AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 21:05:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ee100 เครื่อง 2E เกียร์ธรรมดา จะเปลี่ยนเพลาขับ  (อ่าน 1795 ครั้ง)
โมโม่
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011 22:21:02 »

รถผมee100 เครื่อง 2E เกียร์ธรรมดา
อาการออกตัวดังก็อก ผ่อนคันเร่งก็ดังก็อก เวลาเลี้ยวดังก็อกๆๆ
จะเปลี่ยนเพลาขับทั้งสองเส้น จะลองหาดูตามเซียงกง
อยากทราบว่ามันสามารถใส่ของรุ่นไหนแทนกันได้อีกไหมครับ(กรณีไม่มีของตรงรุ่น)
อีกอย่างครับ ฝั่งซ้ายฝั่งขวา มันยาวเท่ากันไหมครับ
ขอบคุณครับ คำนับ
ATEE90 <® Zone>
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011 12:03:12 »

เบิกใหม่จบ มีหลายราคา หลายเกรด

EE90 เครื่องกากๆ
GeorgeDevil<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011 12:09:53 »

เป็น ที่ lag พวงมาลัย ด้วยรึป่าว ลองเช็ค ดูก็ดีนะครับ รถผมก็ เป็น ปล่อยคันเร่งดัน ก๊อก ๆ ๆ ไปเปลี่ยน lag พวกมาลัย มาก็หายเป็นปกติครับ

นายคือ ความทรงจำ ที่ดี ตลอดไป หนุ่มน้อย
Handyman
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011 22:26:38 »

รถผมee100 เครื่อง 2E เกียร์ธรรมดา
อาการออกตัวดังก็อก ผ่อนคันเร่งก็ดังก็อก เวลาเลี้ยวดังก็อกๆๆ
จะเปลี่ยนเพลาขับทั้งสองเส้น จะลองหาดูตามเซียงกง
อยากทราบว่ามันสามารถใส่ของรุ่นไหนแทนกันได้อีกไหมครับ(กรณีไม่มีของตรงรุ่น)
อีกอย่างครับ ฝั่งซ้ายฝั่งขวา มันยาวเท่ากันไหมครับ
ขอบคุณครับ คำนับ

E100 101 110 ความกว้างฐานล้อเท่ากัน เพลาจะยาวเท่ากันครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
โมโม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 00:09:14 »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
JEAP
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011 23:25:55 »

เปลี่ยนแล้วช่วยอัฟเดทราคาได้มัยครับ
ผมก็ดังครับ (เลี้ยวขวาสุด สุดล่ะครับ)
EE100/2E เหมือนกัน
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011 02:53:06 »

รองไปล้างๆ แล้วอัดจารบีใหม่ ดูก่อนก็ได้นะ

มะก่อนใช้ เลี้ยวดัง ไปช่างรื้อล้างๆ ดูสภาพยังใช้ได้ ล้าง อัดจารบี ใหม่เงียบกริบเลยคับ

เพราะเกิดจากยางมันขาดฝุ่นเข้าไป จารบี น้อย เสื่อม ถ้าไม่หาย เบิกใหม่เลย เซียงกง เอามาดังอีกจะไม่คุ้มนะคับ
Rong Fuel-Up
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011 11:41:18 »

ดังช่วงล่าง ยางแท่นเครื่องก็เป็นได้ครับ ส่วนเลี้ยวดังก๊อกกกกๆๆๆๆๆ ก็หัวเพลาขับ

เปลี่ยนตามที่ว่าก็หายครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์