AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 08:12:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโอริงวาวน้ำครับ  (อ่าน 1530 ครั้ง)
gochi
มือเก่าหัดแข่ง

เดิมๆไปก่อน มีตังค่อยว่ากัน...

« เมื่อ: 17 มกราคม 2011 18:02:34 »

เมื่อว่านไปเปลี่ยน ปั้มน้ำเนื่องจาก น้ำรั่วออกตรงรูใต้ปั้มน้ำ ซื้อปั้ม GMB มาใส่ ช่างทำโอริงหายซะงั้น
เขาก็เลยใส่ซิลิโคนดำไปแทน ตอนนี้ใส่ไปแล้วอยากจะถามว่าไอ้ซิลิโคนดำเนี้ยมันจะทนเหมือนโอริงป่าวครับ
ตอนนี้ก็ปรกติดีไม่รั่วไม่ซึม แต่มันจะใช้ได้นานไหมครับ หรือว่ารื้อปั้มน้ำใหม่แล้วหาโอริงมาใส่ใหม่ดีครับ

อีกอย่างปั้มgmb  ขอบหนากว่า AiSian ครับ ต้องเจียร์หัวน็อตออกไม่งั้นติดสายพานทามมิ่ง เวียนหัว
รถใครเป็นเหมือนผมบ้างอ่ะ
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 18:15:12 »

ประเกน รึเปล่าครับ โอริงไม่มีนะถ้าประกบกันเข้าไปแล้ว ไช้ได้ครับ เเต่ทางที่ดีควรไส่ประเกนตัวนั้นๆมากกว่าเสียวยิ่งถอดลำบากด้วย
Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 18:19:21 »

ทำหายได้ยังไง อันไม่ใช่เล็กๆ

คิดว่า ถ้าทาดีไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ซิลิโคนถ้าคนทำเป็นมันกันได้ดีมากๆ
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 19:28:51 »

หาซื้อเทียบตามร้านอะไหล่ทั่วไปไม่มีหรอครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
gochi

เดิมๆไปก่อน มีตังค่อยว่ากัน...

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 08:49:32 »

หาซื้อแล้วครับพอดีมันเป็นวันอาทิตย์ร้านอะไหล่ไม่ค่อยเปิดกัน ร้านใกล้ก็มีแต่ตัวใหญ่มันเข้าร่องไม่ได้ ที่มันหายผมคาดว่าช่างเอาปเกนใส่กับฝาข้างในแล้วโอริงมันอยู่ในถุง
แล้วช่างก็ไปทำรถคันอื่นต่อ แล้วแถวนั้นลมก็แรงด้วยคิดว่ามันคงปลิวไปพร้อมกับถุงนั้นแหละ หาเท่าไรก็ไม่เจอ ก็เลยทากาวดำแทนอ่ะครับ
กาวดำที่ใช้ทายี่ห้อนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม 2011 08:55:29 โดย gochi » บันทึกการเข้า
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 10:41:01 »

เอ่อ....ปั๊มใช่ไม๊ครับพี่ ??

กาวดำมันทนร้อนอยู่แล้วครับ หายห่วง แค่อย่าบีบให้มันเลอะแค่นั้นแหละ เดี๋ยวมันเป็นฝอยๆ หลุดเข้าไปกับน้ำวนอยู่ในเครื่องแล้วคาที่หม้อน้ำ

บางที่เค้าใช้ควบกันระหว่างปะเก็นและซีลด้วยกาวดำ

แต่กาวดำผมเชื่อใจ Three Bond มากก่าครับ ยี่ห้ออื่นต้นทุนคงจะถูกกว่ารึเปล่า ร้านเลยชอบ เอามาขาย 120 เท่ากันได้กำไรเพิ่ม

gochi

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 17:26:31 »

เอ่อ....ปั๊มใช่ไม๊ครับพี่ ??

กาวดำมันทนร้อนอยู่แล้วครับ หายห่วง แค่อย่าบีบให้มันเลอะแค่นั้นแหละ เดี๋ยวมันเป็นฝอยๆ หลุดเข้าไปกับน้ำวนอยู่ในเครื่องแล้วคาที่หม้อน้ำ

บางที่เค้าใช้ควบกันระหว่างปะเก็นและซีลด้วยกาวดำ

แต่กาวดำผมเชื่อใจ Three Bond มากก่าครับ ยี่ห้ออื่นต้นทุนคงจะถูกกว่ารึเปล่า ร้านเลยชอบ เอามาขาย 120 เท่ากันได้กำไรเพิ่ม
ได้ยินอย่างงี้แล้วก็สบายใจครับแต่แกบีบไปเยอะเหมือนกันไม่รู้ว่าจะเข้าไปวนอยู่ในเครื่องอย่างที่บอกหรือป่าวอ่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์