คาบู กะ ปั้มติ๊ก

(1/2) > >>

natti_ae92_LN.Z:
 :emotq
พอดี เหน เพื่อนมันบอก เครื่องคาบู ติดปั้มติ๊ก แล้ววิ่งดีกว่าเดิม - -
มันจริงไหมครับ

ขอรบกวนแค่นี้ครับ :emotn

4d56:
เครื่องเดิมๆไม่จำเป็นคับ เหมาะกับเครื่องที่โมมาพอสมควรคับ มันแค่เพิ่มแรงดันให้สูงขึ้น
อาจจะทำให้ฉีดน้ำมันออกจากนมหนูได้เป็นฝอยมากขึ้น ทำให้จุดระเบิดได้สมบูรณ์มากยิ่งขึ้นคับ
อาจจะไม่เห็นผลมากเท่าไร แต่ถ้าได้มีการขยายพุง เพิ่มนมหนู หรือเป็นพวกคาร์บูเวบเบอร์ โซเล็กซ์
มิคูนิ 4ลิ้น จะเห็นผลชัดเจนมากยิ่งขึ้นคับ ถ้าทำแค่ใส่ปั๊มติ๊กอาจจะไม่คุ้มค่าการดัดแปลงคับ ลองดู
เล่นๆก้อได้คับ ถ้าไม่ขยายนมหนู เครื่องไส้เล็กเท่าเดิม จ่ายน้ำมันมากหรือแรงไปก้อจะสิ้นเปลืองเปล่าๆคับ
คาร์บูในรถถ้าจูนไม่ดีจะรวน แล้วจะปวดหัวกับการสะดุด วอด เดินไม่เรียบ เปิดแอร์กระตุก แต่ถ้าพอเป็น
เรื่องช่างบ้างอยู่แล้ว ก้อน่าลองเล่นคับเพราะถ้าทำก้อราคาไม่สูงมากคับ หาปั๊มในถังตรงรุ่น92ก้อจะสะดวกคับ
ลองดูคับ

NosDriVe:
 :emoti :emoti

Handyman:
อ้างจาก: 4d56 ที่ 17 สิงหาคม 2008 02:36:37

เครื่องเดิมๆไม่จำเป็นคับ เหมาะกับเครื่องที่โมมาพอสมควรคับ มันแค่เพิ่มแรงดันให้สูงขึ้น
อาจจะทำให้ฉีดน้ำมันออกจากนมหนูได้เป็นฝอยมากขึ้น ทำให้จุดระเบิดได้สมบูรณ์มากยิ่งขึ้นคับ
อาจจะไม่เห็นผลมากเท่าไร แต่ถ้าได้มีการขยายพุง เพิ่มนมหนู หรือเป็นพวกคาร์บูเวบเบอร์ โซเล็กซ์
มิคูนิ 4ลิ้น จะเห็นผลชัดเจนมากยิ่งขึ้นคับ ถ้าทำแค่ใส่ปั๊มติ๊กอาจจะไม่คุ้มค่าการดัดแปลงคับ ลองดู
เล่นๆก้อได้คับ ถ้าไม่ขยายนมหนู เครื่องไส้เล็กเท่าเดิม จ่ายน้ำมันมากหรือแรงไปก้อจะสิ้นเปลืองเปล่าๆคับ
คาร์บูในรถถ้าจูนไม่ดีจะรวน แล้วจะปวดหัวกับการสะดุด วอด เดินไม่เรียบ เปิดแอร์กระตุก แต่ถ้าพอเป็น
เรื่องช่างบ้างอยู่แล้ว ก้อน่าลองเล่นคับเพราะถ้าทำก้อราคาไม่สูงมากคับ หาปั๊มในถังตรงรุ่น92ก้อจะสะดวกคับ
ลองดูคับ

ตามที่4d56 บอกครับ

หากคุณไม่Modify จนต้องใช้น้ำมันมากขึ้น ..... ใส่ไปก็ไม่มีประโยชน์อะไรเลย

แถมจะมีข้อเสียด้วย.....
น้ำมันที่ส่งด้วยปั๊มติ๊กจะมีแรงดันมากกว่าปกติ หากคุณวางตำแหน่งท่อส่งน้ำมันในลูกลอยไม่ดี
จะทำให้เกิดฟองอากาศขึ้นในลูกลอยของคาร์บู .....
เมื่อเครื่องดูดเอาน้ำมัน + ฟองอากาศเข้าไป >>> จะทำให้เดินสะดุด ไม่เรียบ การเร่งขาดหายเป็นช่วงๆครับ

natti_ae92_LN.Z:
แล้ว เวบเบอร์ ตรงรุ่น 4a-f คาบู มันหายากไหมครับราคา ประมาณ เท่าไรครับ
 รบกวนอีกรอบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป