AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 17:01:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่เทียว ยุดยาหน่อยคะ . . มีหลักฐาน . .  (อ่าน 16356 ครั้ง)
NICK AE92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 22 เมษายน 2010 16:41:45 »

ช้างอยุธยาดิครับกับขนมโรติสายไหม แหะ.. แหะ..
satan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ถึงหน้าตาจะติดลบ แต่ถ้าคบแล้วจะติดใจ

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 เมษายน 2010 20:48:52 »

อย่าลืมร้านสเต็กครูตานะจ๊ะ  อินเลิฟ

อยู่ตรงไหนค๊ะ ป้าอ้อ  โปรดชี้แจง พิกัดด้วยจร้า........

มีร้านก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋น เนื้อตุ๋น ที่ลาดบัวหลวง อร่อยมากนะครับ ขอบอก
RinSa YoYoLive
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 24 เมษายน 2010 09:14:54 »

พี่น้องยุดยาคะ  ช่วงนี้ฝนตกไหมคะ

สมุทรปราการกับ กรุงเทพตก ฟ้ามืดเลยนะคะ

ไม่ทราบว่า ยุดยาตกมั้ย  ต้องวางแผนอีกครั้งกลัวไปแล้วฝนตกค่ะ

แบบว่า แบบว่า

->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 เมษายน 2010 09:20:24 »

พี่น้องยุดยาคะ  ช่วงนี้ฝนตกไหมคะ

สมุทรปราการกับ กรุงเทพตก ฟ้ามืดเลยนะคะ

ไม่ทราบว่า ยุดยาตกมั้ย  ต้องวางแผนอีกครั้งกลัวไปแล้วฝนตกค่ะ

แบบว่า แบบว่า

ณ  ช่วงเวลานี้ยังไม่ตกครับ  แต่ต่อไปไม่รู้ครับ  เพราะ ครึ้มๆ อยู่เหมือนกันครับ

บางทีก็..เหนื่อย
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 เมษายน 2010 09:58:46 »

ในเมืองตกแล้ว แต่ตกมาพอถนนเปียก ก็งอนเลิกตกซะงั้น  ร้อนๆๆ
แต่ฟ้ายังครึ้มอยู่

นาน ๆ แวะมาที

« ตอบ #45 เมื่อ: 26 เมษายน 2010 10:20:55 »

ไปยุดยามาไม่พ้นวัดหรอก ประเดิมที่วัดใหญ่  เลยได้ฝึกวิชาลอยตัวในวัดได้ด้วย  แหะ.. แหะ..

นี่เปลี่ยนมาฝึกวิชาลอยตัวกลางสะพาน นักท่องเที่ยวคนอื่นพากันมองดู นึกว่าถ่ายหนัง

เตรียมบุกมุ่งสู่ยอด สู้ตายไว้ก่อน

สาวหล่อขึ้นไปได้แล้ว แต่คนอื่น   ร้อนๆๆ

« ตอบ #46 เมื่อ: 26 เมษายน 2010 10:37:14 »

แต่ด้วยสภาพอากาศร้อนมาก  ยกธงขาว
เดินทางต่อไปด้วยวัดท่าการ้อง ดันไปหลงทาง จะเข้า อ. เสนาอีก  เวียนหัว

ตลาดน้ำตามคำเรียกร้อง  (ร้านเสต๊กครูตาวนหาที่จอดไม่ได้จริง ๆ คงต้องให้เจ้าถิ่นพาไปเองวดหน้า)

มาด้วยอาหารที่อร่อย (พอใช้)

นี่อะไรไม่รู้ รู้แต่ว่าอร่อยที่สุด

จากนั้นก็ไปวัด วัด วัด หลายที่ จำชื่อได้มั่งไม่ได้มั่ง  

สุดท้ายยามเย็นก็มานั่งกินตรงนี้ ยัน 4 ทุ่มก่อนเข้าบ้าน

ปล. ไปคราวนี้ไมได้ขอพรกะหลวงพ่อยิ้มไว้ เพราะป้ายมีบอกว่า ห้ามขอพร เกิน 4 ข้อ  ซุบซิบ
ไว้คราวหน้าจะไปขอพรใหม่

ถามนิดนึงว่า ระหว่างถามทาง ถามพ่อค้าแม่ค้าแถวนั้นว่า เห็นป้ายบอก ทางไปอุทยานแห่งชาติประวัติศาสตร์ แล้วไปทางไหนกันแน่

เขาตอบว่า ที่แถวนี้ คือกลุ่มอุทยานฯ ทั้งหมด ไม่ว่าวัดไหน ก็ใช่หมดเลย ก็เลยงง ตอนแรกคิดว่า จะเป็นเมืองเก่า โบราณ เหมือนในละครซะอีก ที่เป็นเมืองเก่า ใหญ่ ๆ ทั้ง ทุ่งลยนะ

ตกลงมันเป็นอย่างไรคะ  ตาปริบๆ ตาปริบๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2010 10:41:56 โดย เป็น ญ ใครว่า ซิ่งไม่ได้ » บันทึกการเข้า

->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #47 เมื่อ: 26 เมษายน 2010 11:54:39 »

ถามนิดนึงว่า ระหว่างถามทาง ถามพ่อค้าแม่ค้าแถวนั้นว่า เห็นป้ายบอก ทางไปอุทยานแห่งชาติประวัติศาสตร์ แล้วไปทางไหนกันแน่

เขาตอบว่า ที่แถวนี้ คือกลุ่มอุทยานฯ ทั้งหมด ไม่ว่าวัดไหน ก็ใช่หมดเลย ก็เลยงง ตอนแรกคิดว่า จะเป็นเมืองเก่า โบราณ เหมือนในละครซะอีก ที่เป็นเมืองเก่า ใหญ่ ๆ ทั้ง ทุ่งลยนะ

ตกลงมันเป็นอย่างไรคะ  ตาปริบๆ ตาปริบๆ

ตามที่คนแถวนั้นบอกล่ะครับ
เมืองเก่า โบราณ ที่ยังเห็นชัดเจนจะมีเฉพาะแถว   วัดพระศรีสรรเพชญ์  วัดมหาธาตุ ที่เป็นวัดโบราณอยู่  แต่แถวนั้นจิงๆ ส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะเป็นเมืองโบราณกลุ่มใหญ่ๆเลยสังเกตุได้จาก ซากปรักหักพังของวัด ต่างๆที่ อยู่ใน โรงเรียน อยู่ใน ชุมชน ฯลฯ  แต่ปัจจุบัน โดนความเจริญของสังคมที่เสื่อมโทรมคืบคลานเข้ามา ทำลายความสวยงามของประวัติศาสตร์ จนเกือบจะหมดไปแล้วล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2010 11:57:12 โดย >>Senselessness<< » บันทึกการเข้า

บางทีก็..เหนื่อย
ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #48 เมื่อ: 26 เมษายน 2010 12:29:49 »

ตกลงมันเป็นอย่างไรคะ  ตาปริบๆ ตาปริบๆ

ตามที่คนแถวนั้นบอกล่ะครับ
เมืองเก่า โบราณ ที่ยังเห็นชัดเจนจะมีเฉพาะแถว   วัดพระศรีสรรเพชญ์  วัดมหาธาตุ ที่เป็นวัดโบราณอยู่  แต่แถวนั้นจิงๆ ส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะเป็นเมืองโบราณกลุ่มใหญ่ๆเลยสังเกตุได้จาก ซากปรักหักพังของวัด ต่างๆที่ อยู่ใน โรงเรียน อยู่ใน ชุมชน ฯลฯ  แต่ปัจจุบัน โดนความเจริญของสังคมที่เสื่อมโทรมคืบคลานเข้ามา ทำลายความสวยงามของประวัติศาสตร์ จนเกือบจะหมดไปแล้วล่ะครับ

เอิร์ท ๆ เบา ๆ หน่อย บ้านพี่ก็อยู่แถว ๆ นั้น

และแล้วมันก็กลับมา
supakin
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #49 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 22:24:58 »

หลัก ๆ คิดว่าจะไปตลาดน้ำนี่ละคะ  เพราะของกินเยอะดี

*** ตลาดน้ำวัดท่าการ้อง  --- ของกินเยอะ  ---

*** ตลาดคลองสระบัว --- มีการแสดง ส่วนตัวชอบครับ สนุก ตลกดี ชอบมุกสดที่เล่นแทรกครับ ---
                ขับรถไปทางวัดหน้าพระเมรุ ผ่านวัดไปอีกไม่ไกล มีป้ายบอกทางครับ

ถามที วัดท่าการ้องมีตลาดน้ำด้วยเหรอ อยู่ตรงข้างไหนของวัดคะ เห็นแต่ลานจอดรถเยอะมาก

ปล. คุณพี่เอิร์ธเห็นมะวานแน่เร้ออออ   ไม่รู้ไม่ชี้

ตลาดน้ำวัดท่าการ้อง อยู่ที่ริมแม่น้ำเลยครับ 

ปล. เห็นตั้งแต่ กลับรถแถว หน้าโรงงานมินิแบ ตรงสายเอเชียอ่ะ ครับ  ขับตามไปเรื่อย จนถึง วงแหวนบางปะอิน แล้วผมก้แซงไป  อ่าจ้า  อุๆ  รถ สีบอร์น กระจัง ทัวริ่ง กันชนสปิ้นไฟสั้นอ่ะ ป่าวอ่าครับ
ตาไวจริงนะเอิร์ท
ถ้าจะผ่านบางปะอินก็พระราชวังบางปะอิน,ตลาดโก้งโค้ง,ก๋วยเตี่ยวไข่ต้ม ต้มยำ เจ้านี้สุดอร่อยครับแต่ต้องมาก่อนเที่ยงนะครับ เพราะหมดก่อนเที่ยงแน่
supakin

« ตอบ #50 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 22:26:27 »

แต่ด้วยสภาพอากาศร้อนมาก  ยกธงขาว
เดินทางต่อไปด้วยวัดท่าการ้อง ดันไปหลงทาง จะเข้า อ. เสนาอีก  เวียนหัว

ตลาดน้ำตามคำเรียกร้อง  (ร้านเสต๊กครูตาวนหาที่จอดไม่ได้จริง ๆ คงต้องให้เจ้าถิ่นพาไปเองวดหน้า)

มาด้วยอาหารที่อร่อย (พอใช้)

นี่อะไรไม่รู้ รู้แต่ว่าอร่อยที่สุด

จากนั้นก็ไปวัด วัด วัด หลายที่ จำชื่อได้มั่งไม่ได้มั่ง 

สุดท้ายยามเย็นก็มานั่งกินตรงนี้ ยัน 4 ทุ่มก่อนเข้าบ้าน

ปล. ไปคราวนี้ไมได้ขอพรกะหลวงพ่อยิ้มไว้ เพราะป้ายมีบอกว่า ห้ามขอพร เกิน 4 ข้อ  ซุบซิบ
ไว้คราวหน้าจะไปขอพรใหม่

ตกลงมันเป็นอย่างไรคะ  ตาปริบๆ ตาปริบๆ

ถ่ายรูปสวยนะครับ
MaI771

รถไม่แรง...............แต่จะแซงอย่างเดียว

« ตอบ #51 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 23:54:16 »

ครัวทองแดง  อยู่ตรงไหนคับ

หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์