AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 09:01:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาแล้วไง มือมันคัน ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ DIY(เสร็จแล้วว ภาค 2 มีไฟสูงแล้ว ครบถ้วน)  (อ่าน 61157 ครั้ง)
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 15:01:12 »

ไฟสูงยัดไปอีกชุดเลย อิอิ โปรเจคเตอร์ คู่ หุหุ แล่มเลย
แหะ.. แหะ.. มีเหลือซักชุดไหมครับ  ฮิฮิ

เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 15:39:11 »

ไฟสูงยัดไปอีกชุดเลย อิอิ โปรเจคเตอร์ คู่ หุหุ แล่มเลย
แหะ.. แหะ.. มีเหลือซักชุดไหมครับ  ฮิฮิ

เผื่อด้วยยยยยยย

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 20:31:53 »

เผื่อด้วยยยยยยย
ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด..

Thejack3S
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 22:30:46 »

ผมคิดไว้ว่า จะหาลูกโปรเจ็คเตอร์จากดีแมกมาใส่ข้างละ 2 ลูก

ลูกนึงไฟสูง ลูกนึงไฟต่ำ ทำถ้วยครอบเหมือนรถรุ่นใหม่ๆ

แต่ต้องพับโปรเจ็คไว้ก่อน เพราะยังติดต่อ คนจัดหาไม่ได้  ถอนหายใจ

ติดต่อได้เมื่อไรเจอกันหน่อย  สุดยอด

เคยคิดเหมือนกันครับ ตอนนี้ นอกจาก D-mAX ยังมีของรถยี่ห้ออื่นอีกเพียบเลยครับ มีทั้งแบบ สูงต่ำในโคมเดียวก็มีครับ

ผมเคยเปิดเจออยู่เวปนึงจำไม่ได้แล้วว่าเวปไหน เค้ามีขายหลายคู่เลยครับ น่าจะเป็นองพวกรถที่ชนมาอะครับ

ราคาอยู่ประมาณ 1900 - 2500 โดยประมาณ อยู่กับขนาดของลูกแก้ว และ อ๊อปชั่นครับ เดี๋ยวหาเจอจะเอามาแปะให้นะครับ

nogpompam
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

น้องข้าวปั้นฝากตัวด้วยนะคร้าบ

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 22:44:41 »

แจ่วจริงท่าน ว่างๆมาทำให้บ้างนะ มีดีแม็กอยู้ 2 ลูก

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 23:04:33 »

แจ่วจริงท่าน ว่างๆมาทำให้บ้างนะ มีดีแม็กอยู้ 2 ลูก
จัดมาครับนายหัว

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 10:04:08 »

ต้องระวังเรื่องการเลือกตัวโคม projector ด้วยนะครับ

หน้าตาข้างนอกเหมือน ๆ กันก็จริง แต่การกระจายแสงแต่ละตัวจะไม่เหมือนกัน
ถ้าใช้ไฟตัดหมอก มุมจะกระจายกว้าง แต่พุ่งไปข้างหน้าจะน้อย

หา  projector ที่ออกแบบให้เป็นไฟหน้าโดยตรงน่าจะเหมาะกว่าครับ

Dmax ก็ได้ ไม่แพง หรือจะลองมองไฟจากรถญี่ปุ่นก็มีให้เลือกเยอะ

แต่ถ้าจบง่าย ก็ไป bi-xenon ครับ สว่างอย่างแรง

ตอนนี้รถผมตัดหมอกถอดเกลี้ยง เปิดแล้วเหมือนไม่ได้เปิด ไฟหน้ากลบเรียบ

นาน ๆ แวะมาที

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 12:59:56 »

ผมคิดไว้ว่า จะหาลูกโปรเจ็คเตอร์จากดีแมกมาใส่ข้างละ 2 ลูก

ลูกนึงไฟสูง ลูกนึงไฟต่ำ ทำถ้วยครอบเหมือนรถรุ่นใหม่ๆ

แต่ต้องพับโปรเจ็คไว้ก่อน เพราะยังติดต่อ คนจัดหาไม่ได้  ถอนหายใจ

ติดต่อได้เมื่อไรเจอกันหน่อย  สุดยอด

เคยคิดเหมือนกันครับ ตอนนี้ นอกจาก D-mAX ยังมีของรถยี่ห้ออื่นอีกเพียบเลยครับ มีทั้งแบบ สูงต่ำในโคมเดียวก็มีครับ

ผมเคยเปิดเจออยู่เวปนึงจำไม่ได้แล้วว่าเวปไหน เค้ามีขายหลายคู่เลยครับ น่าจะเป็นองพวกรถที่ชนมาอะครับ

ราคาอยู่ประมาณ 1900 - 2500 โดยประมาณ อยู่กับขนาดของลูกแก้ว และ อ๊อปชั่นครับ เดี๋ยวหาเจอจะเอามาแปะให้นะครับ

รบกวนด้วยนะครับ อยากได้แบบไบมากเลย สูงต่ำในโคมเดียว

รออยู่นะครับ Smiley

aeakung101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #28 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 10:30:01 »

ชุดไฟ projector ลองดูที่นี่ครับ...

http://thaihidretrofit.tarad.com/

nan2007
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 13:08:11 »

รบกวน  จขกท.  หรือผู้รู้ครับ  อยากทราบครับว่าชุด projector ของ แคมรี่  2008  เป็นแบบมีไฟสูง+ต่ำในตัวหรือเปล่าครับ  แล้วสามารถแปลงใส่โคม 111  ได้ไหม  อบากทำมาก ก ก ก ก ก ก คำนับ
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 13:57:32 »

เจ๋งดีครับพี่ซี

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 14:57:18 »

ครบๆ แพงมากนะเนี่ย ไบซีน่อน แต่น่าลงทุนครับ ถ้าใช้รถเดินทางกลางคืนบ่อยๆ Smiley

รอหาแหล่งที่ซื้อได้ถูกกว่านี้หน่อย จะเอามาทำ Smiley

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #32 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 15:15:33 »

เจ๋วมากเลยพี่...วิธีนี้สามารถทำไฟโคมดำได้ด้วย

SP1
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 20:13:07 »

อ่านหนังสือ

แจ่มจริง ๆ ครับ ตรบมือ ตรบมือ

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 21:24:15 »

ต้องระวังเรื่องการเลือกตัวโคม projector ด้วยนะครับ

หน้าตาข้างนอกเหมือน ๆ กันก็จริง แต่การกระจายแสงแต่ละตัวจะไม่เหมือนกัน
ถ้าใช้ไฟตัดหมอก มุมจะกระจายกว้าง แต่พุ่งไปข้างหน้าจะน้อย

หา  projector ที่ออกแบบให้เป็นไฟหน้าโดยตรงน่าจะเหมาะกว่าครับ

Dmax ก็ได้ ไม่แพง หรือจะลองมองไฟจากรถญี่ปุ่นก็มีให้เลือกเยอะ

แต่ถ้าจบง่าย ก็ไป bi-xenon ครับ สว่างอย่างแรง

ตอนนี้รถผมตัดหมอกถอดเกลี้ยง เปิดแล้วเหมือนไม่ได้เปิด ไฟหน้ากลบเรียบ

ชุดไฟ projector ลองดูที่นี่ครับ...

http://thaihidretrofit.tarad.com/

คำนับ คำนับ คำนับ

เจ๋งดีครับพี่ซี
เจ๋วมากเลยพี่...วิธีนี้สามารถทำไฟโคมดำได้ด้วย
อ่านหนังสือ

แจ่มจริง ๆ ครับ ตรบมือ ตรบมือ
สุดยอด
ครบๆ แพงมากนะเนี่ย ไบซีน่อน แต่น่าลงทุนครับ ถ้าใช้รถเดินทางกลางคืนบ่อยๆ Smiley

รอหาแหล่งที่ซื้อได้ถูกกว่านี้หน่อย จะเอามาทำ Smiley
ในลิงค์ที่พี่เค้าให้มาอ่ะน้าเต้ย ตัว 3000 ก็น่าเล่นนะ

รบกวน  จขกท.  หรือผู้รู้ครับ  อยากทราบครับว่าชุด projector ของ แคมรี่  2008  เป็นแบบมีไฟสูง+ต่ำในตัวหรือเปล่าครับ  แล้วสามารถแปลงใส่โคม 111  ได้ไหม  อบากทำมาก ก ก ก ก ก ก คำนับ
ผมไม่แน่ใจนะครับว่าแคมรี่ 2008 โคมเป็นยังไง
 แต่สังเกตุง่ายๆ ถ้าทั้งโคมไฟหน้าอันนั้นไม่มีจานฉายอื่น หรือหัวหลอดไฟอื่นนอกจากลูกแก้วโปรเจคเตอร์ให้เห็น นั่นล่ะครับ สูง-ต่ำ ในตัวเดียวกัน
ลองดูครับ สู้ๆ

« ตอบ #35 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 21:58:39 »

3000 มันได้แค่ลูกโปรเจ็คเตอร์ไฟต่ำนะน้าซี ตัวที่ผมอยากเอามาทำมันไฟสูงต่ำในลูกเดียว

ใช้โซลินอยยกปิดเปิดม่านแสงเอา Smiley

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 22:03:59 »

3000 มันได้แค่ลูกโปรเจ็คเตอร์ไฟต่ำนะน้าซี ตัวที่ผมอยากเอามาทำมันไฟสูงต่ำในลูกเดียว

ใช้โซลินอยยกปิดเปิดม่านแสงเอา Smiley

เห็นเค้าเขียนไบซีนอลอ่า

« ตอบ #37 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 22:08:24 »

อ๋อ hella อ่ะเหรอ อืมๆ เพิ่งเห็น

อีกอันนึงของ E46 ก็เข้าท่าดีนะ ว่าแต่มันใช้หลอดแบบไหนหว่า

« ตอบ #38 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 22:14:18 »

อ๋อ hella อ่ะเหรอ อืมๆ เพิ่งเห็น

อีกอันนึงของ E46 ก็เข้าท่าดีนะ ว่าแต่มันใช้หลอดแบบไหนหว่า
ไม่สนแล้วว่าหลอดแบบไหนอ่ะ ถูกกว่าตั้ง 6500

« ตอบ #39 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 22:29:25 »

มันต้องใช้หลอด D2S นี่นา บัลลาสต์อีก บลาๆๆๆ

จะจบเท่าไรเนี่ย หุหุ

หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์