AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 02:51:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลุดโค้งมาครับ สภาพแบบนี้ทำยังไงได้บ้าง  (อ่าน 7680 ครั้ง)
Christmas
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4E-FE inside

« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2014 23:54:03 »

เหตุเกิดเพราะฝนตกครับ มีน้ำที่ผิวถนนประกอบกับเป็นจังหวะโค้ง หลุดเลยครับซัดเข้ากับเสาลูกศรชี้ทางพลิกไปหนึ่งตลบ สภาพเลยเป็นอย่างในรูป
ตอนนี้ให้อู่ตีราคาซ่อมมาประมาณ 7-8 หมื่น ทางบ้านเลยไม่อยากให้ซ่อมครับอยากให้ขายซากทิ้งไปเลย ในใจผมเสียดายครับขายซากน่าจะได้ราวๆ 2หมื่น แต่ถ้าแยกของขายน่าจะได้ดีกว่า แต่ปัญหาคือเมื่อไหร่ของจะขายได้นี่สิ จะทำยังไงดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2014 00:07:13 โดย Christmas » บันทึกการเข้า

SPIDERKING
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 00:19:09 »

โทรหาเขาคนนี้เลยครับ RANGSIT เพื่อนผมเองรับซื้ออยู่  0805977320

CAR STANDARD
Mart AE100 ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e bo ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 04:03:49 »

ท่าซ่อม6-7หมื่น ผมว่าหาคันใหม่แล้วเอาคันนี้ขายเป็นอะไหล่ ดูจากสภาพแล้วโคงหลังคาต้องเปลี่ยนแน่ๆครับ แต่ท่าซ่อมแล้วเอามููนรูฟเลยก้อสวย หรือ แยกชิ้นขายน่าจะดีกว่าครับ

ѕσυℓ¢αяƒт
นักแข่งมือสมัครเล่น

ก็แค่ 1600

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 07:45:47 »

ผมว่าหาคันใหม่มาแล้วสับเครื่องออก อะไหล่ที่ยังพแใช้ได้ใส่คันใหม่นะจะเวิคนะครับ

รถเก๊าเดิมๆ อย่าดันเก๊านะ
Powered By E20 & LPG
N/A Inline Twincam 20 Valve FWD/
Mcdonal
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 08:22:49 »

สภาพไม่น่าซ่อมละคับ น่าจะเปลี่ยนรถแล้วคันนี้ไม่ขายซากก็แยกของขายลองดีดราคาดูส่วนต่างกับเวลาคับ

ชุดแต่งรอบคัน AE-110 - 111 -112 GT
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=3174.0
กาบกันชนหลัง111 /skirt FX/ขายึดแก้มกันชน111 / บัลลาสต์บางโตโยต้า / ของจุกจิก อื่นๆ
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=16255.msg214005#msg214005

[/s
AT35 TZ#054

หล่อว่ะ................

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 09:07:04 »

หาใหม่แล้วเอาของที่ยังใช้ได้ของคันนี้ใส่ครับ หลังจากนั้นของท่เหลือทั้งหมดจากทั้ง 2 คันก็แยกขายครับ ถ้าขายไม่แพงผมว่าไม่นานก็ขายได้ครับ คนอยากได้ของเป็นอะไหล่เยอะครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 10:02:12 »

เบี้ยวทั้งคัน ซ่อมมาก็ต้องขึ้น jig ผมว่าไม่เวิร์คครับ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 10:06:33 »

ก่อนอื่นต้องบอกว่า เสียใจด้วยครับ Sad

ดูจากสภาพแล้วต้องประเมินว่าฐานล้อยุบรึเปล่า
ถ้ายุบก็เสียศูนย์ค่อนข้างถาวรแล้ว แบบนี้ไม่น่าทำ

แต่จากที่ดูเหมือนจะแค่ล้อหลังบิดเข้ารึเปล่า ไม่ถึงคอม้า (ขอให้แป็นอย่างงั้น)
รวมถึงล้ออื่นๆ ด้วย ส่วนหลังคาก็เปลี่ยนยกบานได้

แต่จุดที่น่าเป็นห่วงคือ หน้า
เพราะค้ำโช๊คโย้ขนาดนี้ แสดงว่าฟาดหนักพอควร
ไม่รู้ยกหน้าตัดมาใส่แล้วศูนย์จะสมบูรณ์เหมือนเดิมไหม (ใครเคยใส่หน้าตัด ลองช่วยน้องเขาประเมินหน่อยครับ)

แต่ที่เห็นแล้วจุกในอกคือ ภายในโดนฝนสาดหมดเลย
สำหรับผม ตรงนี้สะเทือนใจพอควร
ภายในสะอาด เบาะหอมๆ คอนโซลเงาๆ แผงประตูนิ่มๆ เคราะห์ซ้ำกรรมซัดเป็นบ้า Cry

ว่าแต่คนบาดเจ็บอะไรไม๊ครับ

Aj.Moo

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 10:43:45 »

ก่อนอื่นต่อแสดงความเสียใจด้วยกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น

สำหรับเรื่องรถถ้าราคาซ่อม เกือบ ๆ แสนบาท แนะนำให้ลองหา Body ที่ขายถูก ๆ เช่น Body EE100 ที่เห็นขายกัน หลักหมื่นบาท แล้วมาย้ายของ เพราะว่าที่เห็นจากภาพส่วนใหญ่อุปกรณ์หลัก ๆ ยังสามารถใช้งานได้ และไฟท้ายที่ว่าแพง ๆ ยังใช้งานได้อยู่ ถ้ายังรักที่จะใช้งาน AE แนะนำวิธีการนี้ น่าจะคุ้มค่าที่สุดครับ

ลองค้าหาดูในนี้ก็ได้ครับ มีขายหลัก หมื่น อยู่หลายคันครับ http://www.taladrod.com/w20/Search/TbSch3F_40.aspx#mk:37+md:172+bd:21

Krit_28
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 11:41:52 »

ก่อนอื่นต่อแสดงความเสียใจด้วยกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น

สำหรับเรื่องรถถ้าราคาซ่อม เกือบ ๆ แสนบาท แนะนำให้ลองหา Body ที่ขายถูก ๆ เช่น Body EE100 ที่เห็นขายกัน หลักหมื่นบาท แล้วมาย้ายของ เพราะว่าที่เห็นจากภาพส่วนใหญ่อุปกรณ์หลัก ๆ ยังสามารถใช้งานได้ และไฟท้ายที่ว่าแพง ๆ ยังใช้งานได้อยู่ ถ้ายังรักที่จะใช้งาน AE แนะนำวิธีการนี้ น่าจะคุ้มค่าที่สุดครับ

ลองค้าหาดูในนี้ก็ได้ครับ มีขายหลัก หมื่น อยู่หลายคันครับ http://www.taladrod.com/w20/Search/TbSch3F_40.aspx#mk:37+md:172+bd:21

สุดยอดผมเห็นด้วยกับน้าท่านนี้ครับ เอาเงินค่าที่จะซ่อมมาซื้อรถที่ขายกันถูกๆ รถที่ขายถูกอาจจะเสียตรงบางจุดก็เอาของน้ามาใช้แทน อันไหนเสียทั้งคู่ซื้อใหม่ อะไรเหลือขายไปเป็นเงินกลับคืนมา โครงรถชั่งขายเป็นเศษไป
 แบบว่าขอแสดงความเสียใจกับอุบัติเหตุนะครับ.. ตาปริบๆว่าแต่ว่าน้าไม่เป็นไรมากใช่มั้ยกลิ้งตั้งหนึ่งตลบ ใช้ความเร็วขณะนั้นประมาณไหนครับน้า แหะ.. แหะ..

มือใหม่....ใจเก่า
mana

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?top

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 17:00:32 »

เสียใจด้วยครับและ ขอให้ คนไม่เป็นไร มาก นะครับ

หาซื้อ ไหม่ ตามน้า บอก เลยครับเครื่อง 1300 CC  ถูกๆ แล้วสัพของ ใส่ เหลือ ก็ขายครับ

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014 18:10:30 »

ดีเเล้วคนไม่เป็นไร รถผมว่า ถ้ารัก ก็ซ่อม

ถ้าใช้งาน หาใหม่สภาพสวยๆ ตอนนี้ง่ายครับ ยกเครื่องลง จบ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
supernooky

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014 09:37:20 »

รถผมพึ่งทำมา กำลังทำอยู่ ใกล้เสร็จแล้ว เป็นน้อยกว่านี้เยอะ รวมๆค่าใช้จ่ายก็ 70000 บาท เห็นจะได้ (รวมทุกอย่างเลยนะครับ ทั้งค่ายก ค่าอะหลั่ย ค่าทำ)
ผมแนะนำเลยว่าให้ซื้อรถอีกคันมาสับอะหลั่ยครับ คุ้มกว่า เพราะรถน้าเป็นเยอะกว่าผม จะทำใหม่ มีแสนแน่ครับ

ปั้น AE ดีก่า ^^
N@MIN

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014 14:09:13 »

ซื้อ body มาสับของ ไม่ก็แยกขายครับ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2014 14:31:53 »

เสียใจด้วยครับน้า แต่คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ ถ้าใจรัก AE แล้ว หาใหม่สภาพสวยๆ เพิ่มตังค์อีกหน่อยได้หล่อๆเลยครับ คันนี้แยกขายหรือแยกเป็นอะไหล่ดีกว่าครับ

THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2014 20:49:13 »

เพิ่งเห็น เสยใจด้วยครับ ต้องถามว่ายังรักเออีอยู่หรือเปล่า ถ้ารักก็จัดอย่างที่น้าๆบอกครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนแยกขายได้มากกว่าครับ อาจจะช้าหน่อย เอาใจช่วยครับ
mai ee90
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2014 21:56:24 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คนเป็นอะไรมากไหมครับ ส่วนรถผมว่าหารถมาสับของดีกว่าครับอย่าซ่อมเลย ถ้าซ่อมไม่คุ้มเเน่ๆครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์