AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 21:33:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ รถสตาร์ทไม่ติดอาการแบบนี้เกิดจากอะไร  (อ่าน 807 ครั้ง)
hata
มือเก่าหัดแข่ง

แรงเหมือนเต่า 555+

« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2014 21:54:19 »

คือตอนเช้าสตาร์ทติดปกติขับไปจอดที่ทำงาน พอเย็นกลับมาจะสตาร์ทขับกลับบ้าน สตาร์ทติดได้สักพักกำลังจะเข้าเกียร์แล้วดับไป
เลยเปิดฝากระโปงเช็คดูมีอาการดังนี้ครับ เครื่อง 4AFE Auto
1.บิดสวิทต์ไปที่ On ไฟเครื่อง ขึ้นปกติ ไฟเกียร์ขึ้นปกติ พอสตาร์ทติดไฟดับหมด แล้วเครื่องก็ดับ
2.ปิดสตาร์ท ไดทำงานแต่เครื่องไม่ติด (เปลี่ยนถ่านไดสตาร์ทมาแล้ว)
3.ได้ยินเสียงดังแก๊กๆที่ isc ตลอดเวลาที่สวิท On
4.ลองดึงฟิวส์ isc ออก สักพักใหญ่ๆ ใส่กลับก็ดังแก๊กๆ เหมือนเดิม
5.สตาร์ททั้งแก๊สและน้ำมันไม่ติดเลย
6.เปลี่ยนคอยจานจ่ายมาใหม่ของเทียม
7.แบตไฟโชว์ 12V ดูแล้วไม่บวมครับ
อาการประมาณนี้น่าจะเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ  ยกธงขาว
Fong-(le)vin 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2014 22:19:09 »

อาการคล้ายๆผมเลย

ของผมสตาร์ทยาก เครื่องเหมือนไม่มีแรง

ลองเช็คคอนเดนเซอร์ในจานจ่ายดูว่าเยิ้มหรอยัง ผมเปลี่ยนวันนี้เอง (20/2/57) ตอนนี้ยังปกติ
ADVAN RG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2014 00:15:58 »

ลองเช็คกล่องดำด้วยก็ดีครับ

hata

แรงเหมือนเต่า 555+

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2014 07:04:15 »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำน่ะครับ ตอนนี้เจอเจ้าตัวปัญหาแล้วครับ ECU ตัวคาปา ตูดแตก น้ำไหลเย้ม โชคดีวงจรไม่ไหม้ครับ เลยจัดการซ่อมซะ ได้ผลอย่างไรจะมาบอกเป็นข้อมูลกับเพื่อนๆครับ
praphank

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014 20:52:35 »

ผมรับซ่อมครับแลผลงานการซ่อมได้ที่นี่ครับ
หากเป็นปัญหาเรื่องกล่องลองแวะมาหาผมดูครับ

https://www.facebook.com/PkEcuRepairShop
ผมรับซ่อมกล่อง ECU รถยนต์ครับซ่อมแล้วใช้ไม่ได้ขอถอดอะไหล่คืนค่าแรงแล้วแต่เจ้าของงานจะให้ครับ
มีกล่องสให้ลองสลับบหรือทดลองครับบ
มีกล่องสำรองให้ยืมระหว่างซ่อมแต่ต้องมีหลักประกันในกรณีนี้
หากไม่มีเงินค่าซ่อมยินดีซ่อมให้ใช้ก่อนได้แต่ต้องมีหลักประกันในกรณีนี้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์