AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 18:26:13 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครมีวิธีดูเหล้าปลอมไม่ปลอมบ้างครับ Red Black  (อ่าน 52625 ครั้ง)
coolgrep2
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 21:39:40 »

พอดีกินแต่เหล้าไทย อิอิ ตังน้อย

ballcrma
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 12:28:43 »

จากประสบการณ์ RED BLACK ให้สังเกตุที่สติ๊กเกอร์ ถ้าเป็นของสิงคโปร์ เป็นของแท้ ถ้าเป็นมาเลเซียจะเป็นของปลอม

ต่อหน้าข้าศึก ข้าคือพยัคฆ์  ต่อหน้าเมียรัก ข้าคือ "แมว"
pinky
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 13:00:43 »

ขอบคุณด้วยคน แจ่ม

ModmaniA.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 13:29:35 »

งานๆเลยริม เอามาให้พี่ชิมแล้วจบครับ เอิกๆๆ

C i V i C  Si
~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 13:40:06 »

เหล้าปลอม เมาก็จริง แต่ มันปวดหัว อ่ะ  red จริง กับปลอม เมาแล้วตื่น มา นี่คนล่ะอาการเลย
red จริง ถ้ากิน ไปแล้ว มันเมานิ่มๆ เมาไว แต่ก็ไม่มึนมาก ตื่น มาก็โล่ง
ถ้าred ปลอม  กินไปหลายแก้วทำไมไม่เมาๆก็กินใหญ่เลย  พอมันออกอาการ มันออกหนักเลย เวียนหัวมากขนาดนอนไปแล้วตื่น มายังไม่หายเลย

แล้วรถชาตก็ต่างกันนิดๆนะ
ของจริงจะหอมกว่าหน่อย
ของปลอม จะกลิ่นคล้ายๆกับ 100 เลย

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
TU-ee101

สนไหมคนดี พี่มี"สามห่วง"

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 13:41:20 »

เวียนหัว เวียนหัว
vonezaa
นักแข่งมือสมัครเล่น

หน้าตาดีแต่ไม่มีตังค์......รถพังก็พึ่งเมีย

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 14:09:00 »

ดูไม่เป็น เคยกิน back ลาว ขวดละ 400 เพื่อนมันเอามาให้กิน เมาเป็นหมาเลย......รสแยกไม่ออก แต่เวลาเมาหนักกว่าของแท้ม๊าก!!!!! เข็ดไม่เอาอีกเลย

EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 14:11:07 »

ตอนกินไม่รู้..คับ  แต่ถ้าตอนตื่นมาแล้วปวดหัว แน่นอนเลยว่าโดนเหล้าปลอมแล้ว...เรา.....................อิอิ

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 14:19:17 »

^
^
^
แต่ผมกินก้อเหมือนเดิม  ตื่นมาก้อเหมือนเดิมอ่ะ

ก้อคนมันคออ่อนนี่ อ้อน
N o a h

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 14:23:52 »

แล้วกินเหล้า Red ลิตร ซื้อที่  7 11  ดื่มกัน 3คน เพื่อนคนนึงตื่นมาปวดหัว ผมก็ปวดหัว อีกคนทั้งที่ดื่มหนักกว่า บอกไม่ปวดหัว เป็นเพราะอะไรครับ ตื่นมาปวดขมับกะต้นคอ ตุ๊บๆ ทำงานไม่เป็นเลยครับ ต้องกินพาราไป 2เม็ดถึงจะดีขึ้น
ballcrma

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 14:29:34 »

จากหลายๆคนที่บอกมา คือว่า เหล้าปลอมช่วงกินไปแล้วตาจะเยิ้มๆ ไม่เมามากครับ

ต่อหน้าข้าศึก ข้าคือพยัคฆ์  ต่อหน้าเมียรัก ข้าคือ "แมว"
ballcrma

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 14:37:47 »

แล้วกินเหล้า Red ลิตร ซื้อที่  7 11  ดื่มกัน 3คน เพื่อนคนนึงตื่นมาปวดหัว ผมก็ปวดหัว อีกคนทั้งที่ดื่มหนักกว่า บอกไม่ปวดหัว เป็นเพราะอะไรครับ ตื่นมาปวดขมับกะต้นคอ ตุ๊บๆ ทำงานไม่เป็นเลยครับ ต้องกินพาราไป 2เม็ดถึงจะดีขึ้น
สำหรับอาการปวดหัวแล้วแต่บุคคลครับ เหล้าผมก็กินมาเยอะครับ ผมต้องยอมแพ้ ชีวาท ตอนกินไม่เป็นไร พอเลิกกินสักพักปวดหัวมาก ตื่นมาก็ยังไม่หาย ก็เลยหอบสังขาร ไปซื้อแบรนด์ซุปไก่มา1ขวด ไม่เกิน10นาที อาการปวดหัวหายไปเลย

จากประสบการณ์ครั้งนี้สอนให้รู้ว่า โลกหมุนมันเป็นอย่างนี้นี่เอง

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 15:11:45 »

แล้วกินเหล้า Red ลิตร ซื้อที่  7 11  ดื่มกัน 3คน เพื่อนคนนึงตื่นมาปวดหัว ผมก็ปวดหัว อีกคนทั้งที่ดื่มหนักกว่า บอกไม่ปวดหัว เป็นเพราะอะไรครับ ตื่นมาปวดขมับกะต้นคอ ตุ๊บๆ ทำงานไม่เป็นเลยครับ ต้องกินพาราไป 2เม็ดถึงจะดีขึ้น

แก่แล้ว อิอิ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 15:14:01 »

แล้วของปลอมเนี่ย กินไปแล้วมันจะมีผลเสียต่อร่างกายเราไหมคับ งง

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 15:20:19 »

แล้วของปลอมเนี่ย กินไปแล้วมันจะมีผลเสียต่อร่างกายเราไหมคับ งง

มีครับ  จะเกิดอาการ แอลกอฮอลล์ลงไข่ ครับ   ต้องหา ที่ลงเป็นอย่างด่วน  คิคิ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 15:45:54 »

มีครับ  จะเกิดอาการ แอลกอฮอลล์ลงไข่ ครับ   ต้องหา ที่ลงเป็นอย่างด่วน  คิคิ
พี่ก็นะ แหะ.. แหะ..

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
N o a h

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 16:07:08 »

ตาโช นี่หื่น บ่งบอกเลย  ถึงว่าข้อมือใหญ่มีกล้ามเป็นมัดๆ  อิอิ   (ล้อเล่นนะ)   
kanitsart
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 16:08:48 »

ตอนนี้ red รุ่นใหม่เป็นฝาพลาสติกแล้วมีจุก นะครับ ฝาจะเป็น 2 ชั้น มีลูกกลิ้ง

แต่ red duty free จะไม่มีลูกกลิ้ง ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ปล จากประสบการณ์ครับสั่งมาให้เพื่อนๆบ่อยครับ

ส่วนแท้ไม่แท้นั้น ผมเขย่าดูครับฟองหมดเร็วเป็นใช้ได้แล้วถ้าเป็นของสิงห์โปร์ด้านหลังฉลาก

ของผมที่สั่งจะมีหมึกน้ำเงินเป็นจุดอยู่ครับ แต่ผมว่าเดียวนี้ปลอมยากแล้วเพราะฝารุ่นใหม่เขาทำมามันไม่

สามารถเอาลูกกลิ้งออกได้แล้วเพราะมันเป็นพลาสติก ถ้างัดออกยังไงก็แตกครับ เพราะมันเป็น 2 ชั้น

ถ้าเป็นรุ่นเก่าที่เป็นฝาชั้นเดียวงัดสบายมากครับ ดังนั้นถ้าเป็นไปได้หาฝารุ่นใหม่มากินครับ

ขอบคุณครับ

JAKE

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 16:22:42 »

รู้แต่ว่าตื่นมาปวดหัวชิปเป๋ง!! เด๋วนี้เลยเลี่ยงไปกินที่เค้าไม่ค่อยกินกัน อย่างเช่นรีเจนซี่ อิอิ
ไม่รู้ว่าใครชอบเหมือนกันบ้าง

คอเดียวกันจ้า  นุ่ม หอมแบบแปลกๆ ไม่ปวดหัวด้วย

N o a h

« ตอบ #39 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 16:29:53 »

นึกถึง red ไม่มีลูกกลิ้ง ขำตัวเองอยู่จนถึงทกุวันนี้   วันนั้นเมาได้ที่เลยทีเดียว ปกติมีคนชงให้ ไม่เพื่อนก็เด็กเสริฟ เพื่อนกระซิบบอกแล้วไม่มีลูกกลิ้งเทระวังหน่อย ต่อขวด2   เมาๆ  ก็เลยลืม เคยตัว  อยากชงเอง ยกขวดเทสูงเลยเพ่น้อง ทำเท่ เขย่าใหญ่เลย โอโห ออกมาอย่างกะน้ำเปล่า   เหล้าเต็มแก้วเลย ล้นหกออกอีกต่างหาก เต็มโต๊ะเลย   โดนเพื่อนด่าซะเละ ไม่มีอารมณ์ดื่มต่อเลยอายโต๊ะข้างๆ เค้า   555
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์