สอบถาม เครื่องยนต์ 3S หน่อยคับ

<< < (3/4) > >>

4d56:
upให้เจ้าของกระทู้เห็นคับอิอิ

boyclubae:
อื้ม 3 S ก็น่าเล่นครับเห็น ข้างบ้านใช้อยู่ แต่ยังไม่เคยเห็น SR ไม่โบ แฮะ ไม่รุ ใครวางบ้าง ประหยัดมั้ย

Tong KKT OBD:
ตอนนี้เครื่องเจ ราคาแพงมาก ๆ เป็นไปได้ควรหลบ
แต่จริง ๆ บรรทุกของก็ควรใช้เครื่องดีเซลอ่ะครับ เพราะยังไง ๆ แรงบิดมันก็ดีกว่าเบนซินแน่ ๆ

แต่ว่ายามนี้ คงต้องหลบจากน้ำมันดีเซลแล้ว เบนซินก็ใช่ว่าจะใช้งานบรรทุกไม่ได้นะครับ กับบางงานผมเห็นว่าเครื่องเบนซิน จะดีกว่าดีเซลซะอีก
ก็อย่างรถปิคอัพบ้านเรา ที่ใช้ขับเล่นส่วนใหญ่ และบรรทุกแบบเบา ๆ นาน ๆ บรรทุกที เครื่องเบนซินจะดีกว่า และพวกบรรทุกไม่หนัก แต่เอาไว้ทำเวลาด้วย
พวกส่งของ ไม่หนัก แต่ต้องเร็ว ๆ นี้น่าจะเหมาะ แบบรถของคุณโอ

ลองเลยครับ 3S-FE ขับหลัง กับรถเบา ๆ แบบ hero Mighty หรือ Big M ช่วงสั้น ทำแล้วอาจจะค้นพบ รถปิคอัพที่เหมาะกับงานเราก็ได้

*** อ้อหมู่นี้เห็น Suzuki carry เยอะมาก เครื่องมันก็แค่ 1600 CC เอง ตัวถังมันดูใหญ่พอ ๆ กับ Vigo หรือ D-MAX เลยนะ วิ่งส่งของเต็มคัน ก็ไม่เห็นว่ามันจะอืดจนทิ้งรถกันเลย

เครื่องเบนซินทุกวันนี้ ก็อาจจะตามมาหายใจรดต้นคอดีเซลอีกแล้วก็ได้นะครับ
ผลัดกันรุ่ง ผลัดกันร่วงมาตลอด ดีเซล-เบนซิน

Far_3S_GTE:
3S ขับหลัง ทั้งราคาเครื่อง ค่าวาง แก้ไขต่างๆ งบจะไม่ไหลหรอ

4d56:
อ้างจาก: Far_3S_GTE ที่ 24 มิถุนายน 2008 18:09:44

3S ขับหลัง ทั้งราคาเครื่อง ค่าวาง แก้ไขต่างๆ งบจะไม่ไหลหรอ

ของผมเป็นตัวfe twincoilอ่ะคับคุณฟาร์ เหมือนกับ3sfeในพวกท้ายโด่งอ่ะคับอะไหล่ใช้ด้วยกันได้
คับ เพียงแต่ว่าระบบจุดระเบิดต่างกันแค่นั้นคับ เกียร์ออโต้ ถ้าเอา3sโบมาแปลงก้อคงไม่คุ้มเหมือน
ที่คุณฟาร์ว่าแหละคับ แต่มีคนเคยลงตัวบีมvvtiแล้วใช้แก๊สก้อไม่เวิร์คคับ เค้าว่ากินแก๊สพอกับเจเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว