AE. Racing Club
19 มีนาคม 2024 17:03:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใส่แร๊คหลังคา Roof rack กับ ae101 มั่ง??  (อ่าน 7989 ครั้ง)
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 22:30:19 »

บังเอิญว่าผมอยากใส่แร๊คหลังคาอะครับ 555 บังเอิญที่บ้านไม่มีฟอร์จูนเนอแฮะ อิอิ  เหอๆๆบางทีก็อยากจะขนอะไรที่มันมากกว่าท้ายรถจะใส่ได้มั่งนะครับ (พอดีติดแกซ แล้วที่มันแคบ) แต่ไม่หนักมาก เวลาไปเที่ยวอะไรประมาณนี้ ไปถามๆมา เหนว่าขามัน ราวๆ2500 ยังไม่รวมที่วางของ  เลยอยากทราบว่ามีใครใส่บ้้าง ใส่ตำแหน่งไหน ราคาเท่าไหร่ ออกมารุปทรงเป้นไงครับพอจะมีรูปไหม อ่านหนังสือ แหะ.. แหะ..

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 23:04:54 »

บังเอิญว่าผมอยากใส่แร๊คหลังคาอะครับ 555 บังเอิญที่บ้านไม่มีฟอร์จูนเนอแฮะ อิอิ  เหอๆๆบางทีก็อยากจะขนอะไรที่มันมากกว่าท้ายรถจะใส่ได้มั่งนะครับ (พอดีติดแกซ แล้วที่มันแคบ) แต่ไม่หนักมาก เวลาไปเที่ยวอะไรประมาณนี้ ไปถามๆมา เหนว่าขามัน ราวๆ2500 ยังไม่รวมที่วางของ  เลยอยากทราบว่ามีใครใส่บ้้าง ใส่ตำแหน่งไหน ราคาเท่าไหร่ ออกมารุปทรงเป้นไงครับพอจะมีรูปไหม อ่านหนังสือ แหะ.. แหะ..

ถ้าทรงเตี้ยกว่านี้หน่อยน่าจะสวยกว่านะครับ อยากติดเหมือนกัน

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 04:37:23 »

เหอๆๆ เป็นอุปกรณ์สำหรับเดินทางทั้งครอบครัว โดยไม่เบียดเบียนเนื้อที่โดยสาร กระเป๋า สัมภาระ เอาขึ้นบนแร็คหลังคาโลด กลับมาก็ปลดออกครับ ไม่ก็ถึงที่หมายก็ปลด จากลับก็ค่อยเอามาใส่อย่างนี้ก็ได้ครับ แต่ลงรูปบ่อเปงเด้อ ใช้มารถสองคันแระ แร็คอันนี้ ทียากไม่ใช่ราคานะ แต่เป็นขาต่างหาก กว่าจะหาได้(ขาตรงรุ่นหายากมากๆในตจว. แต่ในกรุงไม่แน่นะ)  ผมได้ของแครี่บอยให้ช่างใส่ให้ครับ ขาบวกค่าแรงประมาณพันสาม(เหล็กไรแพงชิก) แต่ก็จ่ายทีเดียวใช้มาหลายปีแล้วครับ ไปกระบี่ เชียงราย ไปไหนๆ ทั่วประเทศ หากไม่เอารถแวนไป ก็สบายๆครับ แต่จะมีแค่เสียงลมเข้ามานิดๆเวลาวิ่งที่ความเร็วสูง กับเสียงลมปะทะแร็ค ซึ่งพอทน นานๆไปก็ชิน รับน้ำหนักได้น่าจะเป็นแปดสิบกิโลขึ้นครับ เคยเอาสัมภาระหนักขนาดนั้นใส่บนนั้น ไม่ค่อยม่ปัญหาหรอกครับ หาแค่ขายึดดีๆใส่ กับช่างที่เข้าใจดัดแปลงให้แค่นั้นล่ะ ในภาพมันเหมือนของทำเองนะ หากเตี้ยกว่านี้ จาดูดีครับ ของผมสูงกว่าหลังคานิดเดียวเอง กาลังดีครับ สุดยอด

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 05:10:17 »

เหอๆๆ   เวปนี้ลงภาพบ่อเปง ก็มีตัวอย่างเด้ออันนี้ถ่ายหลายปีแระ รถคันเก่าโพสต์เมื่อ 30/04/10 05:04:06 ลองไปเปิดดูโหลดช้าหน่อย แต่ภาพชัดแจ๋ว ยุโรปหาขาไม่ได้หรอก ต้องใช้ผ้าใบแทนขา มันถึงได้ติดหลังคารถเลย แต่ก็สวยไปอีกแบบ กระเป๋าไฟเบอร์ใบเดียว ทั้งครอบครัวห้าคน เดินทางได้เป็นอาทิตย์ เพียงพอครับ ลองดูเป็นตัวอย่าง รถคันนี้ก็จอดในโรงรถไม่ได้ใช้มาสองปีกว่าแระประหยัดเงินในกระเป๋าเยอะเลย(ค่าดูแลมันให้พร้อมวิ่งทั่วไทย ใช้สามห่วงสบายกระเป๋ากว่ามากมายครับ อิอิอิ รู้งี้ถอยมาตั้งแต่ป้ายแดง เลิกบ้ารถยุโรปซะแต่แรกก็ดี อิอิอิ ) ดูป้ายวงกลมดิทะเบียนปี๕๑ น่าจะถ่ายในปี ๕๐นะ    พอดีเพิ่งนึกได้มันมีภาพในเวปอื่นที่ผมเคยลงไว้ไง ลองดูเป็นแนวทางแล้วกัน

http://rcw.ms/forums/showthread.php?88171-D.I.Y.-แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ-(ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น-เข้ามาคับ)/page172

อันนี้เป็นปัจจุบัน ใช้สามห่วงแล้วครับ ปีนี้ล่ะ พาครอบครัวไปเที่ยวเชียงรายครับ แต่ไปก่อนสงกรานต์นิด เพราะกลัวรถติด แล้วก็รีบเผ่นกลับไปเล่นสงกรานต์ที่อุบลราชธานี ปีนี้ทำเครื่องทำน้ำเย็นให้ลูกๆเล่น สะใจสุดๆ ลองตามอ่านดูอยู่หลังๆล่ะ เอาแอร์บ้านทำโลด เย็นเจี๊ยบ สาดน้ำใส่ที ร้องกรี๊ดไปประมาณสองกิโล เหอะๆๆๆๆๆ อ้อ ภาพแร็คที่ติดในสามห่วงนั้น ถอดเข้าออกได้ไม่ต้องตั้งอะไร ช่างเขาตั้งให้แค่ครั้งเดียว ที่เหลือเราก็ปลดออกกับเอามาติดครับ ภาพโพสเมื่อ 10/04/10 11:21:27  ตอนนั้น สามห่วงฮีทตอนไปเชียงราย ก่อนถึงแพร่ ตอนขึ้นเขาเด่นชัยครั้งแรก ครั้งที่สอง ตอนขากลับ อยู่เพชรบูรณ์ เขาน้ำหนาว มีเพื่อนร่วมทาง(ปาเจโร่) เพิ่งกลับมาจากอุบล ไปเที่ยวบึงสามพันโบกมา เข้ามาช่วย คนอ้วนๆที่ยืนคุยนั่นล่ะ แหะๆๆ อธิบายซะยืดยาวเลย ตามนี้ครับ ตอนติดแร็คสามห่วง

http://rcw.ms/forums/showthread.php?88171-D.I.Y.-แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ-(ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น-เข้ามาคับ)/page169

ตามไปดูโลด จะยากสุดอีตอนตามหาของ กะอีตอนแปลงใส่นี่ดิ แร็คมันซื้อที่ไหนก็มีครับ แต่ขาไม่ได้มีทุกที่ ต้องตามล่าหาของกันนานทีเดียว นะ สิ บอก ไห่ เปิดหน้า ๑๖๙ กับหน้า ๑๗๒ ของเวปนี้ ลิ๊งค์มันบังคับไปหน้าแรกครับ  คำนับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2010 05:31:18 โดย jedee » บันทึกการเข้า

ae100ao
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 07:02:54 »

เหอๆๆ เหอๆๆ เหอๆๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 07:36:09 »

เหอๆๆ   เวปนี้ลงภาพบ่อเปง ก็มีตัวอย่างเด้ออันนี้ถ่ายหลายปีแระ รถคันเก่าโพสต์เมื่อ 30/04/10 05:04:06 ลองไปเปิดดูโหลดช้าหน่อย แต่ภาพชัดแจ๋ว ยุโรปหาขาไม่ได้หรอก ต้องใช้ผ้าใบแทนขา มันถึงได้ติดหลังคารถเลย แต่ก็สวยไปอีกแบบ กระเป๋าไฟเบอร์ใบเดียว ทั้งครอบครัวห้าคน เดินทางได้เป็นอาทิตย์ เพียงพอครับ ลองดูเป็นตัวอย่าง รถคันนี้ก็จอดในโรงรถไม่ได้ใช้มาสองปีกว่าแระประหยัดเงินในกระเป๋าเยอะเลย(ค่าดูแลมันให้พร้อมวิ่งทั่วไทย ใช้สามห่วงสบายกระเป๋ากว่ามากมายครับ อิอิอิ รู้งี้ถอยมาตั้งแต่ป้ายแดง เลิกบ้ารถยุโรปซะแต่แรกก็ดี อิอิอิ ) ดูป้ายวงกลมดิทะเบียนปี๕๑ น่าจะถ่ายในปี ๕๐นะ    พอดีเพิ่งนึกได้มันมีภาพในเวปอื่นที่ผมเคยลงไว้ไง ลองดูเป็นแนวทางแล้วกัน

http://rcw.ms/forums/showthread.php?88171-D.I.Y.-แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ-(ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น-เข้ามาคับ)/page172

อันนี้เป็นปัจจุบัน ใช้สามห่วงแล้วครับ ปีนี้ล่ะ พาครอบครัวไปเที่ยวเชียงรายครับ แต่ไปก่อนสงกรานต์นิด เพราะกลัวรถติด แล้วก็รีบเผ่นกลับไปเล่นสงกรานต์ที่อุบลราชธานี ปีนี้ทำเครื่องทำน้ำเย็นให้ลูกๆเล่น สะใจสุดๆ ลองตามอ่านดูอยู่หลังๆล่ะ เอาแอร์บ้านทำโลด เย็นเจี๊ยบ สาดน้ำใส่ที ร้องกรี๊ดไปประมาณสองกิโล เหอะๆๆๆๆๆ อ้อ ภาพแร็คที่ติดในสามห่วงนั้น ถอดเข้าออกได้ไม่ต้องตั้งอะไร ช่างเขาตั้งให้แค่ครั้งเดียว ที่เหลือเราก็ปลดออกกับเอามาติดครับ ภาพโพสเมื่อ 10/04/10 11:21:27  ตอนนั้น สามห่วงฮีทตอนไปเชียงราย ก่อนถึงแพร่ ตอนขึ้นเขาเด่นชัยครั้งแรก ครั้งที่สอง ตอนขากลับ อยู่เพชรบูรณ์ เขาน้ำหนาว มีเพื่อนร่วมทาง(ปาเจโร่) เพิ่งกลับมาจากอุบล ไปเที่ยวบึงสามพันโบกมา เข้ามาช่วย คนอ้วนๆที่ยืนคุยนั่นล่ะ แหะๆๆ อธิบายซะยืดยาวเลย ตามนี้ครับ ตอนติดแร็คสามห่วง

http://rcw.ms/forums/showthread.php?88171-D.I.Y.-แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ-(ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น-เข้ามาคับ)/page169

ตามไปดูโลด จะยากสุดอีตอนตามหาของ กะอีตอนแปลงใส่นี่ดิ แร็คมันซื้อที่ไหนก็มีครับ แต่ขาไม่ได้มีทุกที่ ต้องตามล่าหาของกันนานทีเดียว นะ สิ บอก ไห่ เปิดหน้า ๑๖๙ กับหน้า ๑๗๒ ของเวปนี้ ลิ๊งค์มันบังคับไปหน้าแรกครับ  คำนับ

ขอบคุณมากๆครับน้าสำหรับคำตอบ  เด๋วว่าจะไปลองหาซื้อขาดู
เคยยืมรถพ่อไปเที่ยวเขาค้อ ไม่ไหว มัน..หม่ำ..แกซจัง โล 2 บาทแน่ะ(1J MT) ของพ่อซื้อขามา2500 แร๊คได้มา800มือสอง อิอิ   เด๋วเอาสามห่วงเราใส่แร๊คเอาก็ได้เหมือนกัล 555 แค่ลยมากไม่ได้ ติดท้อง กะว่าปลายปีจะเที่ยวยาวทางเหนือหน่อยครับ กลัวของมันใส่ไม่หมดเลยต้องหาแร็คมาเสริมหน่อย แหะ.. แหะ..

ว่าแต่น้ามีรูปภาพตรงขายึดกับหลังคาชัดๆซักภาพไหมครับ ผมอยากเหนว่ามันเีบียดกับประตู หรือขอบยางไหม

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 07:53:35 »

ใส่วิ่งอยู่ครับ งานของ Terzo
คนรื้อของบอกมากับ AE101 sedan พอลองแล้วขนาดพอดีกับหลังคา
กล่าวคือคานขวางไม่ยาวจนเกะกะ ความสูง ไม่มากจากระดับหลังคา

แต่ยังไม่เคยขนอะไรจริงจัง ว่าจะรองเอาถาดวางจักรยานขึ้น เอาจักรยานไปปั่นเล่นซักวัน

เดี๋ยววันนี้ว่าง ๆ จะถ่ายรูปให้ดู

นาน ๆ แวะมาที
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 08:00:27 »

ใช้งานได้ดีที่เดียว

Mr.not

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 08:24:05 »

[ ประกาศ ลองดูของ TURE ดูครับน่าจะมีไซด์ใกล้เคียงกัน  ไปที่ร้าน V.V.P.4X4 ที่ศรีนครินทร์ดูครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 08:32:51 »

ใส่วิ่งอยู่ครับ งานของ Terzo
คนรื้อของบอกมากับ AE101 sedan พอลองแล้วขนาดพอดีกับหลังคา
กล่าวคือคานขวางไม่ยาวจนเกะกะ ความสูง ไม่มากจากระดับหลังคา

แต่ยังไม่เคยขนอะไรจริงจัง ว่าจะรองเอาถาดวางจักรยานขึ้น เอาจักรยานไปปั่นเล่นซักวัน

เดี๋ยววันนี้ว่าง ๆ จะถ่ายรูปให้ดู
รบกวนด้วยคับ อยากชมภาพ

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 08:35:13 »

ใส่แร็คขนของแทนครับ มีโอกาสก็อยากได้แวนแบบน้าบ้าง หล่อ+คุ้ม ครับ @_@ ไม่รู้ใส่ของแล้ว 4afe จะโดนมอไซแซงรึเปล่า T_T

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 09:19:36 »

ใส่แล้วต้องเอาเอานะครับ ถ้าใส่ลืมถอดมาอีกทียางขอบประตูบางๆ ที่ปิดขอบนอกมีแง้ม

dif_fer_rent
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 14:41:18 »

หรอ ครับ

ความเต่งตึงไม่จีรัง แต่ความดึ๋งดั๋ง ซิแน่นอน....
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 15:41:39 »

rack หลังคา เป็นของ TERZO
ชุดนี้ค่อนข้างโชคดี ได้อุปกรณ์มาครบ หกเหลี่ยมไขปรับระยะ ปรับตึง
กุญแจหัวปิดกันถอดก็ได้มาเช่นกัน

นาน ๆ แวะมาที
c_sa1
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 16:01:41 »

ของผมเป็นee90ครับดูพอเป็นแนวทาง ดัดแปลงเอาของไทยทั้งชุดครับ ขาจับรางน้ำ 4 ขา ( ต้องทำตัวจับใหม่เพราะไม่ได้ทำมากับรถเรา ) ส่วน rack ก็หามือสองได้มา 800 ครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 16:59:40 »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับรูปครับ COOL!

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011 16:08:33 »

ไปเที่ยวกันมั้ยๆๆๆๆ

osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2011 12:06:38 »

เข้ามาวรจักร ผมเห็นมีขายอยู่หลายร้านเลยครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์