AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 14:48:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามถึงพี่ๆที่ลง 7A หน่อยครับ  (อ่าน 4918 ครั้ง)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 01:16:41 »

รถที่ใช้แก๊สมักเป็นอาการนี้คับ ซึ่งสาเหตุมันเป็นได้หลายอย่างคับ
และอาการมันจะใกล้เคียงกันหมดคับทำให้เดาได้ยากว่าเสียที่อะไรคับ
ยกเว้นว่าต้องเป็นช่างที่เก๋าจริงๆคับ สายหัวเทียนก้อเป็นอาการอย่างที่ว่าคับ
หัวเทียนก้อเป็น คือมันมีหลายสาเหตุคับ สายหัวเทียนมือสองเซียงกงบางที
เปลี่ยนก้อไม่หายคับแต่เบิกใหม่หาย(เคยเจอมาแล้วคับ) ลองดูสีของหัวเทียน
ด้วยคับ ว่าแต่ละหัวมีหัวไหนที่สีต่างจากหัวอื่นหรือไม่คับ หรือทุกหัวสีเหมือนกันแต่ดำ
เหมือนดินหม้อ เช็คโค๊ดแล้วมีอะไรผิดปกติหรือไม่ เพราะบางอย่างถ้าเสียหรือเสื่อม
โค๊ดก้อไม่ขึ้นคับ อย่างสายหัวเทียนเช็คโค๊ดไม่ได้คับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 20:39:10 »

ของผมโชคดี ตั้งแต่วางมา ไม่มีอาการอะไรเลย สบายๆๆ

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
ploydees

กลุ่มขี้เมา

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 21:45:14 »

ขอบพระคุณครับสำหรับคำแนะนำทุคำตอบ
  เดี๋ยวจะลองวิ่งน้ำมันสัก 2-3 วันก่อน แต่ลืมไปต้อง RESET ความจำของกล่องก่อนเปล่าว  ช่วยตอบด้วย
อีกอย่างสายหัวเทียนผมยังไม่ได้ลองเปลี่ยนดูเลย  แล้วเจ้าสายหัวเทียนถ้าคิดจะเปลี่ยน ตัวสายใช้ สายขนาด
เดียวกับ 4A หรือ 7A ได้หรือไม่ รบกวนด้วยนะครับ

Num_up
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เริ่มนับ -1 ใหม่อีกครั้ง

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 22:53:07 »

ผมก็ เปง  ลอง ปลื่ยน สาย หัวเทียน แล้ว หัว เที่ยน แล้ว ไม่หาย  เดาว่า  คง เป็น เหมือนที่แนะนนำว่า คง จ่าย น้ำมันเพี้ยน ไป 

แต่ ว่า แต่ ไอ้ เซ็น เซอร์ ตัวที่ว่าอยู่ ตรงไหนครับ ที่ถอดแล้วหายอะ
j-brc
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 23:39:50 »

ถ้า ต้องการ รีเซ็ต กล่อง  ก็แค่ ถอด ขั้ว ลบ ของแบตเตอรี่ออก ทิ้งไว้ 30 วินาทีก็พอแล้วครับ

หลังจากนั้น  วิ่งน้ำมันอย่างเดียว  ดูอาการ สัก 2-3 วัน  ถ้าอาการดีขึ้น  หรือ อาการหายไป  ถือว่ามาถูกทางแล้วครับ

ถ้ายังไม่หายอีก  ตรวจเช็ค พวกสายหัวเทียน  และ คอล์ยจุดระเบิดต่อไปครับ
ploydees

กลุ่มขี้เมา

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 18:48:47 »

ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง เดี๋ยวได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบ

นัส@นิคมพัฒนา

(*-*) 089-6021132

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009 10:51:57 »

ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง เดี๋ยวได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบ
เดี๋ยวจะรอฟังผลนะจ๊ะ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์