AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 09:32:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วาร์วรั่ว ถึงคราวลำบากสะแล้ว (เปลี่ยนฝาสูบเรียบร้อย หายแล้ว)  (อ่าน 10018 ครั้ง)
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #40 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2016 18:03:46 »

เรียบร้อย เปลี่ยนฝาสูบ เล่นเอาเหนื่อยเลยๆ 3 วัน แต่ก็คุ้มค่าความรู้ ทั้งตั้งแคม สายพานไทมิ่ง และได้รู้ถึงความ ชุ่ย ของช่าง และได้รู้ว่าไปร้านไหน ช่างไม่ค่อยอบากทำให้

bboy357
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #41 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016 09:29:09 »

เรียบร้อย เปลี่ยนฝาสูบ เล่นเอาเหนื่อยเลยๆ 3 วัน แต่ก็คุ้มค่าความรู้ ทั้งตั้งแคม สายพานไทมิ่ง และได้รู้ถึงความ ชุ่ย ของช่าง และได้รู้ว่าไปร้านไหน ช่างไม่ค่อยอบากทำให้

เยี่ยมจริงๆพี่ มีเวลาว่าง ทำเองก็สนุกดี เราทำเองรู้สึกว่าจะละเอียดกว่าช่างเลยใช่ไหมครับ  ผมก็รู้สึกอย่างนั้น ประกอบเสร็จ บิดกุญแจไม่ถึงวิก็ติดแล้ว แต่ช่างประกอบเสร็จ บิดมันอยู่นั่นแฟละเสียวไดสตาร์ทจะไหม้ เกิดไหม้ขึ้นมาจริง เราก็ต้องเสียเงินเปลี่ยนอีก (มันใช่ความผิดเราไหมนี่)

ความตั้งใจ :  สักวันผมจะทำเองเป็น  (ในเรื่องเล็กๆน้อย)
ตอนนี้เริ่มเป็นแล้ว อยู่ด้วยกันสามปีกว่าเป็นหลายอย่างเลยครับ ซ่อมตลอด
smilegames

« ตอบ #42 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016 11:12:33 »

เยี่ยมจริงๆพี่ มีเวลาว่าง ทำเองก็สนุกดี เราทำเองรู้สึกว่าจะละเอียดกว่าช่างเลยใช่ไหมครับ  ผมก็รู้สึกอย่างนั้น ประกอบเสร็จ บิดกุญแจไม่ถึงวิก็ติดแล้ว แต่ช่างประกอบเสร็จ บิดมันอยู่นั่นแฟละเสียวไดสตาร์ทจะไหม้ เกิดไหม้ขึ้นมาจริง เราก็ต้องเสียเงินเปลี่ยนอีก (มันใช่ความผิดเราไหมนี่)

สนุกดีครับ

ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #43 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016 11:05:07 »

เทพเลย

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
smilegames

« ตอบ #44 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016 15:53:01 »

เทพเลย
ไม่ขนาดนั้นครับ แต่ก็เข้าใจเลยครับ กว่าจะถอดฝาสูบได้ ต้องถอดอุปกรณ์อื่น เยอะมาก และทฤษฎี มันไม่ลึกเท่าปฎิบัติ เล่นเอางง ไปเหมือนกัน แต่คิดถูกที่ทำที่บ้าน ยอมโดนเมียบ่น เหนื่อยก็พัก งงก็หาข้อมูล กว่าจะเสร็จ

แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #45 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016 17:33:24 »

เทพเลย
ไม่ขนาดนั้นครับ แต่ก็เข้าใจเลยครับ กว่าจะถอดฝาสูบได้ ต้องถอดอุปกรณ์อื่น เยอะมาก และทฤษฎี มันไม่ลึกเท่าปฎิบัติ เล่นเอางง ไปเหมือนกัน แต่คิดถูกที่ทำที่บ้าน ยอมโดนเมียบ่น เหนื่อยก็พัก งงก็หาข้อมูล กว่าจะเสร็จ
ยอมโดนเมียบ่นพอกัน555

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #46 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016 18:35:36 »

อย่าไปกลัวเมียผมนี่ขึ้นเสียงบ่อยๆเลย

ครับ ไม่เคยงอแงสักครั้ง

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
smilegames

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2016 00:36:09 »

อย่าไปกลัวเมียผมนี่ขึ้นเสียงบ่อยๆเลย

ครับ ไม่เคยงอแงสักครั้ง
55555+   กลัวทำไม ใช้ให้ซักผ้า ก็ตะคอกกลับไปเลย   ไหนผงซักฟอก อิอิอ

ปลาทองง้องแง้ง
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #48 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2016 09:33:23 »

ยกฝาใส่เลย ต้องทำอะไรเพิ่มเติมบ้างไหมครับ เปลี่ยนประเก็นฝาอย่างเดียวหรือเปล่า

ตอนแรกตั้งใจว่าจะฮอลเครื่องใหม่ แต่ดูวิธีนี้น่าจะประหยัดกว่า
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2016 18:26:56 »

ยกฝาใส่เลย ต้องทำอะไรเพิ่มเติมบ้างไหมครับ เปลี่ยนประเก็นฝาอย่างเดียวหรือเปล่า

ตอนแรกตั้งใจว่าจะฮอลเครื่องใหม่ แต่ดูวิธีนี้น่าจะประหยัดกว่า
  อย่าลืมเปลี่ยนยางหมวกวาวล์ด้วยนะตัวละ80บาท คูณ16ตัว

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
smilegames

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2016 23:05:24 »

ต้องอยู่ที่ฝาที่มา ดีขนานไหน และการฮอลเครื่อง มันลงถึงลูกสูบ แหวนด้วยนะครับ ต่างกัน

ของผมเคยทำลูกแหวนมาแล้ว เช็คแล้วยังโอเคอยู่ วาร์วรั่วอย่างเดี่ยว เลย เปลี่ยนเฉพาะฝาสูบครับ

mai ee90
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #51 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2016 22:55:09 »

อ่านหนังสือสุดยอด สุดยอดครับ

smilegames

« ตอบ #52 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2016 09:11:56 »

คำนับ คำนับ คำนับ
  อ่านหนังสือสุดยอด สุดยอดครับ

ปลาทองง้องแง้ง
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #53 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2016 10:00:18 »

อย่าลืมเปลี่ยนยางหมวกวาวล์ด้วยนะตัวละ80บาท คูณ16ตัว
อันเดียวกับยางตีนวาลหรือเปล่าครับ 80 บาท เทียมหรือเปล่า เหมือนเคยเห็นว่าแท้ ร้อยกว่าๆครับน้า

ต้องอยู่ที่ฝาที่มา ดีขนานไหน และการฮอลเครื่อง มันลงถึงลูกสูบ แหวนด้วยนะครับ ต่างกัน

ของผมเคยทำลูกแหวนมาแล้ว เช็คแล้วยังโอเคอยู่ วาร์วรั่วอย่างเดี่ยว เลย เปลี่ยนเฉพาะฝาสูบครับ
พอดีเคยจะฮอลเครื่องที่นึง เค้าก็ถามว่า จะฮอลแค่ฝา หรือ ฮอลท่อนล่างด้วย ถ้ารถวิ่งมาเยอะแล้วให้ฮอลท่อนล่างด้วย แต่ผมเทียบราคาฮอลฝาแล้ว เปลี่ยนฝาเลยน่าจะคุ้มกว่า เพราะเหมือนว่าฮอลฝาที่เขาบอก ไม่ได้เปลี่ยนวาลใหม่หมด อาจจะเปลี่ยนเฉพาะตัวที่ใกล้หมดแล้ว น่ะครับ

ค่าแรง ถอดประกอบฝา 2500 ฮอลฝา3400 ซีลวาลแท้460 ประเก็น1000+- ถ้าถอดประกอบท่อนล่างด้วย 5,000 เปลี่ยนแหวนลูกสูบ แต่ไม่ได้บอกราคาฮอลท่อนล่างมา บอกแต่ถ้าฝาเคยทำมาถ้ามีเปลี่ยนวาลก็ วาล 250 บ่า250 ไกด์150
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2016 10:06:16 โดย ปลาทองง้องแง้ง » บันทึกการเข้า
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์