AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 14:48:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 115  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล 4AGZE -4AGTEซุป เขียว หรือส้ม คุยปัญหาห้องนี้เลยครับ  (อ่าน 521069 ครั้ง)
EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 19:26:29 »

ผมขอถามชาวซุปด้วยว่า 1.ถ้าเอาชุดคอไอดี 4AG มาใส่แทนของเดิม แล้วเอาซุปอัดหน้าลิ้นผีเสื้อ มันจะทำได้มั๊ย
                            2.แล้ว F-con v pro ใช้ดีกับเครื่องซุปมั๊ยคับ หรือเอากล่องยี่ห้ออื่นก็ได้ที่จูนซุปได้ แต่ราคาไม่เว่อร์

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับชาวซุปคับ

ตอบแบบไม่ค่อยรู้นะ

1. เอาท่อไอดีฝาลายมาใส่ก็ดีครับ สมัยยังหนุ่มๆ ตีท่อไอดีเอง+ลิ้น 1G ก็วิ่งดี ส่วนเอาซุปอัดหน้าลิ้นทำเพืออะไรครับ

2. V-PRO ในสมัยโบราณ มันใช้ไม่ได้ ใช้ได้แต่ไม่ดี แต่ปัจจุบันน่าจะมีวิธีที่ทำให้มันใช้ได้ดีแล้วนะ หรือถามตาอ๊อฟก็ได้ครับ ใช้ E-Manage อยู่

1.ตามที่ผมเข้าใจน่ะคับ ว่าซุปเปอร์ชาร์จของGZEรุ่นนี้จะอยู่หลังลิ้นเร่งอ่ะคับ การตอบสนองอาจจะช้ากว่าการที่เราเอาซุปไว้หน้าลิ้นน่ะคับ ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกป่าวคับ
2.PMเบอร์ติดต่อท่านผู้รู้ให้ผมด้วยค๊าบ

ขอบคุณมากๆคับพี่น้องชาวซุปฯ

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
Hanuy90@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 19:38:08 »

ตอนนี้ใช้หวี TRD มาพร้อมฟลายวิลเดิม จับกับผ้ากึ่งอ่ะคับ ใช้มาครึ่งปีแระ ใหม่ๆแข็งดีจัง ตอนนี้สบายแล้วคับ แต่คนอื่นก็ยังว่าแข็งอยู่ดี แล้วยังจับดีอยู่ด้วย โดดดีจัง ฟรีทิ้งเยอะด้วยหล่ะ เหอๆๆ
ถ้าจะเปลี่ยนเป็นผ้าทองแดงก้อน หวี TRD มันจะจับอยู่มั๊ยอ่ะคับ
อีกเรื่องนึง พี่ๆจัดการยังไงกับซีลจานจ่ายอ่ะคับ ของผมมันรั่วแล้วถอดมาดู มันแกะไม่ออกอ่ะ คงต้องกลึงออก ตอนนี้รั่วหนักกว่าเดิมอีก
นมค.หยดใส่คอมแอร์เต็มเลย
ถามแค่นี้ก่อนละกัน ผมชื่อ"หนุ่ย"คับ ซุปโบแม๊ปส้มคับ  อิ อิ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 19:55:56 »

อย่างน้อยก็อุ่นใจเพื่อนๆพี่ๆเยอะอิ อิ

AE has brought us to MEET

vagrant3036
นักแข่งมือสมัครเล่น

Corona Supercharger

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 21:02:51 »

ขออนุญาติแจมด้วยคนครับ ผมชื่อเอก(vagrant) หัวใจซุปแม๊ปเขียว วางใกล้เสร็จแระครับ ไว้ขอคำปรึกษาจากพี่ๆทุกท่านนะครับ

mineae92
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 21:08:16 »

ขออนุญาติ แจมอีกคนครับ ใช้ซุป ตัวแอร์โฟร์ ครับ อัพๆๆๆ
Nan Trueno

AE ช่างมัน บ้า Wagon R ดีกว่า

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 21:09:23 »

งิงิ คนใช้เยอะจัง

http://www.facebook.com/NanWagonR

ถ้าคุณชอบ K-Car กดเลยครับ
RIT_101

อดีตถึงปัจจุบัน

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 22:00:04 »

ใช้ซุปเดิมๆ ทนดีจัง

Omatic

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 22:48:58 »

ใช้ซุปเดิม+LPG ครับ ชื่อโอครับ

อนาคตอยากเซ็ตโบ (น่าจะมีคนทำชุดคิดออกมาขายเนอะ)

vagrant3036

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 23:12:12 »

ใช้ซุปเดิม+LPG ครับ ชื่อโอครับ

อนาคตอยากเซ็ตโบ (น่าจะมีคนทำชุดคิดออกมาขายเนอะ)

ซุปเดิม+LPG ของชมหน่อยครับ

tong18
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 00:01:26 »

ขอวิธีตั้งมารค์คอย์โรตารีทํายังไงครับแม๊พเขียว ไม่ไหวแล้ว...
>>lSlingtolOl<<

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 07:52:13 »

ขอคำ แนะ นำ หน่อยคร้าบ พี่ๆ ทุกท่าน   

คือผมคิดว่า 

อยากใช้ คอย MSD BLASTER SS กับ 4AGZE ซุป แม็พเขียวคร้าบบ   

คือขอทราบยหน่อยครับ ว่าต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ  แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าใหร่ 

มีการต่อยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
OfF Get U

จะไปเอาอะไรกะซุปเซ็ตโบ

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 08:41:45 »

ขออนุญาติแจมด้วยคนครับ ผมชื่อเอก(vagrant) หัวใจซุปแม๊ปเขียว วางใกล้เสร็จแระครับ ไว้ขอคำปรึกษาจากพี่ๆทุกท่านนะครับ

โห ก้ออ่านมานานแล้วคิดอยู่ว่าช่ายรึปล่าว...

พี่เอกโคโลน่า โปรเจ็คเตอร์ จำอ๊อฟ ไม่ได้เหรอพี่ อ๊อฟเออี อ่ะค้าบ....

GET U LATER
รวมช่างระดับเทพ

MuKO auto care
OfF Get U

« ตอบ #32 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 08:53:55 »

ขอวิธีตั้งมารค์คอย์โรตารีทํายังไงครับแม๊พเขียว ไม่ไหวแล้ว...

ในความคิดผมนะ คอยด์โรตารี กับคอยด์ซุปแมปเขียว ความแรงของไฟ ไม่ต่างกันมากนะครับ ไม่แนะนำให้เปลี่ยน เปลี่ยนแล้วไม่ต่างจากเดิม (เพราะของโรตารีก้อเป็นแบบทวินคอยด์เหมือนกัน แถมขนาดใหญ่หาที่ติดตั้งหรือขายึดยากอีก ห้องเครื่องก้อแทบจะไม่มีที่จะให้หายใจแล้ว) เพราะเคยมีพี่คนนึงเคยให้ยืมมา ศึกษาไปมาแล้วผลที่จะได้รับ กับสิ่งที่ต้องเปลี่ยนเข้าไปมันจะไม่คุ้มกันนะครับ ถ้าของเดิมยังปกติดีอยู่....ยังงัยแล้วแต่วิจารณญาญ นะครับ  

เป็นผมถ้าจะเปลี่ยน ผมคงเล่น พวก MSD หรือไม่ก้อเปลี่ยนเป็น direct coild  ไปเลยเสียตังค์รอบเดียวจบ...แต่ก้อยังไม่รู้อีกละครับว่าจะต่างจากเดิมมากมั้ย....อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2010 08:57:50 โดย OfF Get U » บันทึกการเข้า

GET U LATER

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 08:59:47 »

ซุปเดิม+LPG ของชมหน่อยครับ
อยากเห็นด้วยๆๆ สวนกระแสเศรษฐกิจไม่ไหวแล้วคับ เหอๆๆๆ

Nan Trueno

AE ช่างมัน บ้า Wagon R ดีกว่า

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 19:44:51 »

ในความคิดผมนะ คอยด์โรตารี กับคอยด์ซุปแมปเขียว ความแรงของไฟ ไม่ต่างกันมากนะครับ ไม่แนะนำให้เปลี่ยน เปลี่ยนแล้วไม่ต่างจากเดิม (เพราะของโรตารีก้อเป็นแบบทวินคอยด์เหมือนกัน แถมขนาดใหญ่หาที่ติดตั้งหรือขายึดยากอีก ห้องเครื่องก้อแทบจะไม่มีที่จะให้หายใจแล้ว) เพราะเคยมีพี่คนนึงเคยให้ยืมมา ศึกษาไปมาแล้วผลที่จะได้รับ กับสิ่งที่ต้องเปลี่ยนเข้าไปมันจะไม่คุ้มกันนะครับ ถ้าของเดิมยังปกติดีอยู่....ยังงัยแล้วแต่วิจารณญาญ นะครับ  

เป็นผมถ้าจะเปลี่ยน ผมคงเล่น พวก MSD หรือไม่ก้อเปลี่ยนเป็น direct coild  ไปเลยเสียตังค์รอบเดียวจบ...แต่ก้อยังไม่รู้อีกละครับว่าจะต่างจากเดิมมากมั้ย....อิอิ

ไดเร็คคอย ต่างจ๊ะ คุยกับ F-Con รู้เรื่อง 555

อ่อ...เปลี่ยนระบบไฟหมดเลยนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2010 19:48:20 โดย Nan Trueno » บันทึกการเข้า

http://www.facebook.com/NanWagonR

ถ้าคุณชอบ K-Car กดเลยครับ
vagrant3036

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 00:39:57 »

โห ก้ออ่านมานานแล้วคิดอยู่ว่าช่ายรึปล่าว...

พี่เอกโคโลน่า โปรเจ็คเตอร์ จำอ๊อฟ ไม่ได้เหรอพี่ อ๊อฟเออี อ่ะค้าบ....
จำได้สิครับ ผมยังถามโปรเอกAE110 เลยครับ ว่าเคยเห็นรถของอ๊อฟเออี หรือป่าว ที่วางเครื่องซุป พอดีตอนนั้น อยากได้ข้อมูล ตอนนี้วางใกล้จะเสร็จแล้วครับ ไว้จะขอคำปรึกษาจากอ๊อฟบ้างนะครับ เผื่ออนาคตเป็นซุปโบมั่ง เลยเข้ามาอ่าน เห็นแต่ละคันสุดๆทั้งน๊านเลยคร้าบ   

ae-92
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

アルトワークスでドリフト

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 01:09:16 »

แล้ว เขียว+ส้ม ต่างกันยังไง อันไหนดีกว่ากับคับ  แหะ.. แหะ..

มอไซด์ โตขึ้นผมจะเป็น Sprinter  
OfF Get U

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 09:02:01 »

เดิมๆ เขียว ม้าเยอะกว่า กล่องรวนง่ายกว่า...เขียวเหมือน 2J ส้มเหมือน 1J อย่างอื่นนึกไม่ออก อ่อเพลาก็ไม่เหมือน...

GET U LATER

joe_p_bass
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 11:12:48 »

ของผม 4age 16v เซ็ตโบ+LPGลูกสูบ na ด้วยก็วิ่งดีครับระบบดูดด้วยเทอร์โบอยู่บนด้วยไม่เห็นร้อนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2010 11:27:28 โดย joe_p_bass » บันทึกการเข้า
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #39 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 12:17:31 »

สุดยอด

AE has brought us to MEET

หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 115  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์