AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 13:41:00 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *****อยากได้ข้อมูลสำหรับรถมือ 2 ที่มาพร้อมแก๊ส*****  (อ่าน 1110 ครั้ง)
rat-2323
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 19:40:32 »

ประกาศ สวัสดีคับ...อยากรบกวนผู้รุ้ให้ข้อมูลหน่อยนะคับ   
พอดีผมซื้อรถมือสองมาพร้อมแก๊สคับ   ผมใช้รถ ea-110 เครื่อง  5a ส่วนตัวแล้วไม่รู้จักอะไรเรื่องรถเลยคับ
แต่ก็ต้องจำเป็นที่จะต้องรู้จัก เพราะจะต้องอาศัยใช้เขาไปอีกนาน..ก็เลยอยากรู้ดังนี้คับ

1. รถที่เคยติดแก้สมาแล้วนั้นทุก ๆปี อย่างน้อยก็ต้องเช็คระบบแก๊สใช่ไหมคับ
2.หาร้านที่ไหนเช็คได้คับ..ผมอยู่พระโขนง กทม.คับ
3.ค่าเช็คราคาเท่าไหร่คับ
4.หลังจากเช็คแล้วจะมีใบอะไรรับรองให้หรือเปล่าคับ เพื่อความปลอดภัย

ผมยังอยากถามอีกเยอะเลยคับ  แต่ยังไม่โลภคับ ค่อยๆเป็นค่อยไป  แล้วจะรบกวนถามอีกคับ  ขอบคุณคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์