AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 12:00:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากาอบถามพี่ๆเกี่ยวกับ 7a twin coil ครับ  (อ่าน 975 ครั้ง)
Kriwarn
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 13:25:52 »

ผมอยากถามพี่ๆที่ใช้ 7a twin coil หน่อยสิครับ
ผมเคยอ่านกระทู้บางกระทู้เค้าบอกว่า 7a-Twin coil หาอะไหล่ยาก อย่างเช่นพวก ยางฝาวาล์ว ประเก็นฝาสูบ
อะไรพวกนี้อะครับมันไม่เหมือนกับ 7a ที่วางใน hi-torq
อีกอย่างพวกร้านอะไหล่ทั่วไปมันจะมีอะไหล่สำหรับเครื่องตัวนี้ไหมครับ?
แล้วอีกอย่างถ้าคอยล์ของ twin coil เสียจะต้องซื้อเซียงกงอย่างเดียวหรือเปล่าครับ?
มีพวกเทียมใต้หวันหรือเปล่า พอดีสนใจเครื่องตัวนี้นะครับ เก็บตังอยู่ และกังวลเรื่องอะไหล่ครับ

คำนับ คำนับ คำนับ
samakai
นักแข่งมือสมัครเล่น

เทวดาหน้าหวาน 7a fe twin coil

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 14:04:05 »

รอฟังด้วยคน กำลังจะวางหลังปีใหม่ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
TAOTAO-TZ#056-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 14:29:37 »

รู้พารทนัมเบอร์น่าจะเบิกได้หมดนะครับ
http://www.toyodiy.com/parts/g_J_1995_TOYOTA_COROLLA_AE101-AEPQK_1.html
สงสัยว่าตัวใหนเบิกได้ รึไม่ได้ หาพ่อค้าที่เค้ารับสั่งของดู ว่ามีของรึเปล่าครับ
จะได้รูกันไปเลย

(อยากรู้ด้วย)

แต่พวกคอมแอร์เนี่ย ดูให้ดี

ผมใช้ ฝาดำ คอมแอรเนี่ย

หยั่งกะลูกกระเเป๋ง

ดูแลอย่างดี

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 16:49:26 »

หาไม่ยากครับ เชียงกงบางนา เริ่มมีร้านเอาเข้ามาเยอะแล้ว ส่วนอะไหล่ใหม่ๆๆในเวบเออีหน้าขายมีรับเบิกเยอะเลยครับ

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 17:44:18 »

เพื่อนใช้อยู่ 4afe Twin coil ส่วนตัวผมว่ามันจุกจิกนะ เซนเซอร์มันเยอะจริงๆๆ  แต่วิ่งดีนะ

jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 20:21:51 »

อิ อิ ผมว่าลุยได้เลย 7a twin coil แรงกว่า4a เห็นๆ
แต่ถ้าพูดถึงปัญหาเรื่องอะไหล่ ถ้าเทียบกับ 4a ก็คงจะเหนื่อยกว่ากันนิดหน่อยแหละครับ
แต่ว่าถ้าวางเครื่องใหม่ ถ้าได้เครื่องสภาพดี และได้อู่ดีๆ ไม่น่ามีปัญหานะครับ กว่าจะได้ซ่อมบำรุงก็คงจะอ่านหาความรู้จากในเว็บได้อีกเพียบแล้วแหละครับ
ลุยได้เลยครับ ไม่ต้องห่วง
ลอง search ดูในช่องค้นหาสิครับ พิมพ์ 7a รับรองได้ข้อมูลอีกตรึม
เชื่อผมนะ วางได้ทุกตัวแหละครับ 4e 4a 5a 7a 3s 2zz วางได้หมดครับ เพราะรถ ae เรามันสุดยอดรถ
ถ้าวางแล้วมีปัญหาอะไรก็เข้ามาถามน้าๆในเว็บเราได้เลย น้าๆ ใจดีเพียบ
samakai
นักแข่งมือสมัครเล่น

เทวดาหน้าหวาน 7a fe twin coil

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 09:02:15 »

คำนับ คำนับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์