AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 07:19:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนง่ายๆ เมื่อมีน้ำเครื่องติดมือ น้ำยาล้างคราบน้ำมัน  (อ่าน 2321 ครั้ง)
komsanzavoy
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2018 15:26:45 »

คราบน้ำมันเครื่องติดมือสำหรับคนพันธุ์ช่างที่ต้องซ่อมเครื่องยนต์กลไลต่างๆถือว่าเป็นเรื่องปกติเลยนะคะ แต่เมื่อจะล้างคราบเหล่านี้ออกจากมือกลับออกอย่างยากเย็น หลายๆท่านอาจเคยใช้น้ำมันเบนซินล้างออก แต่ก็จะเกิดกลิ่นเหม็นขึ้นมาอีก ในวันนี้ "คลองถม เซ็นเตอร์" มีเทคนิคในการล้างคราบน้ำมันเครื่องเหล่านี้ออกจากมืออย่างง่ายๆมาฝากกันค่ะ

4 ขั้นตอนวิธีล้างน้ำมันเครื่องออกจากมืออย่างง่ายๆ

มีดังนี้ค่ะ

1.นำ "น้ำมันพืช" มาเทใส่บนฝ่ามือ ประมาณ 1-2 ช้อนโต๊ะ (หรือตามความพอเหมาะ)

2.ค่อยถูๆเกาๆให้ทั่วมือและบริเวณซอกเล็บที่คราบน้ำมันติดยู่ หากกรณีที่มีน้ำมันเข้าไปถึงซอกเล็บ ให้ใช้แปรงสีฟันที่ไม่ใช้แล้วขัดลงไปบริเวณซอกเล็บเหล่านั้นจนคราบน้ำมันหลุดออก

3.ใช้ผ้าแห้งเช็ดน้ำมันพืชที่ติดมาพร้อมคราบน้ำมันเครื่องออกให้หมดจด

4.ทำการล้างมือด้วยสบู่ หรือน้ำยาล้างจาน ล้างทำความสะอาดมือและถูโดยรอบอีกครั้ง จากนั้นล้างออกด้วยน้ำสะอาด เท่านี้ก็จะได้มือที่สะอาดปราศจากน้ำมัน
เครื่องและกลิ่นน้ำมัน แถมมีความนุ่มน่าจับอีกด้วยล่ะคะ ^^
isc888
Grimme
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2018 14:12:33 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  สุดยอด

Gclub
ATMD
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2018 21:57:25 »

ขอบคุณครับ ข้อมูลดีครับผม  คำนับ
onemasuro
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2018 14:35:21 »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

ใครคลิ๊กพ่อตาย
queens.solution
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2019 21:35:59 »

ขอบคุณครับ

ผ้า Microfiber เกรดพรีเมี่ยม ของแท้

www.queenssolution.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์