AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 16:15:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>> เชียงกง วังน้อย <<<<  (อ่าน 20505 ครั้ง)
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 24 กันยายน 2009 12:57:35 »

ใครเคยได้เข้าไปเดินๆ ซื้อของ หาอะไหล่บ้างมั้ยครับ ที่เชียงกงวังน้อย

ผมเป็นคนนึงที่ผ่านไปแถวนั้นบ่อยๆ เคยผ่านมาแล้วก้อผ่านไป ไม่ค่อยได้สนใจอะไร วันนีได้โอกาสเลยแวะเข้าไปดู

พวกเครื่องยนต์ อะไหล่ ผมว่าเยอะพอสมควรไม่แพ้เชียงกงอื่นๆ เลย แต่ของแต่ง มีไม่มากเท่าไหร่คับ แต่ก้อมีให้เห็น

มาอัพราคาเครื่อง ขับหน้า รุ่น ฮิตๆ  กันครับ

4a-ge ฝาดำ  a/t    20,000 บาท มีเพียบเลย
              4a-gze เมพ  m/t    28,000 บาท
              3s-beam แดง m/t   38,000 บาท
              3s-beam ดำ  a/t     30,000 บาท
              3s-gte เมพ ไม่รุ้ตัวไหน 28,000 บาท

เป็นอีกทางเลือกในการซื้อของ  ระยะทางประมาน 30 นาทีจากรุงเทพ
             มาบอกต่อกานครับเผื่อท่านใดสนใจไป

ป๋องเอ๋อ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 13:22:36 »

โดนบุกถ้ำแล้วตรู

เรื่องเครื่องที่นี่ปรึกษาได้ครับ  มีร้านแนะนำ หน้าผมมีราคา ต่อรองได้

เดินอาทิตย์ล่ะวันเป็นอย่างน้อยครับ

และแล้วมันก็กลับมา
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 13:51:12 »

โดนบุกถ้ำแล้วตรู

เรื่องเครื่องที่นี่ปรึกษาได้ครับ  มีร้านแนะนำ หน้าผมมีราคา ต่อรองได้

เดินอาทิตย์ล่ะวันเป็นอย่างน้อยครับ

55

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 14:01:22 »

ผ่านบ่อย เป็นที่ของพวกทำเชียงกง ในปทุมวัน ลงหุ้นกันทำ ใช่ไหมครับ เคย เสนอ ขายผมอยู่ หลายตัง เลยงะ -*-
ไอ้ร้าน KRM นั่น แหละ โต้ โผใหญ่ 55+ เช้า ก้ไปลงอ่างอาบน้ำแล้ว เจ้าของร้านนี้ อะ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
Ton_Kab
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 14:11:03 »

ใกล้บ้านผมเลย เดี๋ยวต้องไปแวะดูมั่ง
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 16:09:34 »

เคยไปเหมือนกันไม่เห็นจะมีของนอกจากเครื่อง หรือว่าจะมีคนตัดไปแล้ว เหอๆๆ เคยไปถามเบาะเลวิ่นหัวถั่วเปิดมา3000 เหวอ สภาพ เหวอ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 19:00:44 »

ของแต่งน้อย แต่ถ้่าชอบจักรยาน พอมีให้เลือกอยู่

ผมอยู่ใกล้วังน้อยมากกว่ารังสิต ผมยังไปรังสิตบ่อยกว่าเลย

นาน ๆ แวะมาที
ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 09:19:47 »

ของแต่งน้อย แต่ถ้่าชอบจักรยาน พอมีให้เลือกอยู่

ผมอยู่ใกล้วังน้อยมากกว่ารังสิต ผมยังไปรังสิตบ่อยกว่าเลย

confirm เรื่องจักรยานอีกคนครับ  มีให้เลือกเยอะ สวย ๆ ราคารับได้ครับ

บางคันราคาเป็นหมื่น ขายอยู่ 5 พัน ก็มี เคยเจอ แต่ไม่กล้าซื้อ

เป็นจักรยานแต่ง  สวยมาก แต่ขี่แล้วปวดหลัง เลยไม่นิยม 555+++

ส่วนเรื่องของแต่งนั้นจะมีน้อย  เพราะว่าเค้าเน้นตรงรุ่น

อะไรที่ไม่เหมือนบ้านเราไม่เอามาครับ

เครื่องสภาพสวย ๆ เยอะ บางร้านอาบน้ำแล้ว ต้องเลือกเอา

จะมีก็แต่เพียงร้านไหนที่มีสาขาอยู่ที่อื่นเช่นปทุมวัน หรือบางนา

ก็จะมีหลุด ๆ มาให้เห็นบ้าง เดินมา 3 ปี เกือบทุกเสาร์

นับชิ้นของแต่งได้ครับที่ซื้อจากที่นี่

ป๋องเอ๋อ

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 09:24:26 »

เคยไปเหมือนกันไม่เห็นจะมีของนอกจากเครื่อง หรือว่าจะมีคนตัดไปแล้ว เหอๆๆ เคยไปถามเบาะเลวิ่นหัวถั่วเปิดมา3000 เหวอ สภาพ เหวอ

ของแต่งที่นี่นับชิ้นได้ครับ ถ้าหลุดมาผมเจอแน่นอน เพราะเดินทุกเสาร์

หัวถั่ว ราคาที่เปิด 3000.-  เป็นปกติของที่นี่ครับ ต่อได้อย่างมากก็ 2-3 ร้อย

อาศัยเดินบ่อยอย่างผม เค้าเห็นหน้ากันบ่อย ก็ลดได้เยอะหน่อยครับ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 09:52:29 »

"3S GTE ไม่รู้ตัวไหน" 28,000 ราคาเท่าบางนาเลยครับ

norma_niggy

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 09:54:11 »

มีพวกกันชนตัวนอกบ้างครับ แต่ส่วนมากมากับหัวตัดไม่ยอมแยก

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 10:40:17 »

มีพวกกันชนตัวนอกบ้างครับ แต่ส่วนมากมากับหัวตัดไม่ยอมแยก

ตอนนี้ไม่ว่าที่ไหน กันชนแวนเพียบ บางทีร้านนึงมีสามสี่อัน กองกันยังกะกันชนเดิม ๆ

นาน ๆ แวะมาที
ป๋องเอ๋อ

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 10:56:01 »

กันชนตัวนอกเคยเจอ VAN เป็นตัดศอกมา 1 ตัว

และเจอ VAN แยกชิ้นมา 1 ตัว sprinter 2 ตัว

นอกนั้นไม่เคยเห็นเลย

หรือว่าเราตาถั่วหว่า......

"3S GTE ไม่รู้ตัวไหน" 28,000 ราคาเท่าบางนาเลยครับ

เครื่องราคาจะใกล้เคียงกัน จะถูกว่าเพียงเล็กน้อย 1 หรือ 2 พันครับ

เพราะเค้าอิงราคาจากแหล่งเชียงกงใหญ่ ๆ ครับ

ข้อดีของตรงนี้คือ ใกล้ สำหรับท่านที่อยู่ทางสระบุรีขึ้นไป

soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 12:51:01 »

ของแต่งที่นี่นับชิ้นได้ครับ ถ้าหลุดมาผมเจอแน่นอน เพราะเดินทุกเสาร์

หัวถั่ว ราคาที่เปิด 3000.-  เป็นปกติของที่นี่ครับ ต่อได้อย่างมากก็ 2-3 ร้อย

อาศัยเดินบ่อยอย่างผม เค้าเห็นหน้ากันบ่อย ก็ลดได้เยอะหน่อยครับ
สุดยอด
saksit
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 14:58:46 »

เคยแวะไปเหมือนกัน ได้แสงแดดกับ เม็ดเหงื่อกับมาเพียบ ขายก็ไม่ได้เฮ้อ
ป๋องเอ๋อ

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 15:20:23 »

เคยแวะไปเหมือนกัน ได้แสงแดดกับ เม็ดเหงื่อกับมาเพียบ ขายก็ไม่ได้เฮ้อ

เดี๋ยวนี้ผมไปเดิน กินน้ำเป็นลิตร ๆ เลยครับ  ไม่งั้นไม่ไหว

ตกเย็นหมดสภาพ  แดดแรง  เสียเหงื่อเยอะ

วันก่อนเดินอยู่ดี ๆ หน้ามืดซะงั้น ต้องเข้าไปขอนั่งพักในร้าน

norma_niggy

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 15:25:44 »

ไปไม่เคยเดินเลยขับรถช้าๆเห็นน่าสนก็จอด

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 18:37:11 »

3S โบ ไม่ถึง 30,000 *0*

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 19:56:50 »

ที่ถูกใจสุดๆก้อ  3s-beam แดง นี่แหละครับ น่าสอยจิงๆ ถ้าตังพอ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์