AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 00:01:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้สีเปร์ยอะไรพ่น คาลิปเปอร์ (ปั้มเบรค) ครับ  (อ่าน 19521 ครั้ง)
T o n t_[AE.]
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 14:12:27 »

ใช้สีเปรย์อะไรพ่นคาลิปเปอร์กันครับ
  - สีสเปรย์ ยื่ห้ออะไรครับ อยากได้แบบแดง ๆ เลยครับ

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 14:18:08 »

ผมใช้สีสเปย์ พ่นรถยนต์ ธรรมดาคับ ป๋องไม่ถึง 100 คับผม

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 14:20:49 »

อยากรู้เบอร์สี กับยื่ห้ออะครับ มีรูปด้วยที่พ่นกับที่รถแล้วยิ่งดีเลยครับ แหะ.. แหะ..

note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 14:36:12 »

ผมใช้สียี่ห้อ LAYLAND สีแดงครับ (น่าจะยี่ห้อนี้ครับถ้าจำไม่ผิด) แต่เป็นสีทนความร้อนนะครับ กระป๋องประมาณ 100 -120 ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 14:44:24 »

ใช้สีธรรดา มันซีดเร็วหรือป่าวครับ
สีทนความร้อน มันจะไม่ซีดเลยหรือว่า จะซีดช้ากว่าครับ

arTO-TRD

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 14:53:44 »

ผมใช้ป๋องละ 45 บาท ครับ

ผมใช้ไม่ทันจะซีด ก็พ่นไหม่ครับ อิอิ
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 14:55:05 »

ใช้สีธรรดา มันซีดเร็วหรือป่าวครับ
สีทนความร้อน มันจะไม่ซีดเลยหรือว่า จะซีดช้ากว่าครับ

ใช่คับ สีทนความร้อน จะซีดช้ากว่าคับ ส่วนเบอร์อะไร หรือ สีอะไร เอาตามความชอบเลยคับ

ตอนนี้ผมใช้สีม่วง อมชมพู อยู่คับ (พึ่งพ่นเมื่อวาน ตอนเเรกสีเเดงคับ) เเหวกเเนวดี
แบงค์คัฟ
นักแข่งมือสมัครเล่น

Bank 086-843-7297

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 15:22:23 »

ผมใช้สีตามร้านก่อสร้างอ่ะคับ
ใช้รองพื้นแบบกันความร้อนสีเทา
แล้วตามด้วยแดงสด ป๋องละ 40
ออกมาก้อสวยดีอ่ะคับ
แต่
อยู่ได้แค่ ไม่ถึง 6 เดือนอ่ะคับ
ฝุ่นของผ้าเบรคกลบซะมิดเรยย
เปลี่ยนผ้าเบรคที พ่นทีอ่ะคับ
แนวนี้เรยย
 เวียนหัว

^ " Moderate In All Thing " ^

@@ Banky Computer @@
ขายอุปกรณ์คอม โน้ตบุ๊ค พ็อคเก็ตพีซี ประกอบเครื่อง
...บางคน ไม่มีเงินแม้แต่จะกินข้าว...
ople8124
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 15:52:36 »

อยู่จุดนั้นต้องล้างเช็ดและเติมสีบ่อยๆอยู่แล้วครับใช้สีธรรมดาพ่นก็ได้ครับ แต่อยากได้แบบแดงสดๆเลย
ต้องพ่นสีขาวรองพื้นไปก่อนอะครับพอแห้งแล้วพ่นแดงทับ โอโหแดงสดจริงๆ(ช่างเขาบอกและบอกว่าทนด้วย)
sack

EE90+4AGE auto

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 16:54:04 »

เคยใช้ยี่ห้อ Bosny ครับ แบบ Hi-temp
ล้างคราบน้ำมัน แล้วขัดก่อน ตามด้วยสีบรอนซ์ครับ   แล้วตามด้วยสีแดงครับ   
พ่นชั้นแรกๆบางๆ(อย่าใจร้อนพ่นหนาที่เดียว นอกจากจะเย้อมแล้ว ยังล่อนง่าย) 
พ่นหลายๆชั้นครับ  หรือ อ่าน "วิธีใช้" ข้างกระป๋องก็ดีครับ เพราะเค้าเป็นเจ้าของสินค้า (รู้ดีกว่าเรา)
เวลาใส่ล้อก็ระวังโดนด้วยครับ ของผมช่างไม่ระวังถลอกทุกที เซ็ง!
พ่นมาสองปีกว่าแล้วก็ยังสดอยู่ครับ  ป๋องละ 90-100 บาทไทย

20th Aniversary Corolla EE90&AE92 (1989-2009)
Chaiyanan77
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เป็นต่อไปแบบนี้แหละ...ดีแล้ว

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 17:30:02 »

ผมใช้สีพ่นคาร์ลิปเปอร์โดยเฉพาะ ของ ดูปลิ คัลเลอร์ ครับ  แดงสด แบบไม่ต้องรองพื้นเลยครับ 

พ่นมาเกือบปีแล้วยังไม่มีลอก ไม่ซีดด้วยครับ    แต่ เท่าที่เห็นมันมีแค่ 2 สีเองอะครับ

แดง กับ ฟ้า  ฮิฮิ

++พอใจเท่าที่มี(AE92)...ยินดีเท่าที่ได้(ขับAE92)++
ko@92GTi

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 17:35:21 »

ผมใช้สีพ่นคาร์ลิปเปอร์โดยเฉพาะ ของ ดูปลิ คัลเลอร์ ครับ  แดงสด แบบไม่ต้องรองพื้นเลยครับ 

พ่นมาเกือบปีแล้วยังไม่มีลอก ไม่ซีดด้วยครับ    แต่ เท่าที่เห็นมันมีแค่ 2 สีเองอะครับ

ถ้ายี่ห้อนี้มีสีเหลืองด้วยอ่ะครับ หาซื้อยากราคาแพงด้วย ผมจะซื้อทีต้องรอมอเตอร์โชว์อย่างเดียว
KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 17:39:07 »

แหะ.. แหะ..

1.พ่นง่าย
2.สีละเอียด  ติดทนนาน
3.มีความเงาในตัว
4.ทนร้อน

พ่นมา 3 ปีแล้ว ครับ  ไม่ซีด  ไม่ลอก  แค่ ถลอก ตอนเปลี่ยผ้าเบรค ต้องระวัง   ราคา  110 - 120 บาท

กระป๋องเล็ก หาซื้อไม่ยาก  คุ้มและสวยกว่าครับ

ยี่ห้อนี้ กระป๋องเล็ก จะมีแต่ แดง  กับ  ฟ้า  นะครับ  ส่วนกระป๋องใหญ่ เคยซื้อ 250 บาท  มีมากมายหลายสี
เช่น  น้ำเงิน(สีโรบาร์ น่ะ)  ม่วง  สีโครเมี่ยม  สีแล็กเกอร์ ผสมกากมุก(เคยซื้อมาเลือบฝาเครื่องสวยมาก    สีดำ สีเทาทนร้อน ไว้พ่นท่อ  ฯลฯ
แต่หาที่ซื้อยากมาก   เคยเห็นออก บูธ ล่าสุด งานมอร์เตอร์ เอ็กโปร  หลายปีมากแล้ว  ก็ไม่มาอีกเลย ..

Chaiyanan77
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เป็นต่อไปแบบนี้แหละ...ดีแล้ว

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 17:45:21 »

ถ้ายี่ห้อนี้มีสีเหลืองด้วยอ่ะครับ หาซื้อยากราคาแพงด้วย ผมจะซื้อทีต้องรอมอเตอร์โชว์อย่างเดียว

ขอบคุณครับ  ผมซื้อที่ร้านขายอุปกรณ์แต่งมอไซค์แถวบ้านอะครับ  แต่ ราคาสูงหน่อย ป๋องเล็ก 130 ครับ
แต่คุณภาพ โอเค เลยครับ

++พอใจเท่าที่มี(AE92)...ยินดีเท่าที่ได้(ขับAE92)++
Vector
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 18:21:02 »

พ่นด้วย ดูปลิ คัลเลอร์ จะได้แดงแบบนี้ครับ พ่นเฉพาะคาลิปเปอร์อย่างเดียวพอ อย่าไปพ่นที่จานดิสนะครับมันจานมันร้อนจะร่อนออก
ในรูปพ่นมาใหม่ยังสวยแต่ตอนนี้ขอบจานเริ่มพอง ร่อนออกไม่สวยแล้ว แต่ที่คาลิปเปอร์ไม่มีปัญหาครับแดงสดเลย

ART.EE90
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 18:36:31 »

ผมก็พ่นเหมือนกัน แต่พ่นบ่อยมาก เอ่อ..
tonee
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 22:42:57 »

แหะ.. แหะ..

1.พ่นง่าย
4.ทนร้อน

พ่นมา 3 ปีแล้ว ครับ  ไม่ซีด  ไม่ลอก  แค่ ถลอก ตอนเปลี่ยผ้าเบรค ต้องระวัง   ราคา  110 - 120 บาท

กระป๋องเล็ก หาซื้อไม่ยาก  คุ้มและสวยกว่าครับ

ยี่ห้อนี้ กระป๋องเล็ก จะมีแต่ แดง  กับ  ฟ้า  นะครับ  ส่วนกระป๋องใหญ่ เคยซื้อ 250 บาท  มีมากมายหลายสี
เช่น  น้ำเงิน(สีโรบาร์ น่ะ)  ม่วง  สีโครเมี่ยม  สีแล็กเกอร์ ผสมกากมุก(เคยซื้อมาเลือบฝาเครื่องสวยมาก    สีดำ สีเทาทนร้อน ไว้พ่นท่อ  ฯลฯ
แต่หาที่ซื้อยากมาก   เคยเห็นออก บูธ ล่าสุด งานมอร์เตอร์ เอ็กโปร  หลายปีมากแล้ว  ก็ไม่มาอีกเลย ..

ตามนี้เลยครับ สีตัวนี้เอาไว้พ่นคาลิปเปอร์โดยเฉพาะเลยครับ
แต่ปีนี้ไม่รู้ว่ามอเตอร์โชว์ที่ไบเทคจะมาออกบูทหรือป่าว แต่ปีที่แล้วมา ถ้าปีนี้มาต้องซื้อเก็บไว้ครับหาซื้อยาก
gtoism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 23:08:26 »

ผมใช้ นิปปอน ไพแลด สำหรับรถยนต์ ป๋องละ 70
หาง่าย โฮมโปรมีทุกสาแขนเลยคับพี่น้อง ถูกและดี
Mr. Warren

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 00:28:16 »

แหะ.. แหะ..

1.พ่นง่าย
4.ทนร้อน

เคยเห็นที่คลองถม ครับแถวร้านที่มีขายสีสเปรย์ เยอะๆแถวหลังโรงพยาบาลกลางอะครับ  ยี่ห้อนี้แบบนี้เลย กระป๋องใหญ่ข่ยกันอยู่ 150 บาท ( ร้านขายของแต่งบางที่ขายอยู่ประมาณ 2xx บาทครับ ) ไม่เกินนี้ แล้วแต่อาจจะต่อราคาได้อีก  มีสี  แดงสด / ดำ / ฟ้า ครับเท่าที่จำได้

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 09:07:20 »

ว้าว!.....  ได้ความรู้เพียบเลย ขอบคุณครับ
(อย่างนี้ซิ รักกันจริง) มีอะไรแบ่งบันกัน  ขอบคุณอีกหล่ะกันครับ คำนับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์