AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 19:53:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแอร์ยังไงก็ไม่เย็นเลยคร้าบ(เย็นแล้วคร้าบ)  (อ่าน 28026 ครั้ง)
ter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 00:15:17 »

ขอบคุณคุณเตอร์มากครับผม

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. ด้วยความยินดีครับ แหะ.. แหะ..
jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #61 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 06:17:06 »

สวัสดีคับ พี่จินนี่ ...ผมไม่ได้เข้ามา update ในเวป นานมากๆๆๆ ตั้งแต่
ไม่ค่อยพอใจกับ คำพูดของคนบางคนในเวป ซึ่งผมไม่ happy มากๆๆ ก็เลยเลิกเข้ามาเล่นเลย

ส่วนท่านที่อยู่เชียงใหม่ สามารถโทรติดต่อทาง sale ได้เลยคร้าบ บอกว่าเตอร์ให้โทรมาละกันคับ
เบอร์ sale 086 334 0134 ชื่คุณ a นะครับ (ฝ่ายขายแสนสวยเขามีจัดส่งให้ครับ)

ถ้าใครมีปัญหาเรื่องแอร์ก็ถามพี่จินนี่ได้เลยคร้าบ เดี๋ยวนี้พี่จินนีเรื่องแอร์นั้นเป็นระดับเทพแล้วคับ
หรือเข้าไปทักทายเรื่องแอร์ได้ที่ Rcweb บอดร์ DIY ได้เลยคร้าบ

ตรบมือ ตรบมือ เหอๆๆ 555555555น้อง(อาจารย์)ของเรา เข้ามาช่วยเหลือผู้คนแว้ว อิอิ     เป็นธรรมดานะหากเราไม่ยึดติดอัตตะ อัตตา มากไปนิด ก็น่าจาจำคำพี่ไว้ว่า  .....ช่างมันเต๊อะ....ช่างมันเต๊อะ...ช่างมันเต๊อะ..... พี่ใช้หลักธรรมนี้ ครองตนอยู่ในโลกเบี้ยวๆใบนี้มาตลอด แล้วก็บางทีเราก็จำเป็นต้องยอมให้เขาว่าเราบ้าง(หากเป็นเช่นนั้น จิตเราก็บอกว่า เออจิงวุ้ย แหะๆๆ ขอโทดจร้าๆๆๆๆ แต่ถ้าหากไม่จริง จิตเราก็บอกว่า มะเปงรัย เขาคงผิดที่เข้าใจอย่างงั้น มะเปงรัยๆ เห็นไหม ไม่เห็นจาทุกข์รัยเลยคร๊าบ) บางทีก็จำเป็นต้องเปิดใจรับฟัง(แหะๆๆๆ บางทีเขาอาจจะไม่ว่าเราก็ได้จร้า คริ คริ) แหะๆๆๆ บางทีก็จำเป็นต้องยอมทำตัวเป็นกระโถนรับฟังมันทุกอย่างเพื่อเพียงให้คนที่เขาระบายสิ่งนั้นลงในกระโถน เพื่อให้เขาสบายใจไงครับ..... จิตที่เมตตา...ให้อภัยได้เสมอแม้เรื่องที่คนอื่นทำไม่ได้...ย่อมถือได้ว่าจิตนั้นเป็นสุขนักแล นะน้องนะ....ณ วันนี้พี่ถือปฏิบัติเช่นนี้มาโดยตลอดครับ จึงพบจึงมีแต่กัลยาณมิตรคอยให้การช่วยเหลือโดยตลอดครับ(แม้ยามเดินทางไกลตลอดทั้งปีก็ตาม แหะๆ วันนี้ต้องทำงานที่บ้านอุบลในเช้านี้ ต่อที่ศรีสะเกษแล้วให้เสร็จก่อนเที่ยง จากศรีสะเกษก็มุ่งเข้ามุกดาหารต่อ ถึงค่อยตีกลับอุบลครับ ) ใจเย็นๆนะน้องพี่ อย่าปล่อยให้ความโกรธ โทสะ โมหะ มันมาเป็นนายเราสิครับ จิตเราต้องมองให้เห็น แล้วรู้ถึงคุณโทษของมัน เราก็ไม่โกรธไม่โมโห ไม่หงุดหงิดแระจร้า เห็นไหมวิธีเอาชนะใจตนเอง มันไม่ยากเลยใช่ไหมครับ คุณเตอร์เป็นเทพลงมาจุติ มีบริวารมากมายนะขอบอก ต่อไปก็ต้องมาดูแลกิจการของป๋าต่อ ขาดไม่ได้เลยนะ สิ่งที่พี่บอกเนี่ย  สุดยอด สุดยอด ตรบมือ อินเลิฟ คำนับ ของฝากที่พี่กาลังจะส่งไปให้เทพน้อยๆของคุณเตอร์ พี่กำลังรวบรวมอยู่นะ(ช้าไปนิดก็ไม่เป็นรัยนะครับ ตั้งแต่เปิดวันแรกพี่ก็ยังไม่ได้หยุดเท่าวันนี้ล่ะครับ แต่ส่งไปให้แน่ครับไม่ลืมหรอก แต่ไม่บอกว่าเป็นอะไร)  บอกไบ้ได้ว่า เป็นของดี ของวิเศษ หากใครมีหรือมีไว้ในครอบครองหรือติดตัวแล้ว จะนำพาเขาหรือเธอหรือองค์กรของเขาผ่านพ้นวิกฤติไปได้ตราบนิรันดรครับ ให้รักษาไว้ให้ดีนะครับ  เหอๆๆ เหอๆๆ เหอๆๆ

เหอๆๆ เหอๆๆ แหะๆๆ อายจัง นึกว่าเพิ่งจบ ป.๒ อาจารย์มาคอนเฟิมเองเลยหรอ ว่าเปงเทพน้อยๆ อิอิ ภูมิใจจังเลย แหะๆๆๆ พอๆๆๆๆ เด๋วพี่เหลิง  เต้น เต้น เหอๆๆ ฮิฮิ ไม่รู้ไม่ชี้ นอน ขอบคุณจร้าๆ แหะๆ ไปไม่เปงเลยตรู....เขิลวุ้ย.... ลิงจั๊กๆ เหอๆๆ เด๋วชาวเออีรู้ฟามลับหมด ไปทำงานแระนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2009 06:19:55 โดย jedee » บันทึกการเข้า

หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์