AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 17:06:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคับแถวโซนธนมีร้านล้างห้องเครื่องแบบดีๆไหมคับ  (อ่าน 2356 ครั้ง)
namwann(X)TZ#070
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขบวนการใบไม้ร่าเริง

« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 13:59:36 »

พี่ๆ คับแถว คำนับโซนธนมีร้านล้างห้องเครื่องแบบดีๆไหมคับ และราคาประมาณเท่าไหร่นะคับรบกวนด้วยนะคับ คำนับ

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:34:53 »

ไม่เกิน แสน..  ..รับรอง.. อิอิ

ซื้อน้ำยา ล้างห้องเครื่อง 1 แกลลอน   220 ..ใช้ได้..5 ครั้ง..

ปิด หรือ อำพราง ส่วนที่ไม่ต้องการให้โดนน้ำ ให้เรียบร้อย.... 

ฉีด พ่น  หรือ ใช้แปลง จุ่มทา...  บริเวณที่สกปรก..   ทิ้งไว้ ..15-20 นาที...

ฉีดน้ำ ไล่..สิ่งสกปรก ออก.. ให้ทั่ว..ไม่ต้องหวั่นหน้าอิน หน้า พรหม..

ใช้ ท่อลม ..เป่า.. (ตามปั๊ม)..   เช็ดด้วย แว๊ก ซี่..  ก็ แหล่ม..และ..

takechi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:37:12 »

ซื้อที่ไหนน้า
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:39:21 »

ร้าน ขายน้ำมันเครื่อง  ร้านอะไหล่..   เซเว่น  จิ๊ฟฟี้ และ วัด บางใผ่
takechi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:41:46 »

บอกเค้าว่าไร
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:43:22 »

บอกเค้า ว่า..พี่ครับ ..ช่วยหยิบ น้ำยาล้างห้องเครื่อง ให้ลาวเอก  แกลลอน นึง ครับ
takechi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:46:24 »

บอกเค้า ว่า..พี่ครับ ..ช่วยหยิบ น้ำยาล้างห้องเครื่อง ให้ลาวเอก  แกลลอน นึง ครับ

ลาวที่ไหนหน้าตาดี  ยังกับพระเอกหนังเกาหลี  ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณคับ
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:50:15 »

ก็ ลูกเอง บอก อ่ะ...   โหย......ลาวววววววววว ว่ะ...
takechi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:52:28 »

ก็ ลูกเอง บอก อ่ะ...   โหย......ลาวววววววววว ว่ะ...

เอิร์กมันบอกรถสีแดง ไม่ใช่หรอ

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 15:32:10 »

5555+ ขอบคุณคับพี่จะลองทำดู

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
DARKSTAR
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 15:47:37 »

ระวังๆกันซักนิดนะ มีปัญหาหลายคันแล้ว เพราะล้างห้องเครื่องเนี่ยแหละ

ศึกษากันให้ดีๆกันก่อนที่จะล้างนะ ว่ามีจุดไหน ตรงไหนมันเป็นโรคกลัวน้ำมั่ง

แต่ถ้าเรื่องน้ำยาล้าง ที่เชียงกง ช.รุ่งเรือง(บางกรวย) เห็นเค้าก็มีขายอยู่

ใสแว๊บจริงๆนะขอบอก เห็นกับตามาหลายรอบแล้ว เค้ายังบอกเลยที่ร้านเปลี่ยนมาหลายยี่ห้อแล้ว

เจอยี่ห้อดีที่สุดก็ยี่ห้อที่เค้าใช้อยู่ถึงปัจจุบันเนี่ยแหละ ลองแวะไปสอบถามดูได้ครับ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 16:38:42 »

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ลาว เอก

ก็แค่ น้ำยา ล้าง เครื่อง ผสมกับ น้ำมันโซล่า(ดีเซลล  นั่นแหละ)..จะผสมอัตราส่วนเท่าไหร่ อันนี้ ก็ต้องถาม เชียงกง นั่นแหละ รู้ดีเลย..เห็นล้างเครื่อง ยอมแมว เหมียวๆ กันประจำ ฮ่าๆๆๆ.....
ค รู ไ อ ซ์ 1 0 1
มือเก่าหัดแข่ง

ขับรถคนเดียวมันเหงา...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 20:06:02 »

ลาวที่ไหนหน้าตาดี  ยังกับพระเอกหนังเกาหลี  ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณคับ
ไม่รู้เรื่องน้ำยา...แต่ไม่เห็นด้วยกับคอมเม้นครับ
จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 21:35:45 »

บอกเค้าว่า พี่ครับ ขอน้ำยาล้างห้องส้วมหน่อยครับ ฮากลิ้ง
takechi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 23:01:26 »

บอกเค้าว่า พี่ครับ ขอน้ำยาล้างห้องส้วมหน่อยครับ ฮากลิ้ง

จามไว้

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009 09:42:43 »

ระวังๆกันซักนิดนะ มีปัญหาหลายคันแล้ว เพราะล้างห้องเครื่องเนี่ยแหละ

ศึกษากันให้ดีๆกันก่อนที่จะล้างนะ ว่ามีจุดไหน ตรงไหนมันเป็นโรคกลัวน้ำมั่ง

แต่ถ้าเรื่องน้ำยาล้าง ที่เชียงกง ช.รุ่งเรือง(บางกรวย) เห็นเค้าก็มีขายอยู่

ใสแว๊บจริงๆนะขอบอก เห็นกับตามาหลายรอบแล้ว เค้ายังบอกเลยที่ร้านเปลี่ยนมาหลายยี่ห้อแล้ว

เจอยี่ห้อดีที่สุดก็ยี่ห้อที่เค้าใช้อยู่ถึงปัจจุบันเนี่ยแหละ ลองแวะไปสอบถามดูได้ครับ

ขอบคุณคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์