ให้ไอน้ำมันเครื่องถูกดูดเข้าไปในท่อร่วมไอดีได้ ถ้ามันเสียมันก็จะมีไอน้ำมันเข้าไปเผาไหม้ได้ เลยทำให้มีควันขาวได้ครับ

ใช่ครับ ผมเปลี่ยนเป็นของเทียบมีตัววาล์วกับยางรองก็แน่นดีครับ แต่สายยางซื้อมาตัดเองไม่รู้มันจะหลวมไปป่าวหรือเกี่ยวกันป่าว แล้วของแท้กับของเทียบมันต่างกันยังไงบ้างคับ
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 15:05:34 »

ที่ผมซื้อมาก็ไม่แท้นะครับ ใส่ก็เห็นปกติดีครับ ส่วนสาย พรรคพวกชาวสงขลา ใช้ท่อใส ท่อแก๊สบ้าน ใส่ก็สวยดีครับ น่าจะทนความร้อนดีด้วย แถมเห็นว่ามีไอน้ำมันรอดออกมาได้หรือเปล่าด้วย ผมว่าจะทำตามอยู่มั่งเหมือนกัน อิอิ

Jub@92GTI

เบอร์สนทนา081-651-3810

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 15:12:04 »

ช่วงนี้ยุงเยอะ เลยมาแถวบ้านหน่อนนะ...........

หายเร็วๆ นะครับ

Toyota  Honda ใส่เบรควัน ส/อ รับแค่ วันละสองคัน โปรดนัดคิวล่วงหน้า และมีชุดเบรคแปลงเสร็จพร้อมส่ง ตจว.ใส่เองได้ โทรเช็คของก่อนนะครับ
คุยเรื่องเบรคมาเลยครับที่นี่  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86532
เรื่องสตรัทโช้คท่อ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=96595
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 16:00:28 »

อย่าไปใช้เลยของปลอม เพิ่มอีกนิดก้อได้ของแท้หน่ะน้าาา ...

aotobort
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 16:24:40 »

งั้นก็แสดงว่า ปากท่ออีกทางที่อยู่ฝั่งไอดี ต้องไม่มีคราบน้ำมันเครื่องใช่ป่ะครับ แต่ของผมมันมีอยู่ไม่รู้ว่า ไอ้เจ้าตัวนี้มันกับญี่ปุ่นไปยัง
ไอ้เจ้าตัวนี้เสียอาการมันจะเป็นยังไงครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์